เครียดครับ ซื้อกระเป๋าจาก sbn เหมือนจะปลอม
โดย bubblyhemper
bubblyhemper
[SIZE=7]ผมเข้าใจผิดครับ ฝากขอโทด login : deva ด้วยครับ
throng
เท่าที่ดูก็ไม่ปลอมนะคะ ถุงผ้า LV เป็นแบบนี้อยู่แล้วค่ะ
eah
เรามองใบนี้ไปในทางบวกเหมือนกัน ถุงผ้าก็ดูปกติ ยังงัยค่อยๆคุยใจเย็นๆนะคะ
deva
ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้เป็นจำเลยในห้องนี้
วันนี้ตกใจมาก เนื่องจากมีเพื่อนสมาชิกที่แสนน่ารัก ส่ง sms มาบอกว่า คุณ DEVA งานเข้ารีบเข้ามาห้องร้องเรียนด่วนเข้ามาอ่านพาลให้ตกใจไปใหญ่ว่าดิฉันไปโกงใครหรือมิจฉาชีพ หลอกให้โอนมา บช เรารีเปล่าเอ เราก็ขายของปกติ และที่สำคัญไม่เคยมีคดีในห้องร้องเรียนแบบเสีย ๆ หาย ๆ ที่สำคัญคนที่เคยซื้อขายไปบางคนได้กำไรจากเราก็มาเล่าสู่กันฟังก็มี

แล้วเราสงสัยอีกว่าถ้าคิดว่าของเราไม่แท้แล้วทำไมไม่เคลียร์กะเราก่อนว่า "พี่ทำไมข้างในเป็นสีแดงของพี่ปลอมเปล่า หรือไม่สบายใจพี่เอาเข้าห้องร้องเรียนได้ไหม
ผมข้องใจมาก" ถ้าไม่แท้เราก็คืนอยู่แล้ว แต่เรามั่นใจว่าของเราแท้ กระเป๋าที่มาจาก DEVA จะมีที่มาคือ ของเราเอง ของญาติซึ่งอยู่ต่างประเทศหลายคน พอใช้เก่าแล้วเอามาให้โละและหลังจากนั้นก็ติดใจเรื่องการเข้ามาอยู่ในสังคม SBN มีลูกค้าที่คุ้นเคยกัน ลูกค้าบางท่านพลาดของจากเราอยากให้เราหาให้ในราคาถูก ๆ ก็เลยเป็นที่มาของการซื้อจากเพื่อนที่ไว้ใจได้และปล่อยไปแบบได้กำไรบ้างหรือไม่ได้ แต่มันเป็นความสุขค่ะได้สังคมได้เพื่อน

และการกระทำครั้งนี้ของน้องพี่ให้อภัยไม่ได้ การซื้อขายถ้าไม่ไว้ใจกันไม่เป็นไรข้อนี้ยอมรับได้ เพราะพี่ไม่ไช่มิจฉาชีพต้องให้เกียริต์กัน อย่างน้อยเคลียร์กันก่อนดีไหม
ก่อนที่จะมาลงในห้องร้องเรียนแห่งนี้ สมาชิกที่เป็นสมาชิกที่เป็นสุจริตชนของที่นี่เขาก็รู้จัก กฎ กติกา มารยาท เป็นอย่างไร

แล้วพี่ขอบอกน้องนะคะ คิดจะเป็นพ่อค้า(แม่ค้า)

1 ต้องใจเย็น 2 ต้องมีเหตุผล 3 ต้องมีความเฉลียวหมายความว่าต้องรู้ products ที่ตัวเองจะขายเป็นอย่างดีถ้าไม่รู้ต้องศึกษา 4 ข้อมูลต้องแน่น(well informed)
5 มีสติ 6 ให้เกียรติ์และจริงใจกะคนอื่น

ถ้าน้องมีสิ่งเหล่านี้น้องก็จะได้ลูกค้าเยอะ ขอตัวแป๊บค่ะ เดี๋ยวมาใหม่
natpapat313
>> กระเป๋าตามรูปดูเเล้วเป็นของเเท้ ทั้งตัวกระเป๋า เเละถุงผ้านะคะ (^.^)

Originally Posted by bubblyhemper
[SIZE=7]ถุงผ้าเนื้อหยาบมากๆ
แต่พอถามคนขายเค้าบอกว่า เป็นถุงผ้าแบบญี่ปุ่น เนื้อสำลี ???

