คำขอบคุณยังน้อยไป สำหรับกำลังใจที่น้องนาตาลีและครอบครัวได้รับจากพี่ๆน้องๆใน SBN
โดย nam
nam
เนื่องมาจากกระทู้นี้คะ
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=318608

เหตุผลที่มาตั้งกระทู้ที่นี่ เพียงเพื่ออยากจะขอบคุณทุกๆกำลังใจที่พี่ๆน้องๆ มีให้น้องนาตาลี น้ำ และคุณคริส คะ ต้องขอบคุณทุกๆคนมากๆที่ช่วยเหลือครอบครัวเรา ช่วยให้เรามีกำลังใจจนผ่านพ้นวันที่ยากลำบากไปได้ ทั้งๆที่เราไม่เคยเจอกันเลย ขอบคุณมากๆนะคะ

นาตาลีหลังผ่าตัด 10 วันคะ

wawe
คุณน้ำคะ พี่ยังยืนยันว่าไม่ว่าใครก็ตามที่ได้เจอช่วงเหตุการณ์แบบนี้ย่อมต้องการกำลังใจเป็นอย่างมาก และทุกคนที่เข้ามาใ้ห้กำลังใจคุณน้ำในนี้ อาจเป็นเพราะบุญกุศลที่เราเคยทำร่วมกันมา ดลบันดาลให้หนูนาตาลีผ่านพ้นช่วงวิกฤตไปได้ พี่ดีใจด้วยนะคะ
amm
เอ่อ ตกข่าวค่ะ กลับไปอ่านกระทู้แล้ว ดีใจด้วยค่ะ ที่การผ่าตัดหนูแนตผ่านไปด้วยดี :D
wannit
[SIZE="5"]พี่น้ำและน้องนาตาลี เข้มแข็งมาก:)

สู้ต่อไปนะคะ:D
Ohh
ตามไปอ่านมาแล้วคะ

ดีใจด้วยนะคะพี่น้ำ

ขอให้น้องดีวันดีคืน หายเร็วๆ และกลับมาเป็นหนูน้อยที่น่ารักซุกซนเร็วๆนะคะ

ปล. คุณแม่สู้สู้นะคะ อย่าเครียด :cool::cool::cool:
JuNeJuNe
ตามมาให้กำลังใจค่ะ

สู้ๆ นะคะ^^
cartoon
พี่น้ำ...ตูนตกข่าวอย่างแรงเลยค่ะ

ตามไปอ่านมาแล้วนะคะ

ดีใจจังเลยค่ะที่หลานปลอดภัยและแข็งแรงเต็มร้อยขึ้นทุกๆวัน

เป็นกำลังใจให้เสมอนะคะ

ป.ล.สงสัยต้องแว๊ะเวียนไปห้องเมืองเหนือซะบ้างแล้ว ไม่อยากพลาดอะไรแบบนี้อีกแล้ว
asiaticia
เพิ่งตามไปอ่านที่กระทู้ค่ะ เพราะช่วงวันที่แจ้งในกระทู้แรกไม่ได้เข้ามา SBN เลยค่ะ
เป็นกำลังใจให้พี่น้ำ หนูนาตาลีและครอบครัวด้วยอีกคนค่ะ ต้องเชื่อว่าหายค่ะแล้วก็จะดีขึ้นตามลำดับค่ะเพียงแต่ช่วงเวลาที่จะผ่านไปได้มันต้องลุ้นและทรมาน เหนื่อยก็พักแต่อย่าท้อนะคะ สู้ สู้ค่ะ
ting_ja
ขอให้น้อง นาตาลี หายเร็วๆ แข็งแรงไวๆ น่ะค่ะ

ขอให้พี่น้ำ เข็มแข็งค่ะ หนูเป็นกำลังใจให้ค่ะพี่น้ำ

เพิ่งทราบข่าวจากลิ เมื่อประมาณสัปดาห์ก่อน หนูเพิ่งมาอ่าน

เจอในนี้ อ่านไปก็จะร้องไห้ หัวอกคนเป็นแม่เนอะ สู้ๆ ค่ะพี่

ต้องผ่านไปให้ได้ค่ะ อดทนเพื่อน้องค่ะ

พี่เจแปนเอาใจช่วยน่ะน้อง นาตาลี สู้ๆ จ๋า
nam
Originally Posted by wawe
คุณน้ำคะ พี่ยังยืนยันว่าไม่ว่าใครก็ตามที่ได้เจอช่วงเหตุการณ์แบบนี้ย่อมต้องการกำลังใจเป็นอย่างมาก และทุกคนที่เข้ามาใ้ห้กำลังใจคุณน้ำในนี้ อาจเป็นเพราะบุญกุศลที่เราเคยทำร่วมกันมา ดลบันดาลให้หนูนาตาลีผ่านพ้นช่วงวิกฤตไปได้ พี่ดีใจด้วยนะคะ

