น่าจะมี List "ลูกค้า คอนเฟิม แล้วหาย" บ้างเนอะ
โดย belovepat
belovepat
ว่า id ดังต่อไปนี้ confirm แล้ว หายแม่ค้าจะได้ระวังมั่ง อิอิ
dek_aus
เง้ออออออออออ
ถ้าทำได้ สงสัยมากันอื้อ

แต่ทำใจครับบางครั้ง
อาจเพราะต้องรีบใช้เงินด่วน
ก็ช่วยแจ้งผู้ขายให้เร็วที่สุด

เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาครับ
noonee
ก็ต้องทำใจล่ะค่ะ ต้องมีกฎว่าต้องโอนภายในกี่วัน มันลำบากใจค่ะ เพราะบางคนจำเป็นจริง ๆ ก็ต้องแจ้งว่าจำเป็น มันหลายกรณี แต่ถ้าคนนี้คนเดียว cc กับคุณสองครั้งขึ้นไปก็ค่อยพิจารณาค่ะ ถ้าครั้งเดียวคงไม่น่าเกลียดมั้งคะ
Keeki
โหงั้นคงเยอะแยะมากมายอ่ะค่ะ ขนาดลงว่า CF คือ CF ไม่มียกเลิกคือต้อง จ่ายเงินนะคะ ยังจะมา CC ไม่รู้ได้อ่านกติกาดูมั่งรึเปล่า คือไม่แน่ใจไม่ต้อง CF ค่ะ

แรกๆ ก็เห็นมี CF แล้วก็ไม่กล้าขายคนอื่นบอกปัดไปหมด เสียโอกาสขายค่ะ คนอื่นที่เค้ารอต่อก็ไมได้ เพราะกว่าจะรู้ว่าเอาไม่เอานี่ปาไปอีกวันสองวัน

เพราะเรา CF แล้ว เปลี่ยนใจเราก็จ่ายค่ะ เพราะเดี๋ยวค่อยเอามาขายอีกทีหรือยังไงก็ว่ากันไป เพราะเรา CF ไปแล้วอ่านะ คนขายเค้าก็รอเงินเราอยู่

แต่อย่างว่าเรื่องเงินทองอ่ะนะคะ ต่างคนต่างเหตุผลค่ะ

สรุปตอนหลังไม่สนค่ะ ใครจ่ายเงินคนนั้นเอาไป
noo_pizza
เห็นด้วยค่ะ ปวดจายยย
pen_guin
เห็นด้วยกะคุณ NOONI ค่ะ กำหนดวันไปเลยว่าจองได้กี่วัน
ถ้าไม่โอน ก็ถือว่ายกเลิก ลงขายใหม่ได้
เพราะบางทีลูกค้าอาจมีเหตุผลจำเป็นจิงๆก็ได้ค่ะ
และคนขายก็ไม่ต้องเสียความรู้สึก คอยจิก คอยตามกัน
KAN
เคยโดนเหมือนกันจ้า CF แต่พอถึงเวลาปิดโทสับซะงั้น
แต่ก้อนะ บางครั้งเค้าอาจจะไปเจอใบที่ดีกว่าหรือเกิดการ
ลังเลอะไร ยังไงไก้อน่าจะแจ้งข่าวกันนิสนุงก้อดีไม่ชอบ
แบบว่าเงียบไปเฉยๆ...อ่ะ....:confused:
KAT
ขอเรารับ TF อย่างเดียวเลยค่ะ ไม่มีปัญหา (Transfered โลดดด)
maxine
ของเราก็เกิดเหตุการณ์เดียวกับคุณ KAN เลยคะ CF ซะดิบดี แล้วอยู่ๆ ก็ปิดมือถือหายไปซะงั้น ทำเอางงไปหลายวันเหมือนกัน
pop_ab
แล้วแม่ค้า cf แล้วหาย ก้อมีนะคะ ไม่สนใจลงรายชื่อมั่งเหรอค่ะ :p

แต่ก้อไม่เป็นไรค่ะ แค่เซ็งนิด ๆ :)
takatoon
good ideaค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3