ของแพงคุณภาพแย่ค่ะ
โดย natchaya-22
natchaya-22
ซื้อของจากทางเวปนี่แหละค่ะ เป็นเสื้อลาครอสเด็ก ตัวละ 500 บาทแต่คุณภาพแย่มาก ไอเราก็ลูกค้าชั้นดีไม่ต่อ โอนเงินให้เลย แต่แม่ค้าแย่ค่ะ เอาของไม่มีคุณภาพมาขาย เสียชื่อเวปหมด เอาของปลอมมาขายเนี่ย เสื้อดูก็รู้ว่าก็อบมา ยังงี้ลูกค้าก็แย่น่ะสิค่ะ ซื้อแถว โบ๋เบ๋ น่าจะประมาณ 150 บาทเต็มที่ เปิดพัสดุมาแทบเป็นลม ไม่สมการรอคอยเลยค่ะ ถ้ารู้ว่าสนค้าเป็นอย่างงี้เพิ่มอีกนิดหน่อย แต่ได้ของแท้ดีกว่า อยากให้คนขายมีจิตสำนึกใจเขาใจเราบ้าง ถ้าของสภาพอย่างนี้ควรขายเท่าไหร่ ไอเรื่องขายเอากำไรไม่ได้ว่า แต่น่าจะสมน้ำสมเนื้อกันหน่อย ไม่ใช่ว่าเมิงอยากซื้อเองนี่หว่าอะไรประมาณนั้น เพราะของมันมีแต่ภาพ ไม้ได้จับต้อง ไม่ให้เกียรติคนอื่นก็ควรจะให้เกียรติตัวเองบ้าง ยังไงฝากทาง sbn ด้วยน่ะค่ะ ดิฉันคนบ้านไกล เวลาน้อยค่ะ ความรู้ก็น้อย ตามพวกแม่ค้าเค้าไม่ทันอ่ะค่ะ โดนมาหลายงานแล้ว ค่ะ อัดอั้นเหลือเกิน :evil::evil::evil::evil::evil::evil::evil:
apretty
คุณ natchaya-22 ช่วยถ่ายภาพยืนยันได้ไหมคะว่า เสื้อตัวที่ว่านี้มีสภาพเป็นอย่างไรบ้าง และตรงไหนที่บ่งบอกว่าของปลอม

และช่วยบอกชื่อ log in ของคนขายทีนะคะ
เพื่อนๆ จะได้เข้าไปดูในกระทู้ขายด้วยว่า
รูปของคนขายกับรูปของคนซื้อต่างกันประมาณไหน

เผื่อว่า จะสามารถยืนยันแจ้ง WM ให้เอาผิดคนขายได้ค่ะ
จะได้กำจัดพวกมิจฉาชีพให้ลดลงไปได้
perngnarak
ถ้าเป็นงั้นจริงก็ผิดกฎขายของปลอมน่าจะขอเงินคืนได้ แต่ต้องมีหลักฐานอะค่ะ
Jellyfish
ผิดกฏนะคะ ที่นี่เราไม่ขายของก๊อปไม่ว่าเกรดไหน ๆ

รบกวนถ่ายรูปเสื้อ มาลงที่นี่เพื่อยืนยันคะ

หรือถ้าลงรูปไม่เป็นก็ถามได้นะคะ จะได้ช่วยแนะนำวิธีลงรูป
:)
give759
ถ่ายรูปสินค้าลงเลยคะ ให้คนขายออกมาชี้แจง หรือ โทรไปคุยกับคนขายอาจจะตกลงกันได้นะคะ
sevenheaven
[SIZE="4"]จากการที่ลูกค้ากล่าวหาว่าเป็นของปลอมนั้น ขอยืนยันว่าไม่เป็นความจริงค่ะ
เพราะเราซื้อมาเองจากช้อปสยาม มีเกือบครบทุกสี แล้วก็ขายไปสองตัวแล้วด้วย
ก็ไม่มีลูกค้าคนไหน มาบอกว่าของปลอม เลย งงๆว่า ทำไมมากล่าวหากันแบบนี้

ถ้าไม่เชื่อก็ไปเช้กที่ช้อป เพื่อความสบายใจของทุกฝ่ายค่ะ

เราก็ซื้อของขายของกันมานาน เราก็รู้กฎของที่นี้ดี
เราไม่กล้าเอาของปลอมมาขายหรอกค่ะ