[IMG] [/IMG]
[SIZE=7]เนื้อผ้าสีแดงเนื้อก็หยาบครับ ส่วนตัวไม่เคยผ่านหรือสัมผัส damier มาก่อนเลยไม่ทราบว่าด้านในหยาบรึปล่าว

[IMG] [/IMG][SIZE=7]

ใบนี้ผู้ที่ตั้งกระทู้นี้ก็ได้นำลงตรวจสอบไว้ในห้องตรวจสอบด้วยเช่นกัน เเต่เหมือนจะรีบลบรูปออกไปเเล้ว ไม่ทราบว่าเพราะเหตุใดเช่นกัน

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2808077

>> ขอเป็นกำลังใจให้กับทางท่านเจ้าของกระเป๋าด้วยนะคะ...เเละขอให้เรื่องลงเอยได้ด้วยดีนะค่ะ

(เเละกรณีเช่นนี้ ทางผู้ตั้งกระทู้ควรรีบกลับมาเคลียร์ด้วยค่ะ เพราะส่งผลกระทบต่อทางท่านเจ้าของกระเป๋าโดยตรงนะค่ะ)
bubblyhemper
Originally Posted by natpapat313
>> กระเป๋าตามรูปดูเเล้วเป็นของเเท้ ทั้งตัวกระเป๋า เเละถุงผ้านะคะ (^.^)

ใบนี้ผู้ที่ตั้งกระทู้นี้ก็ได้นำลงตรวจสอบไว้ในห้องตรวจสอบด้วยเช่นกัน เเต่เหมือนจะรีบลบรูปออกไปเเล้ว ไม่ทราบว่าเพราะเหตุใดเช่นกัน

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2808077

>> ขอเป็นกำลังใจให้กับทางท่านเจ้าของกระเป๋าด้วยนะคะ...เเละขอให้เรื่องลงเอยได้ด้วยดีนะค่ะ

(เเละกรณีเช่นนี้ ทางผู้ตั้งกระทู้ควรรีบกลับมาเคลียร์ด้วยค่ะ เพราะส่งผลกระทบต่อทางท่านเจ้าของกระเป๋าโดยตรงนะค่ะ)

ใบนี้สรุปแท้นะครับบบ ยังไงขอโทดทุกท่านด้วยครับ
dek_aus
อันดับแรก ตามกฏระเบียบของชุมชน หากต้องการให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยเหลือในการตรวจสอบสินค้าว่าแท้หรือปลอม ให้ลงที่ห้อง ตรวจสอบก่อน โดยเฉพาะอย่างยิ่ง หากเจ้าของกระทู้ไม่เคยใช้ หรือมีประสบการณ์ไม่มากนักกับกระเป๋าแบรนด์นั้นๆ ก็ยิ่งต้องระมัดระวังคำพูดเป็นพิเศษครับ

ถุงผ้า LV หากใช้มาแต่รุ่นเก่าๆ ก็จะรู้ว่า ผลิตมาหลายประเทศ เปลี่ยน material ในการทำถุงผ้า มาหลากหลาย จนถึงปัจจุบัน
ไม่อยากให้คิดว่ากระเป๋าที่ตัวเองมีอยู่ แล้ว ทุกใบในโลกต้องเหมือนเราไปหมดครับ

ถ้าหากต้องการดูแบบละเอียดเพื่อความสบายใจ นำรูปถ่ายรายละเอียด รวมถึง Datecode ไปลงขอความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกในห้อง Catch Fake

ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟลนครับ

อยากให้ใจเย็นๆทั้ง 2 ฝ่ายครับ
dek_aus
Originally Posted by bubblyhemper
ใบนี้สรุปแท้นะครับบบ ยังไงขอโทดทุกท่านด้วยครับ

ยินดีที่เรื่องจบลงด้วยดีครับ :D
Princess Elrossy
ดูแล้วก็แท้นะคะ จขกท. โพสแบบนี้เสียเครดิตเลย เป็นกำลังใจให้คุณ deva ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3