สืบเนื่องจาก kipling ปลอม
โดย pinkky
pinkky
http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=47001

จากกระทู้ข้างต้นนี้ พิ้งค์ติดต่อขอคืนกระเป๋าจากคนที่ซื้อไปแล้วนะคะ เพื่อคืนเงินให้ เพราะได้ติดต่อคนที่ฝากซื้อแล้ว คอนเฟิร์มว่าปลอมจิงค่ะ เพราะสืบไปสืบมาเขาซื้อมาจาก outlet ที่พัทยานี่เองค่ะ พิ้งค์เลยด่าไปเรียบร้อยแล้ว และจะขอคืนเงินเขาต่อค่ะ

ต้องขอบคุณทุกคนที่ชี้แนะค่ะ และขอโทษจิงๆๆ เพราะไม่มีวัตถุประสงค์ในการขายของปลอมอ่ะค่ะ
pinkky
เพิ่งได้ข้อมูลเพิ่มเติมจากคนที่พิ้งค์ซื้อKipling มาค่ะ เขาบอกที่จิงไม่ปลอม เป็นสินค้า outlet ที่พัทยา เขาส่งของที่ผลิตที่นี่ไปเมืองนอกเพื่อทำให้ถูกลิขสิทธิ์และกลับมาขายอีกที ข้อมูลนี้จริงหรือป่าวค่ะ เพราะไม่กล้าเชื่อแล้วอ่ะค่ะ ปกติไม่ได้ใช้ kipling ด้วย
shopaholicme
ยังไงก็ดีใจที่จบกันด้วยดีจ้า

ปรบมือให้ๆๆ
yai_625
ที่outlet พัทยาเป็นของที่ไม่ผ่านQC ค่ะ
pinkky
ขอบคุณค่ะ จะได้รู้ไว้เพราะไม่เคยซื้อของที่ outlet ไทยเลยค่ะ ที่จิงเรื่องปลอมเนี่ยทราบและติดต่อคนซื้อไป 2 วันก่อนแล้วค่ะ ไม่นึกว่าต้องมาแจ้งที่นี่ด้วย ต้องขอโทดจิงๆอ่ะค่ะ ------ ต่อไปนี้ไม่กล้าเอายี่ห้ออื่นที่ไม่เคยใช้มาขายแล้วค่ะ เสียชื่อ เสียค่าโง่เจงๆๆ
cake_love
มาร่วมออกความเห็นนะคะ จากที่ดูน้องเป๋า kipling แล้ว ไม่น่าจะใช่ของแท้ หรือของที่ไม่ผ่าน QC เลยอ่ะค่ะ เพราะ kipling ไม่น่าจะมีรุ่น สี ที่คุณพิ้งค์เอามาลงขาย โดยเฉพาะป้ายก็ไม่ใช่แล้วค่ะ เอะใจตั้งแต่ครั้งแรกแล้วที่คุณพิ้งค์มาลง เพราะเห็นเป็นของใหม่ และขายถูกด้วย เลยแอบสนใจเหมือนกันค่ะ แต่ว่าไม่กล้าสอบถามไปว่าแท้หรือป้าว เพราะเกรงใจอ่ะค่ะ ทั้งนี้ ทั้งนั้น ลองสอบถามคุณ Yingnat ดูค่ะ เธอเป็นเซียน kipling ตัวจริงเลยค่ะ
cocoa
thank you n'pinky ka'
i will adjust topic accordingly na ka.

n'pinky please have the buyer PM me that things already been sorted out too na ka.
pinkky
Originally Posted by cocoa
thank you n'pinky ka'
i will adjust topic accordingly na ka.

n'pinky please have the buyer PM me that things already been sorted out too na ka.

ได้ค่ะคุณโก้ เด่วให้น้องที่ซื้อไป pm ไปหานะคะ ซึ่งคงหลังจาก long weekend อ่ะค่ะ แต่พิ้งค์ให้น้องส่งกระเป๋าคืนให้แล้ว พอพิ้งค์ได้เป๋าจะถ่ายรูปให้ดูด้วยอีกทีก่อนส่งคืนคนที่ซื้อให้

ขอบคุณคุณ cake love ด้วยค่ะ อย่างที่บอกค่ะ พิ้งค์ไม่เคยใช้ kipling เลยดูไม่เป็นจริงๆ ต่อไปไม่อาว ไม่อาวแล้วค่ะ
BuBee
ดีจังเลยค่ะ น่ารักมากๆๆ จบลงด้วยดี แบบนี้นับถือแม่ค้าเลยค่ะ
pete
ปรบมือให้แม่ค้าค่ะ ออกมารับผิดชอบ ชื่นชมมากค่ะ ไม่ต้องห่วงหรอกค่ะ เพื่อนๆเข้าใจนะคะ เอาไว้เป็นประสบการ์ณนะคะ
noo_pizza
มาปรบมือดัง ๆ ชื่นชมแม่ค้าด้วยคนค่ะ
รับผิดชอบ ดีจังค่ะ
wannit
[SIZE="5"]แวะมาอ่านค่ะ เท่าที่รู้นะคะ kipling ไม่มี outlet ค่ะ เคยไปดูที่พัทยามาเหมือนกัน บอกได้คำเดียวว่า [SIZE="6"]"ปลอม" [SIZE="5"]ค่ะ
pinkky
ตามสัญญานะคะ ได้กระเป๋ากลับมาแล้วค่ะหลังจากโอนเงินคืนคนซื้อไป ขอขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นนะคะ :)

Monty
เธอช่างเป็นสตรีที่น่าชื่นชม:D อิอิ
yingnat
มาชื่นชมด้วยคนนะคะ

แต่รับประกันว่า kipling ใน outlet เมืองไทย ของปลอมนะคะ อย่าไปซื้อมานะคะ เหมือนที่คุณ wannit บอกเลยค่ะ
barumbum
แม่ค้าน่ารักมากค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3