ยังไง ช่วยตอบพีเอมด้วยนะค่ะ เราจะได้โอนเงินคืนให้
เพราะเราขายของด้วยความบริสุทใจ ไม่ได้หวังกำไรมากมายเลยค่ะ

KAT
Originally Posted by natchaya-22
ซื้อของจากทางเวปนี่แหละค่ะ เป็นเสื้อลาครอสเด็ก ตัวละ 500 บาทแต่คุณภาพแย่มาก ไอเราก็ลูกค้าชั้นดีไม่ต่อ โอนเงินให้เลย แต่แม่ค้าแย่ค่ะ เอาของไม่มีคุณภาพมาขาย เสียชื่อเวปหมด เอาของปลอมมาขายเนี่ย เสื้อดูก็รู้ว่าก็อบมา ยังงี้ลูกค้าก็แย่น่ะสิค่ะ ซื้อแถว โบ๋เบ๋ น่าจะประมาณ 150 บาทเต็มที่ เปิดพัสดุมาแทบเป็นลม ไม่สมการรอคอยเลยค่ะ ถ้ารู้ว่าสนค้าเป็นอย่างงี้เพิ่มอีกนิดหน่อย แต่ได้ของแท้ดีกว่า อยากให้คนขายมีจิตสำนึกใจเขาใจเราบ้าง ถ้าของสภาพอย่างนี้ควรขายเท่าไหร่ ไอเรื่องขายเอากำไรไม่ได้ว่า แต่น่าจะสมน้ำสมเนื้อกันหน่อย ไม่ใช่ว่าเมิงอยากซื้อเองนี่หว่าอะไรประมาณนั้น เพราะของมันมีแต่ภาพ ไม้ได้จับต้อง ไม่ให้เกียรติคนอื่นก็ควรจะให้เกียรติตัวเองบ้าง ยังไงฝากทาง sbn ด้วยน่ะค่ะ ดิฉันคนบ้านไกล เวลาน้อยค่ะ ความรู้ก็น้อย ตามพวกแม่ค้าเค้าไม่ทันอ่ะค่ะ โดนมาหลายงานแล้ว ค่ะ อัดอั้นเหลือเกิน :evil::evil::evil::evil::evil::evil::evil:

อ่าาา....แคทว่าน่าจะ pm คุยและเคลียร์ กันก่อนไม่ดีกว่าหรือ
ตอนนี้แม่ค้าก็ออกมาชี้แจงแล้ว ใจเย็นๆ ค่า :)
v
v
v

Originally Posted by sevenheaven
[SIZE="4"]จากการที่ลูกค้ากล่าวหาว่าเป็นของปลอมนั้น ขอยืนยันว่าไม่เป็นความจริงค่ะ
เพราะเราซื้อมาเองจากช้อปสยาม มีเกือบครบทุกสี แล้วก็ขายไปสองตัวแล้วด้วย
ก็ไม่มีลูกค้าคนไหน มาบอกว่าของปลอม เลย งงๆว่า ทำไมมากล่าวหากันแบบนี้

ถ้าไม่เชื่อก็ไปเช้กที่ช้อป เพื่อความสบายใจของทุกฝ่ายค่ะ

เราก็ซื้อของขายของกันมานาน เราก็รู้กฎของที่นี้ดี
เราไม่กล้าเอาของปลอมมาขายหรอกค่ะ

ยังไง ช่วยตอบพีเอมด้วยนะค่ะ เราจะได้โอนเงินคืนให้
เพราะเราขายของด้วยความบริสุทใจ ไม่ได้หวังกำไรมากมายเลยค่ะ

Chezvous
[SIZE="5"]ยังไงใจเย็นๆนะค่ะ ค่อยๆคุยกัน
doctor_top
ประเด็นคือไม่ได้เกี่ยวกับต่อหรือไม่ต่อราคา

ขอดูรูปที่คุณคิดว่าเป็นของปลอมทุกรายละเอียดครับ เพราะงาน ลาคอส ไม่ได้เนียบทุกรายละเอียดนะครับ จรเข้ ยังตัวไม่เท่ากันบ้างเบี้ยวบ้าง ผมเคยเจอซื้อจาก shop ด้วยตัวเอง ที่ไทยครับ

