เอว 34 นี่ต้องใส่เข็มขัด Hermes หรือ LV size ไหนครับ
โดย nettonet
nettonet
คือคิดว่าจะลงทุนกับเข็มขัดแบรนด์เนมครังแรกนะครับ เลยอยากรู้ว่าเอวประมาณ 33.5-34 นี่จะต้องซื้อเข็มขัด Hermes หรือ LV size ไหนครับ

ปล. อายจัง :( ช่วงนี้อวบสุดๆเลยครับ
kerokob
Originally Posted by nettonet
คือคิดว่าจะลงทุนกับเข็มขัดแบรนด์เนมครังแรกนะครับ เลยอยากรู้ว่าเอวประมาณ 33.5-34 นี่จะต้องซื้อเข็มขัด Hermes หรือ LV size ไหนครับ
ปล. อายจัง :( ช่วงนี้อวบสุดๆเลยครับ

อันนี้กบบอกตามที่ใช้อยู่นะคะ ของกบ hermes ไซด์ 95 ซม. เท่ากับ(เอวต่ำ) 37.5-38 วัดจากปลายเข็มขัดถึงรูแรก (หมายถึงรูในสุดนะคะ) จากที่กบวัดดู 33.5-34 น่าจะไซด์ 85 หรือ 90 ซม. รุ่นยอดฮิตแบบนี้ (ขนาดเริ่มจาก 80-85-90-95-100-105) คิดว่าของ LV คุณก้อน่าจะใส่ไซด์ประมาณนี้แหละคะ ของ GUCCI ก้อเช่นกันคะ

ปล. ขอให้ได้เข็มขัดที่ถกใจ นะคะ ถอยมาแล้วก้อเอามาโชว์กันนะ
nett
hermes ผม size 95 สำหรับเอวต่ำ 90 สำหรับเอวปกติ

LV ของผม 90 อันนี้ใส่ได้ทั้งสูงและต่ำเลย เพราะรูมันมีมา 5 รู

ปกติเอวจะประมาณ 32 ครับ

ถ้าให้ดีแนะนำไปลองที่ช็อปครับ กางเกงแต่ละตัวใส่เข็มขัดขนาดเท่ากันด้วย
earthx
ตอนที่เอิร์ธเอวเท่าๆกับพี่เจ้าของกระท (33.5 -____-'')ู
เข็มขัดน้องม้าเอิร์ธไซส์ 95 ครับผม ส่วนของ LV ใส่ 90 ครับ
คุ้นๆว่า LV มีรูเยอะกว่า แต่ก็ไม่แน่ใจ เนื่องจากขายไปทั้งคู่แล้วครับ..

ปล. ตอนนี้เอว 29 และ อิอิ
BOTANIC
Originally Posted by earthx
ตอนที่เอิร์ธเอวเท่าๆกับพี่เจ้าของกระท (33.5 -____-'')ู
เข็มขัดน้องม้าเอิร์ธไซส์ 95 ครับผม ส่วนของ LV ใส่ 90 ครับ
คุ้นๆว่า LV มีรูเยอะกว่า แต่ก็ไม่แน่ใจ เนื่องจากขายไปทั้งคู่แล้วครับ..

ปล. ตอนนี้เอว 29 และ อิอิ

ปัจจุบันเอว 32 คับ

ใส่แบบน้องม้า95 เอวต่ำนะคับ เอวปกติไม่เคยใส่ อิอิอิ

ส่วนแอลวี 90 อ่ะคับ

ปล อิจฉาน้องเอิร์ธอย่างแรงเอว29 เท่าต้นขาพี่เลยนะหนู ><
nettonet
ขอบคุณค้าบบ...ได้ฤกษ์ไปตามหาเข็มขัดที่ห้องซื้อขายแล้ว :)
Chinwa
อ้วนเหมือนกันครับตอนนี้ T-T
ใส่เอวต่ำมากกกกกกกกกก 90 ครับ

