ลองรีวิวเป็นครั้งแรก ตื่นเต้นมากมายค่ะ แต๊น แตน LV Vernis French Purse สี Rose ที่น่ารักนั่นเอง!!!
โดย ShitanL
ShitanL
ไปเอาออกมาจากช็อปสักพักแล้วค่ะ วันนี้ว่างและคึกและอยากลอง

อยากบอกว่าประทับใจในความสวยใสของ Vernis สี Rose มาก!!

มาชมกันเลยดีกว่าค่า (ใจร่มๆรอรูปขึ้นกันหน่อยนะค่ะ)

1. อันแรกเป็นรูปกายภายนอกของนอกเค้านะ แม้ว่าจะเป็นหนังแก้ว แต่ก็ไม่เงาเว่อร์ คงความเป็นผู้ดีได้เสมอต้นเสมอปลายสไตล์ LV

2. ด้านข้างไม่หนามาก แม้ว่าจะทำเป็นกระเป๋าแบบมีช่องใส่เหรียญแบบคลัช

3. มองจากด้านก้นจะเห็นเป็นรูป <

4. อะไหล่สีทองเข้าได้ดีมากๆกับสี Rose หูบิดคลัชใช้งานง่ายไม่ฝืด แอบกรี๊ดตรงที่มีตรา LV อยู่บนหูบิดด้วยทั้งด้านหน้าละหลังแต่ว่ามีด้านละหู
(ในรูปอาจไม่ชัดนะค่ะ ถ่ายห่วยเกินเยียวยา)

5. อันนี้ด้านในโดยรวม มีที่ใส่บัตรด้านซ้ายห้า ด้ายขวาสาม ด้านซ้ายมีช่องซ้อนๆอีกสองช่อง ปล.ที่ใส่บัตรตอนซื้อมาใหม่ๆยัดบัตรลงไปยากมากๆๆๆๆๆๆ ต้องใช้ไปสักพักใหญ่ๆถึงจะเกิดความคล่องตัวค่ะ

6. ช่องใส่ธนบัตรอยู่ด้านบน มีความลึกตลอดความยาวกระเป๋า เพราะงั้นจะเกิดอาการเป็นหลุมดำ คือใส่แบงค์ไปแล้วหาย ค่อนข้างใส่ยากล้วงยาก และถ้าใส่เป็นปึ๊งๆไว้ จะเกิดการใส่ยากขึ้นอีกระดับ

7. ช่องคลัชใส่เหรียญ อยากจะบอกว่านี่แหล่ะใช่เลย เพราะปกติเป็นพวกมีปัญหากับการเก็บเหรียญมากๆ พอมีเป๋าตังแบบมีช่องเหรียญอยู่ข้างในก็ไม่ชอบใช้เพราะมันตุง กระเป๋าหนูเสียทรง หรือถ้าพกใบเล็กขึ้นมาอีกใบก็จะขี้เกียจยกขึ้นมาทีละสองใบ สุดท้ายก็จะโยนเหรียญลงกระเป๋าสะพายให้ไปขูดกับมือถือเล่น หรือไม่ก็จบลงที่กระเป๋ากางเกง ที่สุดท้ายก็ไปกองอยู่ในเครื่องซักผ้าอยู่ดี แต่ด้วยทรง French Purse ทำให้ปัญหาดังกล่าวหมดไป แต่แอบติงเล็กน้อยเนื่องจากอะไหล่ทองที่เป็นคลัช เชื่อมกับด้านในโดยไม่มีหนังรองอีกที ทำให้เกิดเสียงกรุ๊งกริ๊งซึ่งหมายความว่าเหรียญกำลังกระทบอะไหล่ทองอยู่นั่นเอง ที่สำคัญเหรียญมันสกปรกทำหนังข้างในซึ่งสีอ่อนดำ

8. กระเป๋าตังรุ่นนี้มี made in France!! นั่นแหล่ะค่ะที่ปลื้ม

9. รูปตอนถือ (แต่งตัวไม่ได้เข้ากับกระเป๋าตัง ฮ่าๆ)