ถ้าผมเป็นแม่ค้า ผมไม่ยอมแน่ถ้ากล้าวหาแบบนี้โดยไม่ผิด

ถ้าผมเป็นลุกค้า ถ้าคุณคิดว่าปลอมจริง ผมจะไม่ยอมเช่นกัน โดยต้องถ่ายมายืนยัน ก่อนรับเงินคืน เพื่อเป็นประโยชนืต่อ SBN ครับ จะได้ระวังต่อไปครับ

อีกอย่าง เอาให้เคลียร์ ของแพงคุณภาพแย่ กับของปลอมมันคนละอย่างกันนะครับ

หมายถึง ของแท้ มีตำหนิ หรือโดนขายของปลอมครับ ?
peachpie
ถ่ายรูปมา ลงกระทู้เลยคะ เพื่อนๆจะได้ช่วยกันดู นะคะคุณจขกท ^__^
chsara
ลงรูปภาพดีกว่าค่ะ แม้ค้าจะได้เคลียร์ ว่าเอาไงกันจ้ะ
ogazzang
[SIZE="3"]เห็นด้วยคะ

เอารูปมาลง จะได้เคลียๆไปเลยคะ

บางทีอาจเป็นเรื่องเข้าใจผิดก็ได้นะค๊ะ ยังไงใจเย็นๆกันทั้ง 2 ฝ่ายนะค๊ะ ^^
apretty
[SIZE="5"]เสื้อที่ซื้อขายกัน คาดว่าน่าจะเป็นกระทู้ขายนี้มั้งคะ
เสื้อเชิ้ตแขนสั้น สีแดง สีชมพู สีน้ำเงิน

ไม่ทราบว่าลูกค้าซื้อตัวไหน สีไหนคะ ลองถ่ายรูปลงเปรียบเทียบในกระทู้นี้ดูนะคะ

Originally Posted by sevenheaven
[SIZE="4"]เสื้อเชิ้ทแขนสั้น HYBRIDE สีชมพูอ่อน ลายไพ่ สภาพดีคะ ไม่มีตำหนิคะ 550 บาทคะ

[SIZE="4"]
LACOSTE เสื้อเชิ้ตแขนสั้น สีแดง สีชมพู สีน้ำเงิน ทุกตัวยังสีสดใหม่
ไซน์ 12 ประมานไซน์ m. ทุกตัว 500 บาทคะ

[SIZE="4"]WALLET GUESS สีดำสภาพยังใหม่ ไม่มีตำหนิเลยคะ มีช่องใสการ์ด เก็บเหรียญ และใส่รูป ขอขายที่ 700 บาทคะ

[SIZE="5"]
แต่ถ้าเคลียร์แล้วจบลงด้วยดีก็ยินดีด้วยค่ะ ไม่ต้องเรื่องยาวเนอะ
mol199
Originally Posted by KAT
อ่าาา....แคทว่าน่าจะ pm คุยและเคลียร์ กันก่อนไม่ดีกว่าหรือ
ตอนนี้แม่ค้าก็ออกมาชี้แจงแล้ว ใจเย็นๆ ค่า :)
v
v
v

เห็นด้วยกะคุณแคทนะคะ ไม่ว่าเคสนี้ หรือ เคสไหน ถ้ามีปัญหา อยากให้ทั้งลูกค้าและแม่ค้า ติดต่อคุยกัน เคลียร์กันก่อนที่จะมาตั้งกระทู้ ดีกว่าค่ะ

นอกเสียจากว่าพยายามติดต่อกันทุกทางแล้ว แต่ติดต่อไม่ได้ หรือได้รับการปฏิเสธ ค่อยมาตั้งกระทู้ให้เพื่อนๆช่วยกันตัดสินดีกว่านะคะ
sevenheaven
[SIZE="4"]
ตอนนี้ก็รอลูกค้าติดต่อกลับมา
ตอบกระทู้และpm ค่ะ
แต่ ติดต่อไม่ได้เลย

อยากให้ลูกค้าถ่ายรูปแล้วให้พี่ๆน้องๆ ในSBN ช่วยกันดูว่าเป็นของจริงหรือปลอมกันแน่
แต่เรามั่นใจมากร้อยเปอ ว่าของแท้เพราะซื้อมาช้อปที่สยาม แต่เรารู้สึกแย่มาก ๆเลย
ที่มาบอกของเราปลอม เพราะเราก็ไม่นิยมใช้ของปลอมค่ะ

