GH brief กับ GH work
โดย aum
aum
หลังจากปล่อยหมุดใหญ่ออกไปหมดกรุ
อยู่ดีดีก็อยากได้ขึ้นมาอีก ว่าจะถอยออกมาใหม่อีกซักครั้ง
แต่ไม่ชอบ city กับ PTอ่ะค่ะ

กำลังสนใจ GH brief กับ GH work
ใครเคยใช้สองรุ่นนี้บ้างจ้ะ GH brief กับ GH work
อันไหนหนักกว่ากัน ในแง่ใช้งานอันไหนสะดวกกว่ากันคะ
เปิดปิด หยิบของลำบากแตกต่างกันมั้ย

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ :D
ledhara
GGH BRIEF นน.เบากว่าเยอะอ่ะพี่อุ้ม ก็ตัดหมุดที่ก้นออกอีกสี่ตัวอ่ะ พี่อุ้มตัวเล็ก บรีฟก็พอเดี๋ยวไหล่หลุดอ่ะ
pong
อยากได้ brief บ้างเหมือนกันนะ แต่ป้องขอหมุดธรรมดาดีกั่ว หมุดใหญ่ตอนนี้มีใบเดียวก็พอแล้ว หนักจังอ่ะ คุณอุ้มหาได้ไวๆนะคะ
khundear
เดียร์ใช้อยู่ทั้งสองรุ่นค่ะคุณอุ้ม โดยส่วนตัวแอบชอบ WORK มากกว่าอะค่ะ เหอๆ เพราะปากกระเป๋ามันใหญ่กว่า Brief อะค่ะ หยิบ-ใส่ของสะดวกกว่า...รู้สึกว่ารูดซิปง่ายกว่าด้วย...ไม่รู้คิดไปเองป่าว แหะๆ :oops:

ส่วนน้ำหนักอย่างที่คุณแอนบอก ว่า Brief เบากว่าค่ะ แต่ก็อะนะ...ถ้ายอมทนได้ เดียร์ว่า WORK สวยกว่าจ้ะ อิอิ แอบเชียร์ๆๆๆ 8)
aum
ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบจ้า

เลือกไปเลือกมาสงสัยจะได้ทั้งสองรุ่น แหะๆ :D
DenMark
ไม่เคยมีหมุดใหญ่ง่า ช่วยอารายไม่ได้เยย

ถ้าทรงเด่นชอบ เวิร์คมากกว่า แต่ถ้าตอนสะพายนี่ต้องลองคับ

แต่บริฟดีที่เวลาสะพายแขนไม่กางคับ แต่ถือไม่สวย

เวิร์คสวยทั้งถือทั้งสะพาย แต่ตอนสะพายแขนอาจจะกางคับ

แต่ตอนสะพายหรือถือจริงๆ เนี่ย จะสวยไม่สวย ต้องลองคับ เพราะแต่ละคนก็ต่างกัน

เรื่องปากกระเป๋า เวิร์คปากกระเป๋ากว้างกว่า หาของง่ายกว่า

แต่เวิร์คสะพายแล้วก็กางๆ หน่อย กินที่ประชาชี อืมมมม สอยมันทั้งคู่แหละคับพี่อุ้ม จบ 555555555 :lol:
aum
^
^

นั่นจิน้องเด่น สงสัยจะได้ทั้งสองรุ่น เพราะถ้าไม่ลองใช้มันก็ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดี
หรือเหมาะไม่เหมาะกับเรามั้ยเนอะ

แล้วเดี๋ยวอันไหนไม่ชอบค่อยมาปล่อยให้เพื่อนๆในนี้ช่วยใช้แล้วกันเนอะ เอิ้ก 8)
kunmuay
มี brief หมุดใหญ่อะค่ะ บางวันก็รู้สึกหนักมาก ทำไมหนักยังงี้ บางวันก็เฉยๆ อะค่ะ แล้วแต่ของในเป๋าว่าพกไปเยอะมั๊ยด้วยอ่า...
duckkie
เคยใช้ brief หมุดเงินค่ะ ก้อหนักอยู่น้า แต่มันก้อแอบดีตรงที่ว่าคล้องแขนก้อได้ สะพายไหล่ก้อโอเคนะคะ แต่ถ้าให้เชียจริงๆ เชีย work ค่ะ :D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3