สรุปใจความ

- Vernis ไม่มีปัญหากับน้ำ แต่กลัวปัญหาการดูดสี (ซึ่งยังไม่เจอ)
- หนังด้านในไม่ได้เคลือบสาร เป็นสีอ่อน เป็นห่วงว่าจะเปื้อนเป็นอย่างมาก
- สี Rose คลาสสิก ไม่เบื่อง่าย ไม่ดูหวานเว่อร์
- ช่องใส่เหรียญแบบคลัชมันเจ๋งจริงๆ
- ใส่และเอาธนบัตรออกไม่สะดวก
- เวลาเลือกโปรดเน้นการสังเกตยาแนวขอบกระเป๋าให้ดี เพราะถ้ามันไม่เนียนเรียบจะรู้สึกแย่มากเลยค่ะ

ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้~ ขอบคุณที่ติดตามค่าาา
lossy
กระเป๋าสวยมากค่ะ ขอบคุณนะคะที่เอามาให้ดู ^^
ammiiz
น่ารักมากเลยค่ะ ยินดีกับกระเป๋าใบใหม่ด้วยนะคะ
sweetic_burry
รัก vernis ที่สุดเลยค่ะ

กระเป๋าสวยมากๆเลยค่า ยินดีด้วยนะคะ^^
Lady Geordie
ยินดีกับน้องเป๋าใหม่นะคะ สวยหวานมากเลย ขอให้เฮงๆนะคะ
อยากขอบคุณจขกท.ด้วยค่ะที่รีวิวได้ละเอียดมาก เพราะเราสนใจเจ้า french purse อยู่เหมือนกัน แต่ติดตรงที่กลัวจะหยิบแบงค์ยากเพราะตัวช่องมันค่อนข้างลึกอะค่ะ ถึงตอนนี้ก้อยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดีระหว่าง french purse กะ zippy แหะๆ ^^"
LovelyBijoux
น้องเป๋าสวยหวานน่ารักมากค่ะ คุณจขกทก็รีวิวน่ารัก ขอบคุณมากๆนะคะที่นำมาให้ชม
Madamaom
กระเป๋าน่ารัก ดูผู้ดีมากค่ะ ไม่หวานเว่อร์

รีวิวละเอียดมาก ทำให้เห็นภาพเหมือนกับได้ใช้เองเลยค่ะ
jewjew
สวยหรูดูดีคะ + ถ่ายรูปสวย ดูแล้วเพลินคะ
ShitanL
ขอบคุณทุกๆท่านที่ติดตามนะค่ะ เป็นกำลังใจให้มากๆเลยค่ะสำหรับการรีวิวครั้งแรก!
หนูจะพยายามต่อไปค่ะ (> O <)/
แรงบันดาลใจการรีวิวมาจากที่เคยเห็นเค้ารีวิวของงามๆทีไรถอยตามทุกที เพราะงั้นก็เลยอารมณ์ "ใช้ดีอยากบอกต่อ" ค่ะ ฮ่าๆ
ShitanL
Originally Posted by Lady Geordie
ยินดีกับน้องเป๋าใหม่นะคะ สวยหวานมากเลย ขอให้เฮงๆนะคะ
อยากขอบคุณจขกท.ด้วยค่ะที่รีวิวได้ละเอียดมาก เพราะเราสนใจเจ้า french purse อยู่เหมือนกัน แต่ติดตรงที่กลัวจะหยิบแบงค์ยากเพราะตัวช่องมันค่อนข้างลึกอะค่ะ ถึงตอนนี้ก้อยังตัดสินใจไม่ได้อยู่ดีระหว่าง french purse กะ zippy แหะๆ ^^"

