Hime Gyaru แฟชั่น สไตล์เจ้าหญิงแสนสวย ของสาวญี่ปุ่น
โดย jaew_waw
jaew_waw

Hime Gyaru เป็นแฟชั่นใหม่ที่กำลังได้รับความนิยมในโตเกียวเป็นอย่างมาก เป็นการผสมระหว่างแฟชั่น Lolita และ Gyaru ซึ่งคำว่า Hime Gyaru แปลตรงตัวว่า เจ้าหญิงแสนสวย (Hime หมายถึงเจ้าหญิงและ Gyaru หมายถึงสาว) เป็นการแต่งตัวสไตล์ตุ๊กตาบาร์บี้ เจ้าหญิง ออกแนววินเทจ คุณหนูๆ

ทรงผมจะเป็นลอนๆ ฟู่ๆ การแต่งหน้าเน้นสีชมพู บางคนใช้เวลาทำผมอย่างเดียวนานถึง 2 ชั่วโมงทีเดียว เสื้อผ้าสไตล์Hime Gyaru ถือว่ามีราคาค่อนข้างแพงโข อยู่ที่ประมาณ 50000 ¥ หรือประมาณ 17,414 บาท แต่พวกสาวๆ ก็เต็มใจเป็นอย่างยิ่ง เพราะมันทำให้พวกเธอรู้สึกถึงการเป็นเจ้าหญิงอย่างเต็มที่!!

ลักษณะเด่นๆ ของ Hime Gyaru

ผิวพรรณ : ทาผิวดำเล็กน้อย

เสื้อผ้า : เน้นสีเหลือง-ส้มเป็นส่วนใหญ่ และสีแดง, สีดำ, สีขาวบางครั้ง มีลวยลายดอกไม้ และตกแต่งด้วยผ้าลูกไม

ผม : ผมหยิกม้วนเป็นลอนยาว สีผมทอง

เล็บ : ตกแต่งด้วยจิวลี่ เพชร ให้ดูแวบวับ

เครื่องประดับ : เน้นพวกเพชร และของที่วิบวับแวววาว มักเป็นพวกขนนก, ลูกไม้, เข็มกลัดและกำไล

โทรศัพท์มือถือ : ต้องติดสติ๊กเกอร์ที่ตกแต่งด้วยอัญมณี เพื่อให้โทรศัพท์มือถือดูฉูดฉาด สวยเลิศ

รองเท้า : รองเท้าส้นสูงแนวซินเดอร์เรล่า หรือรองเท้าบัลเล่ต์ และสวมถุงน่องสูงประมาณเข่า

อุปกรณ์อื่น ๆ : ถุงมือและร่มลายฉลุลูกไม้ โบว์หรือริบบิ้นขนาดใหญ่ ประดับไว้บนศีรษะ ฯลฯ

เป็นยังไงคะ กับ แฟชั่น สไตล์ Hime Gyaru กล้าหยิบมาใส่กันที่เมืองไทยไหม???

เรียบเรียงเรื่องโดย Women.Mthai

kitty_roxy
น่ารักจังเลยค้า ชอบสไตล์หวาๆนแบบนี้เยย ^^
วุ้นเส้นเย็นตาโฟ
ทำผมสองชั่วโมง...แล้วแต่งหน้าอีกกี่ชั่วโมงคะ....

อยากรู้ว่าทำกันเองเหรอ หรือว่าไปทำที่ร้าน ถ้าทำเองนี่เก่งมั่กๆ เริ่ดค่า...
Siambrandname Webmaster
ขอบคุณ คุณ jaew_waw ที่มาแบ่งปันความรู้

