ช่วยเลือกหน่อยจ้า Charriol Pink Gold
โดย chittiphan
chittiphan
ช่วยเลือกหน่อยจ้า Charriol Pink Gold
เหตุเกิดเพราะ เห็นใน SBN แล้วกิเลสก็เกิดตามมาทันที
อยากได้ Charriol รุ่น Pink Gold บ้าง
เลยไปดูที่ Central มา เอารูปมาให้เพื่อนๆช่วยกันvote
เลือกไม่ถูกเลย อยากได้รุ่น St.Tropez ที่มีโซ่เป็นกำไร
มาดูรูปกันค่ะ ดูแล้วช่วย กด Vote ด้วยนะค่ะ

หน้าปัดเป็น Pink Gold มีแต่แบบที่มี Crystal ข้างในแล้วก็เลขโรมันรอบนอก
ใจจริงไม่อยากได้Crystal เราอยากได้ที่เป็นเลขโรมันข้างใน แต่คนขายบอกว่าไม่ได้ผลิต

มีให้เลือก 4 แบบค่ะ
1) สายcableสีเงินหน้าขาว คนขายบอกของหมด
ไม่มีโชว์อยู่ที่ร้านเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาจ้า

2) สายcableสีเงินหน้าชมพู ตามรูปข้างล่างนี้เลย

3) สายcableสีPink Gold หน้าขาว สายสีนี้น่ารักแต่ราคาแพงกว่าสายเงินอีก 3,000 บาทค่ะ

4) สายcableสีPink Gold หน้าชมพู ของหมดเหมือนกันจ้า
แต่คิดว่าคงน่ารักน่าดูเป็นสีชมพูทั้งเรือนทั้งหน้าปัดแล้วก็สายด้วย

ใส่ให้ดูเทียบกับสีผิวเรา สายเงิน หรือ สายPink Gold ดีค่ะ

ราคาค่อนข้างสูงทีเดียวใครมีร้านแนะนำและราคาดีช่วยบอกเราที

แถมรูปให้ดูอีกรุ่น เป็น Pink Gold Alex ค่ะ

รุ่นนี้เรามีสีเงินล้วนแล้ว เพราะฉะนั้นคราวนี้อยากได้St. Tropezแบบที่มีสร้อบข้อมูลด้วยค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่มาช่วยเลือก แล้วก็ขอบคุณ SBN ค่ะ
Belinda
บุ๋มเชียร์แบบที่สองค่ะ

เพราะไม่แน่ใจว่าแบบที่สามสายจะลอกมั้ย ไม่เคยใช้เลยไม่ทราบจริงๆ

เค้าจะรอพี่อ้นกับพี่โอ๋ซื้อก่อนแล้วค่อยซื้อตาม อิอิ
chittiphan
น้องบุ๋มไม่ต้องรอหรอกจ้า
ก็ซื้อพร้อมกันซะเลยซิ อิ อิ
nuengnoi
เชียร์แบบที่1ค่ะ pink gold หน้าขาวน่าจะเด่นกว่าหน้าชมพูค่ะ
หน้าชมพูมันจะดูกลืนๆ เจ้าของกระทู้ใส่สายสีเงินจะดูแขนขาวกว่า
สาย pinkgold ค่ะ
me'sa
เรามี 1.สายcableสีเงินหน้าขาว ค่ะ
ใส่มาแล้วแขนขาวมากกว่าสีชมพูนะคะ สีชมพูใส่แล้วจะดูแขนคล้ำลงนิดนึง
แต่
สาย cable สี Pink Gold หน้าขาว ก็ใส่มาแล้วเด่นดีนะคะ แต่กลัวสายสีจะ fade อ่ะค่ะ

ตอนนั้นซื้อมาจาก king power
Charriol ไม่ต้องมีไฟลต์บินก็ซื้อได้นะคะ หิ้วออกมาได้เลยเพราะป้ายราคาสีฟ้า รับประกันช็อปปกติเลย ไม่ต้องเป็นห่วงค่ะ เพราะพี่ที่ซื้อพร้อมกันก็เอาไปเปลี่ยนสายที่ discovery แต่ของจะน้อย เพราะขายดี รับ birthday card ลด 30% ด้วย แต่ตอนซื้อนี่ บัตรสมาชิกลด 20 % + จับฉลากได้ ON TOP อีก 15% เลยถูกกว่า ถ้าอยากได้รูปถ่ายรึราคาที่แน่นอน ก็บอกได้นะคะ จะหาให้ค่ะ
me'sa
ข้องใจเลยไปหาราคามาให้ค่ะ ป้ายจากช็อป 59500 ป้ายราคา kingpower 50580 ค่ะ ซื้อมาประมาณปีนึงแล้วค่ะ