ถึงคุณ Lady Geodie
เข้าใจเลยค่ะว่า French Purse ทรงมันน่ารักกว่าแต่หยิบธนบัตรยากมาก ส่วน Zippy Wallet เรียบ สุขุม ใช้งานง่าย เป็นหนูก็เลือกไม่ถูกค่ะ ไม่รู้จะเชียร์อะไร แต่ถ้าให้แนะนำแบบฮาๆ ก็คงบอกว่าหยิบธนบัตรยากก็ดีนะค่ะ จะได้ไม่จ่ายตังออกมาก ^^
evelyn_eve
กรี๊ดดดดดดดดดดดด!!! กะลังอยากได้นนี้พอดีเลย น่ารักมากๆค่ะ ^^
wawe
กระเป๋าสวยใสมาก ๆ เลยค่ะ ยินดีด้วย ขอให้เงินไหลเข้ามาในกระเป๋าเยอะ ๆ นะคะ
numaew
แอบเห็นกระดาษเช็ดเครื่องสำอางค์ของkaneboบนโต๊ะเครื่องสำอางค์ด้วย เราก้อใช้เหมือนกัน แต่เอาไปแช่ในตู้เย็นก่อน เวลาเช็ดแล้วเย็นสดชื่นมาก
ShitanL
Originally Posted by numaew
แอบเห็นกระดาษเช็ดเครื่องสำอางค์ของkaneboบนโต๊ะเครื่องสำอางค์ด้วย เราก้อใช้เหมือนกัน แต่เอาไปแช่ในตู้เย็นก่อน เวลาเช็ดแล้วเย็นสดชื่นมาก

อุ๊ย จริงเหรอค่ะ? ไม่ได้การแล้วค่ะต้องลอง!! ขอบคุณมากนะค่ะ^^
piggy_girl_5
รีวิว เป็นประโยชน์มากๆๆ เลยค่ะ กระเป๋าก็สวยหวานมากๆด้วย

ขอบคุณมากๆนะค่ะ
earthx
น้อง Rose สวยมากมายเลยครับ
เคยคิดอยากได้กระเป๋าสีอ่อนๆแบบนี้ แต่กลัวดำจัง -0-
pastel-peony
สีนี้สวยอ่ะ น้ำลายไหลแย้วว หุหุหุุหุหุ
dodo
คอมเฟิมมมว่าน่ารักจริงๆค่ะ เพราะเราก็มีเหมือนกัน :D
missqoo
น่ารักมากๆเลยค่ะ ชอบ LV Vernis เหมือนกันค่ะ ดูหรูมีราคาดีเนาะค่ะ แต่กลัวปัญหาช่องใส่เหรียญว่าเหรียญจะดูดสีติดออกมาอ่ะคะ
อยากทราบ ราคาใบนนี้จังเลยค่ะคุณ shitanl กระซิบหน่อยสิค่ะ อิอิ
Nink-Ning
ยินดีด้วยนะคะกับกระเป๋าใหม่ สวยมากเลย ><

เคยใช้ French Purse เหมือนกันค่ะ แต่เราใช้ Monogram
โดยส่วนตัวแล้วชอบมากค่ะ รุ่นนี้ สะดวกตรงช่องใส่เหรียญนี่แหละค่ะ เราว่ามันดูผู้หญิ๊ง ผู้หญิงน่ะ ชอบมาก เวลาบิด 55^^
เชื่อมั้ยคะว่า ใช้มานานมากกกกก เพราะทนมากกกกก เสียอย่างนึงตรงช่องใส่ธนบัตร จะใส่เยอะๆ ไม่ได้ มันยัดไม่ค่อยจะลง(เราชอบพกแบงค์ย่อยค่ะ)
แต่เพิ่งขายไปเมื่อปีกว่าๆ นี่เองค่ะ ขายที่นี่แหละ พอเห็นเจ้าของกระทู้มารึวิว เลยทำให้อยากได้รุ่นนี้มั่งจังเลย
sa_samiz
สีสวยมากคะ ออกนัวๆๆหวานมาก
wairon
สวยงามค่ะ^^
kim-juu
ใช้ French purse อยู่เหมือนกันค่ะ แต่ของจูเป็น damier ebony อ่ะ สวยสู้ไม่ได้เลย ฮือๆๆ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3