วันนี้มาเตือนภัยแม่ค้าด้วยกันค่ะ ระวัง!!!! เ จ อ ลู ก ค้ า เ ป็ น ด า ร า เหวี่ยง วีน กระเป๋าไม่มีการ์ด ปัดความรับผิดชอบ
โดย กิ่งเองค่ะ
กิ่งเองค่ะ
เคลียร์จบแล้วค่ะ กิ่งได้รับเงินคืนแล้วค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ
Princess Elrossy
แรงนะจ้า แพรวา พี่ยังดูหนูตอนอยู่ในบ้าน AF8 อยู่เลย

ขอให้ตกลงกันได้ด้วยดีนะคะ
Villysassy
ไม่ได้มีอคตินะ เราไม่รู้จักนักร้องคนนี้เท่าไหร่ นัยว่าไม่ดัง
แต่พอเปิดไปดูหน้า เข้าใจเลยว่าหน้าตาบ่งบอกภาษามันเป็นยังไง
ภาพลักษณ์ดูแรงมากค่ะ เหมาะสมกันดีกับภาษาที่พูด

เราอ่านจากการสนทนา เราว่านางกำลังแรง เพื่อที่จะทำให้คุณกิ่งยอมรับในกระเป๋าสภาพที่ไม่มีการ์ดไปคะ
ซึ่งเราไม่ควรไปยอม เพราะว่าการ์ดของชาแนล เปรียบเสมือนบัตรประชาชนของคนเราค่ะ ถ้าไม่มีก็ต่างด้าวดีๆนี่เอง
ไอ้เราก็ให้กระเป๋าดีๆไป ดั๊นกลับให้กระเป๋าต่างด้าวมาให้เราซะนี่ ถึงมันจะแท้แต่ความรู้สึกมันไม่ใช่ อีกทั้งราคาก็ไม่ใช่ด้วย เพราะเราจ่ายในราคาที่มีการ์ด
แต่ได้ของมาไม่มีการ์ด เท่ากับราคามันลดลง อีกอย่างถึงเป็นการแลกของ มันก็เป็นการซื้อขายทรัพย์เหมือนกันนี่คะ แค่เพียงไม่ได้แลกเป็นตัวเงิน
ดังนั้นภาพทีแคปมาเป็นหลักฐานค่ะ แจ้งความได้ค่ะ เพราะว่าเราปฏิเสธที่จะรับของชิ้นนี้เนื่องจากคุณสมบัติไม่ตรงกับที่ระบุไว้
เรามีสิทธิ์เรียกร้องของๆเราคืนโดยชอบธรรม และ"ทันที" ไม่มีแต่ ไม่มีฝากขาย ไม่มีต้องรอ แจ้งความเลยค่ะคุณกิ่ง เดี๋ยววิลจะช่วยหานักข่าวท้องที่ให้
ให้เข้าไปทำข่าววันที่แจ้งความ เพราะเราไม่ชอบคนที่ "เอาเปรียบ" คนอื่นแบบนี้ค่ะ

Maggula
อ่านที่สนทนากัน แพรวา เธอดู EQ น้อยมาก ๆ การพูดการจาก็สก๊อยดี ๆ นี่เอง ยังไม่ทันเกิดจะดับซะก่อน ถ้าเรื่องนี้ได้ไปลงพันทิป ห้องเฉลิมไทยล่ะก็ อยากรู้จังใครจะเล่นใครกันแน่?

ที่จริงเรื่องนี้มันจบไม่ยากเลยนะคะ แค่ทำตามข้อเสนอ 2 ข้อของคุณกิ่ง แต่แพรวา เธอทำให้มันยากเองเพราะความโลภและเห็นแก่ตัวแท้ ๆ เลย ถ้าแพรวาไม่รับผิดชอบก็ทำให้มันดังไปเลยค่ะ เราคนหนึ่งไม่ขอสนับสนุนนักแสดงที่มีนิสัยไม่ดี ไม่เป็นแบบอย่างที่ดีแก่สังคม
กิ่งเองค่ะ
เคลียร์จบแล้วค่ะ กิ่งได้รับเงินคืนแล้วค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ
marni_mm
คุณน้องแพรวาขาาาาาาาาา คุณพี่ขอแนะนำว่าาาาาาาา คุณน้องแค่คืนกระเป๋าเรื่องก็จบแล้วววววว เอ๊ะหรือกระเป๋าคุณน้องไม่คืนเพราะคุณน้องรักอยากลัก
หรือไม่มีกระเป๋าจะคืนเค้ากันแน่ (ขายไปแล้วรึเปล่าคระ ถึงไม่ยอมคืนอ่ะ)

