รอพ่อค้าขายรองเท้า onisuka (trusted member) ออกมาชี้แจงครับ
โดย Ryu
Ryu
สืบเนื่องจากกระทู้ขายรองเท้า onisuka ข้างล่างนะครับ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=262434

คิดว่าน่าจะตั้งกระทู้เพื่อให้พ่อค้าออกมาเคลียร์ เนื่องจากสินค้าที่ขายเป็นของปลอม และตัว
ริวเองเป็นคน cf เพียงแต่รอโอน (เนื่องจากตัวเองก็อยากเอาเข้าห้องตรวจสอบก่อน เพราะ
ไม่มั่นใจ ...เพราะราคาถูกมาก)

แต่หลังจากนั้นคุณ wannit and aumm ได้เข้ามาทักว่า "ปลอม" ตัวริวเองก็เลยระงับการซื้อขาย
และรอการติดต่อจากพ่อค้าครับ (ได้ชื่อบัญชีมาแล้ว)

พ่อค้าเป็น trust member เพราะฉะนั้นอยากให้ออกมาแสดงความบริสุทธิ์ครับ และอยากเตือนเพื่อนๆด้วยนะครับ ว่าถ้าจะเอาของลงขายแต่เป็นของที่เราฝากคนอื่นซื้อ หรือคนอื่นฝากขาย แล้วไม่มั่นใจว่าแท้ ไม่ควรลงว่า "แท้" ควรจะตรวจสอบก่อนนะครับ

ขอขอบคุณพี่โอ๋ กับ คุณ aumm อีกครั้งครับ

===================
Update

ตอนนี้พ่อค้าติดต่อมาแล้วครับ พ่อค้าบอกว่าฝากคนอื่นซื้อมาครับ ไม่ทราบว่าปลอม ส่วนตัวพอใจแล้วครับ คิดว่าพ่อค้าไม่ทราบจริงๆ ขอปิดทู้นะครับ (พ่อค้าเป็นมือใหม่ ถือเป็นบทเรียนครับ)

ให้อภัยกันครับ

====================
DenMark
รองเท้าดูแปลกจริงนะครับ ไงรอคนขายมาเคลียร์นะครับ เพราะเด่นก็ไม่เซียนยี่ห้อนี้ แต่มันแปลกๆ -*-

คุยกันดีๆ ไม่น่ามีไรครับ
คนขาย(พูดรวมๆ นะครับ)ถ้าไม่แน่ใจชิ้นไหน ลงห้องตรวจสอบก่อนดีกว่านะครับ จะได้ไม่เสียชื่อด้วยครับผม :)
asiaticia
น่ากลัวจริงๆเลย คนดูไม่เป็นซื้อไปคงเซ็งสุดๆ เราก็ไม่มีความรู้แต่อยากฟังคำชี้แจงด้วยค่ะ:)
mamjung
เราได้ดูทู้นี้ตอนเพิ่งลง post เสร็จเรยค่ะ แต่ส่วนตัวใช้ยี่ห้อนี้อยู่แล้ว เรยคิดว่า สภาพนี้ กับราคาถูกขนาดนี้เป็นไปไม่ได้อยู่แร้วอ้ะค่ะ และเห็นว่ารองเท้าแปลกๆ กล่องอะไรก็ไม่มี เพราะตอนแหม่มเอาของตัวเอง รุ่นนี้เรยลงขาย ขายราคาแพงกว่านี้เป็นพันค่ะ แถมต้องถ่ายรูปเยอะมาก เพราะกัวลูกค้าคิดว่าของปลอม (และลูกค้าก็คิดว่าปลอมจริงๆด้วย 555 เพราะเค้าเองก็ดูไม่เป็น ต้องลง catch fake เหมือนกัน) เห็นทู้นี้วันนั้นก็ผ่านไป ที่ไม่ทักเพราะไม่ใช่เซียนด้วยอ้ะค่ะ จนแป๊ปเดียวคุณ wannit ก็เข้ามาทักว่าปลอม ดีนะคะที่คุณ Ryu ชั่งใจว่าอยากเข้า catch fake ก่อน เป็นบางคนเห็นแก่ของถูกคงโอนไปแร้วอ้ะค่ะ มาไม้ของราคาถูกเกินจริงนี่ ถ้าลูกค้าหน้ามืดอยากได้อย่างเดียวคงโดนไปแล้วอ้ะค่ะ ดีใจด้วยค่ะที่ไม่เสียเงินซื้อของปลอม ;)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3