ของจขกท 95 น่าจะได้นะครับ ลองในช็อปก็ได้ครับ

ปล น้องโบทวัดใหม่ไหม จะไปวัดให้ ฮ่าๆ
BOTANIC
Originally Posted by Chinwa
อ้วนเหมือนกันครับตอนนี้ T-T
ใส่เอวต่ำมากกกกกกกกกก 90 ครับ

ของจขกท 95 น่าจะได้นะครับ ลองในช็อปก็ได้ครับ

ปล น้องโบทวัดใหม่ไหม จะไปวัดให้ ฮ่าๆ

ต่ำขนาดไหนอ่ะพี่55555

จะมาวัดให้หรอคับ ;p
Chinwa
5555555555555ถ
ถ้าไม่ใส่ต่ำ มันหลวมอ่ะ
ต้องมาดู จะได้วัดให้ กร๊ากกก
nettonet
ถามเพิ่มเรื่องเข็มขัด Hermes หน่อยครับ หนังสือที่มันอยู่ระหว่าง N 95 กับ Hermes เช่น T X3 หรือ ไม่ก็ X5 นี่มันหมายถึงอะไรเหรอครับ
earthx
Originally Posted by BOTANIC
ปัจจุบันเอว 32 คับ

ใส่แบบน้องม้า95 เอวต่ำนะคับ เอวปกติไม่เคยใส่ อิอิอิ

ส่วนแอลวี 90 อ่ะคับ

ปล อิจฉาน้องเอิร์ธอย่างแรงเอว29 เท่าต้นขาพี่เลยนะหนู ><

ต่ำนี้ ต่ำถึงระดับไหนอ่ะครับพี่โบ้ท?

เผลอคิดไปไกล 55555

ปล. อย่าอิจฉาเอิร์ธเลยนะ ห่างกันแค่ 3 นิ้วเอง >___<
BOTANIC
ก็ต่ำมากอยู่อ่ะคับ

ยกเสื้อขึ้นบ๊อกเซอโผล่มาครึ่งตัวอ่ะคับ

5555

ปล 3นิ้วเนี่ยยาก อยู่นะคับ

ปล ไม่เข้าใจคำถามคุณ จขกท อ่ะคับ
earthx
Originally Posted by BOTANIC
ก็ต่ำมากอยู่อ่ะคับ

ยกเสื้อขึ้นบ๊อกเซอโผล่มาครึ่งตัวอ่ะคับ

5555

ปล 3นิ้วเนี่ยยาก อยู่นะคับ

ปล ไม่เข้าใจคำถามคุณ จขกท อ่ะคับ

นั้นเราก็ใส่ต่ำพอๆกันครับ อิอิ
แต่ตอนนี้เอิร์ธกำลังกลับมาเป็นเด็กสมัยรุ่นป๊าและม๊าแล้วนะครับ กลับมาใส่เอวสูงปรี๊ดด 5555
วันนี้แม่เห็น ยังแทบกรี๊ดบ้านแตก แกจะใส่สูงไปหนายยย ??!

เอิร์ธเองก็ไม่เข้าใจคำถามนะครับ พี่จขกท
ตอนแรกไม่กล้าพูดเพราะกลัวจะเป็นแกะดำ แต่เห็นพี่โบทพูด ก็เลยขอสารภาพบาปด้วยคนครับ

ปล. พี่โบ้ทครับ ไอ้ 29 นิ้วอ่ะ ไม่ได้วัดตรงเอวนะครับ
ขนาดเอว แอบเล็กกว่านั้นนิดนึง อิอิ (พูดให้อิจฉาเล่นครับ กร๊ากกกกก)
shiroi
[SIZE="5"]ตอบคุณ จขกท นะครับ
- เอว 34 เอาชัวร์ก็ไซส์ 95 ครับ
- code ที่ปั๊มลงไปในเข็มขัดนอกจากแสตมป์ปีและไซส์แล้ว เข้าใจว่าเป็น ID ของผู้ผลิตครับ และ ID code ที่ว่านี้จะอยู่ต่อจากไซส์เข็มขัดนะครับ เช่น N 90 T7
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3