Ps.พลังของ social network คุณน้องคงได้สัมผัสตอนโหวตออกจากบ้านaf ระวังนะคะ น้องแร๊งแบบนี้ ระวังจะโดนผโหวตแบนจากคนดูนะเออ
คุณพี่เตือนไว้ด้วยความหวังดีคะ

อย่าโกรธคุณพี่นะคะคุณพี่กลัว5555
nita
เป็นกำลังใจให้นะคะคุณกิ่ง ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีนะคะ
giftzybarbie
เป็นกำลังใจให้พี่กิ่งนะคะ เคยแลกกระเป๋ากับพี่กิ่งใบบาลองสีแดงค่ะ พี่กิ่งน่ารักตรงไปตรงมากระเป๋าก็สภาพดีค่ะ สู้ๆนะคะ ^___^
buzzaba
โอย ทำไมนางนิสัยแย่อย่างนี้
คุณกิ่งน่าจะแจ้งความได้นะคะ
หรือใครพอมีเส้นสายนักข่าวแจ้งไปเลยก็ได้
ไม่รู้กระเป๋าอยู่กับนางนานๆจะเป็นยังไงบ้าง
madam-neat
ไม่ต้องถึงนักข่าวหรอกค่ะ เดี๋ยวนี้ใครก็มีสื่อในมือ เฟสบุ๊ค เว็บต่างๆ เดี๋ยวก็แชร์กันไป
ถ้า 3 วันแล้วยังเงียบ แนะนำคุณกิ่งลงพันทิปเลยค่ะ
แท็คไป 3 ห้องเลย ห้องแป้ง ห้องเฉลิมไทย ห้องเฉลิมกรุง จากดาราโนเนมทีนี้ดังแน่
แบนค่ะ แบน แบน แบน ว่าแต่ว่า ใครอ่ะ แพรวา
ปล.เห็นละ คุณกิ่งสวยกว่า
กิ่งเองค่ะ
ตอนนี้ ดาราท่านนี้ ได้ติดต่อกิ่งมาแล้วค่ะ เพื่อขอชำระค่าเสียหายส่วนต่าง เป็นค่าการ์ด และค่ากระเป๋าชำรุด เป็นเงิน 15,000 บาท หากได้รับเงินโอนแล้ว จะขอลบกระทู้นี้นะคะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ
yokeeplaygirl
ไม่ได้รู้จักดาราโนเนมคนนี้เลยคะ น้องแพร Af8 เทอคือใคร
แต่ได้รู้จักคุณกิ่งมากขึ้น น่ารักและใจดีกว่าที่คิดเยอะเลย

จะว่าไรมั้ยคะถ้าแนะนำให้นาง (แพร) ไปซื้อของกับคุณ ป้า พาเพลิน แถวๆสระบุรี ดูน่าจะเหมาสมกัน
aRtza
เราตามมาจากโพสต์ในพันทิปค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้คุณกิ่งได้เงินไวๆนะค่ะ :D:D
กิ่งเองค่ะ
หากท่านใด ได้รู้จัก บุคคลที่โพสห้องพันทิป กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ และหาก ได้รับเงินโอนแล้วกิ่งจะอัปเดตอีกครั้ง และ และขอให้ลบข้อความที่พันทิปด้วยค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

กิ่ง
กิ่งเองค่ะ

ฝากถึง พันทิปด้วยค่ะ ท่านใดได้อ่านรบกวนส่งข่าวให้คนโพสลบข้อความให้ด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ
aRtza
เจ้าของกระทู้ในพันทิปทราบแล้วค่ะ จขกท ยินดีลบตามคุณกิ่งค่ะ
กิ่งเองค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
mamee
ไม่ได้รู้จักคุณกิ่ง เป็นการ ส่วนตัว นะคะ แต่เคย เข้า ไปดูใน กระทู้เรื่อย มา ส่ง กำลังใจ ให้อีกแรงนะคะ และ ขอบคุณ จขกท. ที่นำไปลงในพันทิพ ด้วยนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3