ถามเรื่อง mulberry alexa ค่ะ
โดย ploy_xo
ploy_xo
กำลังอยากได้ alexa regular oak
อยากถามเพื่อนๆหน่อยว่าใบนี้คุ้มมั้ยคะ มันเริ่ม out แล้วยัง
เพื่อนๆคิดว่ามันจะ classic ไหมเอ๋ย

ส่วนเรื่องการใช้งาน มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างคะ

ขอบคุณมากๆๆค่า :)
sucharat
ส่วนตัวใช้ oversize อยู้อะค่ะสีเดียวกันะค่ะ ขอดีคือน้องเป๋าเขาน้ำหนักเบาพอที่จะใส่ของได้ ถือได้หลายแบบเหมาะจะเป็น everyday bag ถามว่า classic ไหมแจนว่าก็ขึ้นอยู่กับเรามากว่าว่าเราชอบใช้กระเป๋าแบบนี้ไหมเพราะว่ามันอยู่ที่ style การแต่งตัวของเรา แต่ข้อเสียอย่างเดียวคือว่าน้องจะโดนน้ำไม่ได้อะค่ะ ถึงแม้ว่าจะฉีด spray กันน้ำแล้วก็ตามแต่ว่าถ้าเป็นพวกสีดำหรือว่าที่เขาฝอกสีมาแล้วพวกนั้นจะโดนน้ำได้ค่ะ แต่ว่ายังไงก็เชียรให้ชื้อนะค่ะรับรองว่าไม่ผิดหวัง
Pangkokii
สำหรับแป้ง รู้สึกว่ามันก็ยังไม่outนะคะ ในmagazineบางเล่มที่อังกฤษก็ยังมีพวกCelebหลายคนถืออยู่เหมือนกัน แต่ออกเป็นแนวeveryday bagตามที่คุณSucharatบอกเลยค่ะ เท่าที่เห็น ที่อังกฤษก็ยังขายดีอยู่นะคะ
Amy-Thailand
มีสี Watermelon size regular ค่ะ

ข้อดี :
1. สีนี้เปรี้ยว น่ารัก ส่วนตัวชอบสีสดๆ ค่ะ อย่างเขียว Season ปัจจุบันก็ชอบมากๆ ค่ะ สีอื่นขอ No comment นะคะ
2. กระเป๋าจุได้มากมายค่ะ แต่ถ้าไม่ใส่ของเยอะมาก ก็ถือเป็นกระเป๋าที่น้ำหนักเบาใบหนึ่งเลยค่ะ
3. ใช้งานได้หลาย Style ได้ทั้งถือ, สะพายแล่ง, ตอนนี้เราเริ่มเบื่อสะพายแล่ง เลยปรับสายให้สั้นพอสะพายข้างได้น่ารักเชียวค่ะ
4. กระเป๋าทนถึกใช้ได้เลยนะคะ ไม่จิตตกเหมือนใช้น้องบาลอง 555
5. เรื่อง out/ไม่ out นี่เราว่าไม่น่าจะ out นะคะ ทรงเค้าก็ใช้งานได้เรื่อยๆ แล้วก็ขยันออกสีใหม่ๆ มายั่วน้ำลายเราตลอด ^^
6. กระเป๋าหนังใหม่ๆ นี่เป็นอะไรที่กลิ่นหอมชื่นใจค่ะ ชอบๆ

ข้อเสีย :
1. เวลาจะเปิดกระเป๋าทีนี่น่าเบื่อมากกกกกกกกกกกกกก ไปเดินห้างนี่ต้องถือ IPhone ไว้ตลอดเลยค่ะ เวลาสายเข้าจะได้ไม่ต้องเปิดกระเป๋าบ่อยๆ
2. Hardware นี่เป็นอะไรที่ "ห่วยมาก" ขนาดใช้ระวังๆ มันยังลอกได้น่าเกลียดมากๆ กระเป๋าตลาดนัดพวกอะไหล่ยังทนถึกกว่าเลยค่ะ
3. เรื่องโดนน้ำไม่ได้นี่ไม่ทราบเลยจริงๆ ค่ะ เพราะฉีด Spray กันน้ำเรื่อยๆ แล้วก็ยังไม่เคยเจอฝนจังๆ เลยค่ะ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจซื้อนะคะ ^^
ploy_xo
ขอบคุณทุกคนมากๆค่า
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3