เลือกไม่ได้ คิดไม่ตก เพื่อนๆช่วยที!!
โดย memiko
memiko
เพิ่งเรียนจบค่ะ กว่าจะเก็บหอมรอมริบได้ ก็อยากถอยกระเป๋าสักใบ
คิดมาหลายรอบแล้วไม่ได้ข้อสรุปสักที อยากให้เพื่อนๆช่วยเลือกหน่อยค่ะ
ปกติเป็นคนแต่งตัวสบายๆชิวๆ เสื้อยืดกางเกงธรรมดา สัมภาระพอสมควรและไม่ค่อยระวัง
wish list
1. NVF Damier MM
ข้อดี ขนาดโอเคเลย ไม่ต้องระวังคาวไฮด์
ข้อเสีย คนใช้กันเยอะจังเลย เพื่อนเราก็ใช้หลายคน กลัวซ้ำกะเพื่อน
2. NVF Damier PM
ข้อดี ขนาดน่ารักดี คนใช้ไม่เยอะ
ข้อเสีย สมบัติวันไหนจะขนเยอะๆคงไม่พอแน่เลย
3. NVF Azur
ข้อดี ชอบ น่ารักดี ดูgirly ขึ้นมานิดนึง
ข้อเสีย สกปรกง่ายแน่นอน
4. Delightful PM
ข้อดี รุ่นใหม่ เพื่อนยังไม่มีใครใช้ ไม่ซ้ำกัน
ข้อเสีย ต้องคอยระวังคาวไฮด

Wish list เยอะเหลือเกิน 55 ก็แบบกว่าจะเก็บเงินได้ก็ต้องคิดกันนานหน่อย
ยังไงขอความเห็นจากทุกคนด้วยนะคะ

ขอบคุณคร่า ^^
earthx
เชียร์ Delightful PM / Neverfull MM ครับผม

แต่ถ้าให้เลือกจริงๆ ก็คงจะเป็น Neverfull MM ละครับ
โหลหน่อย แต่ใช้ได้ในทุกที่ทุกกสถาณการณ์ เข้ากับทุกชุด แถมไม่ต้องคอยระวังอะไรมากด้วย ^____^
kim-juu
โดยส่วนตัวชอบ nvf damier mm ค่ะ ดูแลง่าย ใช้ง่ายค่ะ
ปล.คนใช้เยอะ=รุ่นยอดฮิตไงจ๊ะ
memiko
ขอบคุณคร่า พอจะเริ่มมีใบสุดท้ายในใจแล้ว ^^
Chinwa
เชียร์น้องเนฟครับ ถ้าไม่กลัวโหล
ใช้ง่ายครับ ใบกำลังดี เข้ากับทุกชุดฮะ
pm เล็กไปนะครับ เหมือนเป๋าเด็ก

ไม่ก็ delightful ครับน่ารักดี
Aengaeng
เชียร์ neverfull damier mm ค่ะ
ใบนี้กลายเป็นใบที่ใช้ทุกวันในช่วงหน้าฝนนี้เลย
ลุย อึด สะใจ
ของเราก็ไม่มากถึงกับทำให้สายบาดบ่าค่ะ
memiko
เชียร์น้องเนฟครับ ถ้าไม่กลัวโหล
ใช้ง่ายครับ ใบกำลังดี เข้ากับทุกชุดฮะ
pm เล็กไปนะครับ เหมือนเป๋าเด็ก

ไม่ก็ delightful ครับน่ารักดี

PM เล็กไปจิงๆค่ะ บ้าหอบฟางจัด

เชียร์ neverfull damier mm ค่ะ
ใบนี้กลายเป็นใบที่ใช้ทุกวันในช่วงหน้าฝนนี้เลย
ลุย อึด สะใจ
ของเราก็ไม่มากถึงกับทำให้สายบาดบ่าค่ะ

มีแต่คนเชียร์ NVF damier MM ก้คงต้องลงเอยกะเจ้านี่ละคะ
ว่าแต่ว่ามีไรต้องดูแลเป็นพิเศษไหมคะ แบบต้องสเปรย์กระเป๋าไรงี้ไหม
earthx
Originally Posted by memiko

มีแต่คนเชียร์ NVF damier MM ก้คงต้องลงเอยกะเจ้านี่ละคะ
ว่าแต่ว่ามีไรต้องดูแลเป็นพิเศษไหมคะ แบบต้องสเปรย์กระเป๋าไรงี้ไหม

เจ้า NVF Damier นี้ ไม่ต้องเป็นห่วงเขาเลยครับผม

สปรง สเปรย์ไม่ต้อง เขาดูแลตัวเองได้ 5555
Ningstar
Originally Posted by earthx
เจ้า NVF Damier นี้ ไม่ต้องเป็นห่วงเขาเลยครับผม

สปรง สเปรย์ไม่ต้อง เขาดูแลตัวเองได้ 5555

hahahaha เข้ามาขำน้อง Earth "เขาดูแลตัวเองได้" เห็นภาพเลย
Ningstar
ถามความเห็นจริงๆอยากบอกว่าเชียร์ delightful MM ค่ะ แต่ถ้ามอง delightful size PMไว้ พี่หนิงว่า Damier NVF MM work กว่าคะ ถือได้2แบบด้วย
Madamaom
เชียร์ NFV Damier MM อีกเสียงค่ะ

ข้อดีคือ ใช้ได้ตั้งแต่สาวยันแก่
memiko
เชียร์ NFV Damier MM อีกเสียงค่ะ

ข้อดีคือ ใช้ได้ตั้งแต่สาวยันแก่

ไม่รู้ว่าคนรึกระเป๋าจะแก่ก่อนกันน่ะสิคะ 55
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3