ลดแล้วเหลือ 34*** ค่ะ
HoneyMoonCake
เชียร์สายสีเงินจ้า เพราะใส่แล้วผิวผ่องกว่าค่ะ
kimlink
เชียร์Pink gold ครับดูจากจขกท ผิวขาวใส่แล้วขึ้นครับ ซื้อในSBNก็ได้ครับ มีพี่คนหนึ่งเขาขายอยู่ครับ ราคาถูก กล่องใบการ์ดครบ รับประกันสองปี USER : obab. ลองหาดูนะครับ รุ่นPink Gold ขาย35000บาทเองครับ
chumphu
ไม่รู้ว่าจะเป็นตัวช่วยให้เลือกได้มั้ย แต่อยากให้ดูว่าหน้าปัดขาวสวยกว่านะ แต่ถ่ายรูปไม่ค่อยเก่งสักเท่าไหร่

ouiouina
ie...ie....

ได้เวลาเสียเงินอีกแล้วเหรอคุณน้อง

เค้ามี สายcableสีเงินหน้าขาว

เห็นรุ่นหน้าปัดชมพู

แล้วเกิดกิเลสเหมือนกันนะเนี่ย
dermabear
เชียร์สายpink goldค่ะ เพราะจขกท.มีสายสีเงินแล้ว ถ้าเอาเรือนใหม่สายเงินอีกก็จะคล้ายกันเกินไปค่ะ
Belinda
โอ๊ย เมื่อคืนตอบอะไรลงไป ตาลาย เบลอจัด ที่ตั้งใจจะบอกคือให้พี่อ้นซื้อสายเงินหน้าขาว

ขืนน้องบุ๋มซื้อตามปีนี้โดนแม่เขกกบาล จับยืนบนสันมีด เอาพริกขี้หนูสับละเอียดป้ายลูกตาแน่เลยค่ะ กึ๋ย.........
AnnAnnAntz
สายCable สีเงินใส่แล้วแขนขาวค่ะ
มีร้านขายแว่นกับนาฬิกาแถวสยามขายถูกค่ะ
ลดแล้วเหลือประมาณเกือบ 40,000 ค่ะ

ส่วนที่Shop เมื่อเดือนที่แล้วเห็นเค้าลด15%จากราคาป้าย
แล้วมีโปรฯร่วมกับบัตรลด On Top อีก 5%
แถมผ่อน 0% 10 เดือนค่ะ

แต่รวมๆแล้วซื้อในSBN ราคาน่าคบหาที่สุดค่ะ ^^
deewib
:rolleyes:
[SIZE="5"]
pinkgold จัดไปพี่อ้น
:rolleyes:
story2lady
Pink Gold Alex สวยจังเลยจ้า
chittiphan
มี คนมาช่วยเลือกหลายเสียงเลย งง มากกว่าเดิมมม
ยังไม่มีข้อสรุปเลยค่ะว่าจะเลือกเรือนไหนดี
เดี๋ยวไว้ไป Hong Kong เดือนหน้า กะจะไปดูที่นู่นเลย

ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาช่วยเลือกนะค่ะ
ยังไม่รู้จะซื้อแบบไหน จะเอาทั้งสายหรือเฉพาะหน้าปัด
แต่ที่แน่ๆ ต้องเป็น Pink Gold ค่ะ
am_rabbitt
อ้นเราเชียร์ 1 กับ 2 น่ารักดีจ้า อยากได้บ้าง กิเลสมาอีกแล้วเรา
noinoi5
pink gold ค่ะ
maewmeawja
น้องอ้น ไปลองมาแล้วเหมือนกัน สำหรับตัวพี่ พี่ขาว ใส่ได้ทั้ง 2 สีหน่ะ

แต่พอลองจิงๆ ก็ชอบ สายเคเบิ้ลเงินมากกว่า แถมหน้าปัดขาวด้วยนะ มันจะดูเด่นกว่าหน้าปัดชมพู

ส่วนพิงค์โกลด์ทั้งเรือน ใส่แล้วมันก็ดู กลืนๆกันหน่ะ ไม่มีไรเด่น อีกอย่างกลัว อนาคตสายจืดลงอีกด้วย

เชียร์ 2 กษัตริย์ หน้าปัดมุกขาวว จ้า ใส่แล้ว บ่งบอกว่า เป็น Charriol Original อ่ะจ้า ฮี่ๆๆๆ
กำลังตัดสินใจเหมือนกันว่าจะซื้อมือ 1 เลยดีไหม เพราะกะจะใช้ตลอดไป เป็นคนใส่นาฬิกาเรือนนึงเป็น สิบปี ซื้อมือสอง ก็ลังเล กลัวใช้ไปไม่นาน หมดอายุการใช้งานพอดี เสียดายเงิน แต่ก็คิดๆอยู่ ยังตัดสินใจไม่ได้หน่ะ

รอน้องสอยมาก่อนละกันนะ 5555 ได้ราคาีดี บอกกันด้วยเ้ด้อ เผื่อจะฝากสักเรือน 55555

ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3