ไป ฟลอริดา ซื้ออะไรดีคับ
โดย sanchaii
sanchaii
พี่พี่คับ...ช่วงปิดเทอร์มนี้จะไป ทำงานที่ Disney Land ฟลอริดา
ไม่ทราบว่า ที่ฟลอริดา มีอะไรถูกๆๆบ้างอะคับ

ขอบคุณมากคับ
bandalee
disney world ใช่ป่าวจ๊ะ ถ้าใช่ก็เที่ยวดิสนีย์ให้คุ้มก่อนเน๊อะ เพราะแค่ park เดียวก็เที่ยววันหนึ่งไม่หมด

ที่โอลันโด้ มี outlet mall จ้า ของเพียบ

ปล.แนะนำให้โพสที่ห้องคุยทั่วไปดีกว่านะจ๊ะ แต่ถ้าตั้งใจจะถามเรื่องของแบรนด์ก็ห้องนี่ :rolleyes:
sanchaii
จะคุยเรื่อง Shopping เนี่ยแหละคับ
เพิ่อนๆ จะฝากซื้อของกันเต็มเลย
แต่ ไม่รู้ว่ามี Shop อะไรบ้าง
แล้วก็อะไรที่น่าซื้ออ่ะคับ
meheay
ขอแอบยกมือ ว่าไป Disney ฟลอริดา ปีหน้าเหมือนกันคับ อิอิอิอิ
rdg
ส่วนมาก outlet ที่ orlando จะเป็นพวก hi street ค่ะ
ก็มี coach, guess, fozzil ไรพวกนี้อ่ะคะ
แต่ outlet เครื่องสำอางค์ก็มีนะคะ ถูกดีด้วย :)
Lukkai
[SIZE="4"]ไปฟลอริด้ามอลล์คะ มีเกือบทุกแบรนด์ (ไม่ไกลจาก Theme Park)
แต่ถ้าเกิดมีเวลาว่าง ก็ไป Downtown Orlando คะ มีทุกแบรนด์
ถ้าจำไม่ผิด sales tax จะอยู่ที่ 8.5% หรือ 8.75 คะ

PS. ที่ Orlando มี outlet เยอะมากคะ แต่ที่เจ๋งที่สุดก็คงหนีไม่พ้น
Orlando Premium Outlet (ต้องไปให้ได้นะคะ)
เที่ยวให้สนุกนะคะ ;):D
mamee
มาขอฟังด้วยคนค่ะ :)
EDDE
ไปฟลอริด้า ด้วยครับ มารอฟังคำตอบ คริคริคริ
summer

มายกมือให้ premium outlet ครับ

เท่าที่จำได้น่ะครับมี Christian Dior, Fendi, Versace, Tag, Burberry, Diesel, Fossil(คนไทยเยอะมาก นาฬิกา Armani, Diesel, Burberry, etc เยอะมาก ถูกด้วย)

ช็อปสนุกมากๆเลย พูดแล้วก็คิดถึงอ่า เห้อออออออ

sanchaii
ว๊าวววว ... ขอบคุณมากเลยนะคับ ทุกคน
แล้ว MARC JACOB ล่ะคับ
n3iz
outlet เยอะมากจริงๆค่ะ :D

แล้วก็แนะนำ Mall at Millenia อีกที่ค่ะ
มีพวก LV CHANEL GUCCI BURBERRY FERRAGAMO etc.
ส่วน MARC JACOB ลองดูใน NEIMAN MARCUS ดูนะคะ ไม่แน่ใจว่ามีรึเปล่า
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3