และขออนุญาตใช้พื้นที่นี้ แนะนำเครื่องมือตัวใหม่ของชุมชนเราด้วยเลยนะครับ

เพื่อนสมาชิกที่มาแบ่งปันความรู้ สามารถจัดเก็บความรู้ที่ตนให้ไว้โดยการกดแค่คลิ๊กเดียว ก็จัดเก็บความรู้ที่แบ่งปันนี้ ไว้ในบล๊อกของตนเองได้ง่ายๆด้วยครับ
เพื่อประโยชน์ในการ บริหารจัดการความรู้ของตนเองได้ด้วยครับ รายละเอียดการจัดเก็บ ความรู้ของตนที่แบ่งปันในกระทู้ ลงบล๊อก อ่านได้ในกระทู้นี้ครับ

ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

เพื่อนสมาชิกทุกคน สามารถจัดเก็บความรู้ของตนเองด้วยวิธีการดังกล่าวได้เช่นกันครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่แบ่งปันความรู้

ขอบคุณครับ
devilyee
น่ารักดีค่ะ
ogazzang
ชอบจังค่ะ โบว์ยิ่งใหญ่ยิ่งชอบค่ะ 5555

เป็นคนบ้าอะไรที่เป็นโบว์ ชุดลูกไม้ ปุ้มๆ เป็นชั้นๆ แบบเนี้ยยยย ชอบจัง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีน่ะคะ ^^
LovelyBijoux
น่ารักมากค่า ขอบคุณข้อมูลของ จขกท ค่า
airrize
น่ารักแต่ถ้าจะให้ไปใส่มั้ง
คงไม่กล้า ค๊า 5555
jaew_waw
Originally Posted by kitty_roxy
น่ารักจังเลยค้า ชอบสไตล์หวาๆนแบบนี้เยย ^^

แอบชอบเหมือนกัน แต่ไม่กล้าคะ

Originally Posted by วุ้นเส้นเย็นตาโฟ
ทำผมสองชั่วโมง...แล้วแต่งหน้าอีกกี่ชั่วโมงคะ....

ด้วยใจรักเลยคะ ไม่งั้นคงทนไม่ไหวเนอะ

อยากรู้ว่าทำกันเองเหรอ หรือว่าไปทำที่ร้าน ถ้าทำเองนี่เก่งมั่กๆ เริ่ดค่า...

ใช่คะ เริดมากๆ

Originally Posted by Siambrandname Webmaster
ขอบคุณ คุณ jaew_waw ที่มาแบ่งปันความรู้

และขออนุญาตใช้พื้นที่นี้ แนะนำเครื่องมือตัวใหม่ของชุมชนเราด้วยเลยนะครับ

เพื่อนสมาชิกที่มาแบ่งปันความรู้ สามารถจัดเก็บความรู้ที่ตนให้ไว้โดยการกดแค่คลิ๊กเดียว ก็จัดเก็บความรู้ที่แบ่งปันนี้ ไว้ในบล๊อกของตนเองได้ง่ายๆด้วยครับ
เพื่อประโยชน์ในการ บริหารจัดการความรู้ของตนเองได้ด้วยครับ รายละเอียดการจัดเก็บ ความรู้ของตนที่แบ่งปันในกระทู้ ลงบล๊อก อ่านได้ในกระทู้นี้ครับ

ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

เพื่อนสมาชิกทุกคน สามารถจัดเก็บความรู้ของตนเองด้วยวิธีการดังกล่าวได้เช่นกันครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่แบ่งปันความรู้

ขอบคุณครับ

รับทราบคะ ขอบคุณมากนะคะ

Originally Posted by devilyee
น่ารักดีค่ะ

Originally Posted by ogazzang
ชอบจังค่ะ โบว์ยิ่งใหญ่ยิ่งชอบค่ะ 5555

เป็นคนบ้าอะไรที่เป็นโบว์ ชุดลูกไม้ ปุ้มๆ เป็นชั้นๆ แบบเนี้ยยยย ชอบจัง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีน่ะคะ ^^

Originally Posted by LovelyBijoux
น่ารักมากค่า ขอบคุณข้อมูลของ จขกท ค่า

Originally Posted by airrize
น่ารักแต่ถ้าจะให้ไปใส่มั้ง
คงไม่กล้า ค๊า 5555

ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ ^^
kanda
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3