ใช่เลยค่ะพี่แหวว ขนาดคุณคริสเองเค๊ายังพูดให้เพื่อนฟังเลยว่า ช่วงเวลาแบบนี้ เป็นช่วงเวลาที่เราต้อบงการความช่วยเหลือจริงๆ จากเพื่อนๆ หรือแม้แต่กระทั่งการไปขอพรจากพระ ความช่วยเหลือที่ว่า หมายถึงกำลังใจ ซึ่งเราทั้งสามคนพ่อแม่ลูก ได้รับกำลังจากเพื่อนๆ มากมายคะ หลายๆคนก็พูดเหมือนพี่แหวว ว่าบุญกุศลที่เราทำมา ช่วยให้ลูกเราผ่านเรื่องร้ายๆไปได้คะ และน้ำก็รู้สึกนะคะว่าระหว่างที่เรากังวลเรื่องลูก อีกด้านนึงเราได้รับสิ่งดีๆจากเพื่อนๆมากมายเลยคะ ต้องบอกว่าเกิดมาไม่เคยมีอะไรที่ทำให้น้ำรู้สึกกดดันมากมายแบบนี้เลยคะ อย่างที่เคยบอกพี่แหววแหละคะ ว่าใจมันจะขาด มันรู้สึกแบบนั้นจริงๆ
รอให้ได้กลับบ้าน น้ำจะ print ทุกหน้าที่พี่ๆน้องๆโพสให้กำลังใจครอบครัวเราทำเป็นไดอารี่ให้น้องคะ วันข้างหน้า นาตาลีเค๊าจะได้รับรู้ว่า ป้าๆน้าๆ ห่วงเค๊า เป็นกำลังใจให้เค๊าแค่ไหนคะ

ขอบคุณน้องๆด้วยนะจ๊ะ
Jannilicious
ขอให้น้องนาตาลีหายป่วยเร็ว ๆ นะคะ
เป็นกำลังใจให้ครอบครัวพี่น้ำค่ะ
อีกไม่กี่วันน้องก็กลับบ้านได้แล้ว
เข้มแข็ง สู้ ๆ ไว้นะคะ
ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธ์คุ้มครองค่ะ
AnnAnnAntz
มาให้กำลังใจค่ะ ..

creditจากgoogle
Phicha_pk
ได้ติดตามมาเรื่อยๆๆ โดยส่วนตัวก็ไม่เคยรู้จักกันได้มาก่อน แต่อ่านและให้กำลังใจครอบครัวของคุณน้ำอยู่ห่างๆ เรายังคุยกะซะมีเลยว่าครอบครัวนี้เก่งจังเลย... ขอเอาใจช่วยให้เรื่องร้ายๆที่เกิดกะน้องแนท คุณน้ำและคุณคริส ได้หมดไปนะคะ ต่อไปนี้ขอให้พระคุ้มครองและมีแต่ความสุข...
ขอเป็นอย่างยิ่งสำหรับน้องแนท ขอให้แข็งแรงและเอาชนะทุกสิ่งอย่างในโลกนะลูกนะ......
ส่วนคุณน้ำและคุณคริส ก็ต้องพักผ่อนบ้างนะคะจะได้มีกำลังสู้ในวันต่อๆไป
เอาใจช่วยให้ผ่านทุกอย่างไปด้วยดีนะคะ
สู้-สู้ค่ะ,
พิ xx
nam
Originally Posted by Phicha_pk
ได้ติดตามมาเรื่อยๆๆ โดยส่วนตัวก็ไม่เคยรู้จักกันได้มาก่อน แต่อ่านและให้กำลังใจครอบครัวของคุณน้ำอยู่ห่างๆ เรายังคุยกะซะมีเลยว่าครอบครัวนี้เก่งจังเลย... ขอเอาใจช่วยให้เรื่องร้ายๆที่เกิดกะน้องแนท คุณน้ำและคุณคริส ได้หมดไปนะคะ ต่อไปนี้ขอให้พระคุ้มครองและมีแต่ความสุข...
ขอเป็นอย่างยิ่งสำหรับน้องแนท ขอให้แข็งแรงและเอาชนะทุกสิ่งอย่างในโลกนะลูกนะ......
ส่วนคุณน้ำและคุณคริส ก็ต้องพักผ่อนบ้างนะคะจะได้มีกำลังสู้ในวันต่อๆไป
เอาใจช่วยให้ผ่านทุกอย่างไปด้วยดีนะคะ
สู้-สู้ค่ะ,
พิ xx

ขอบคุณมากนะคะ น้องดีวันดีคืนคะ :D:D
srichardson
สมแล้วที่เป็น SUPER NAT เย้ๆๆๆๆๆๆ ดีวันดีคืนแล้วหนูนาของน้า :D
wawe
ขวัญมะ ขวัญมานะ Super Nat ดีวันดีคืนแล้ว คุณน้ำและครอบครัวคงหายเครียดบ้างแล้ว ตอนนี้ก็บำรุงร่างกาย และจิตใจกันต่อไปนะคะ
yai_625
เข้าใจหัวอกคนเป็นแม่เลยค่ะ เป็นกำลังใจให้ทั้งครอบครัวเลยค่ะ
เด็กๆเค้าฟื้นตัวเร็วไม่กี่วันก็คงให้แม่วิ่งตะครุบไม่ทันแล้วค่ะ
cherry_k
เพิ่งเข้ามาเห็นค่ะ

มาให้กำลังใจพี่น้ำกับคุณคริส แล้วก็น้องแน๊ทด้วยคนค่ะ

ขอให้น้องหายเร็วๆนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3