ยังไงก็รอมาตอบค่า
natchaya-22
เรื่องรูปถ่าย ต้องรบกวนทางแม่ค้าลงให้อ่ะค่ะ เพราะลูกค้ามีแต่กล้องธรรมดาไม่มีดิจิตอล แต่จับที่เนื้อผ้าดูน่ะค่ะ แม่ค้าก็มีเสื้อผ้าลาคลอสของลูกชายหลายตัวเหมือนกัน ก็ลองเอามาเปรียบเทียบกันดู ถ้าได้ลองจับเนื้อผ้าดูจะต่างกันค่ะ แต่ทางแม่ค้า pm มาเพิ่งจะมาเช็คตอนกลับมาจากในไร่ ตกในเหมือนกันน่ะค่ะ ที่สมาชิกทุกท่านสนใจ ดูแลกันดีขนาดนี้ ชื่นใจค่ะ ขอบคุณมากน่ะค่ะที่เป็นห่วงค่ะ แต่อย่างไรต้องขอโทษทางแม่ค้าด้วย ถ้าแม่ค้ายืนยันว่าแท้น่ะค่ะ แต่ทางลูกค้าเองก็ไม่เคยซื้อเนื้อผ้าอย่างนี้ด้วยค่ะ เพราะความที่ห่างไกลมาก แต่ถ้าอยากได้รูปจริง ๆ เดี๊ยวจะไปลงทุนซื้อกล้องดิจิตอลมาถ่ายให้ดูน่ะค่ะ ขอโทษอีกทีที่ทำให้วุ่นวายค่ะ
Ms.BoB
มาขอยืนยันค่ะว่าเป็นของแท้แน่นอน เพราะเป็นเพื่อนกับแม่ค้า

อยากจะแจ้งให้ทราบว่าเสื้อโปโลของลาครอสมีเนื้อผ้าหลายแบบนะคะ
คุณลูกค้าอย่าเพิ่งตกใจไป
แม้แต่ เสื้อโปโลที่เปนของเด็กผู้หญิงกับเสื้อโปโลที่เป็นของเด็กผู้ชายเนื้อผ้ายังแตกต่างกันเลย
โดยที่เนื้อผ้าของเสื้อโปโลเด็กผู้หญิงจะหนากว่า มีขนาดเล็กกว่า

จากรูปจะเป็นเสื้อโปโลเด็กผู้ชาย ซึ่งเนื้อผ้าจะมีลักษณะค่อนข้างบาง
แต่รับประกันว่าไม่ใช่ของก็อปแน่ๆค่ะ และซื้อจากช็อปของลาคลอสเลย

คุณลูกค้าสบายใจได้นะคะ :)
veryorn
ลงรูปดีกว่านะคะจะได้เคลียร์กันสบายใจทั้งสองฝ่าย
Minimint
คราวหน้าคุณลูกค้าต้องใจเย็นๆ
คุยกับแม่ค้าให้เข้าใจก่อนนะคะ
ทำแบบนี้แม่ค้าเค้าจะเสียหายเอานะคะ ^^"
n U ii Z
Originally Posted by apretty
คุณ natchaya-22 ช่วยถ่ายภาพยืนยันได้ไหมคะว่า เสื้อตัวที่ว่านี้มีสภาพเป็นอย่างไรบ้าง และตรงไหนที่บ่งบอกว่าของปลอม

และช่วยบอกชื่อ log in ของคนขายทีนะคะ
เพื่อนๆ จะได้เข้าไปดูในกระทู้ขายด้วยว่า
รูปของคนขายกับรูปของคนซื้อต่างกันประมาณไหน

เผื่อว่า จะสามารถยืนยันแจ้ง WM ให้เอาผิดคนขายได้ค่ะ
จะได้กำจัดพวกมิจฉาชีพให้ลดลงไปได้

ตามนี้เลย อยากให้ถ่ายรูปยืนยัน และชื่อล็อคอิน จะได้เอาผิดได้คะ:)
tida
เข้ามามุงค่ะ
เราสมาชิกใหม่เพิ่งเคยสั่งของทางเว็บนี้ค่ะ
takky_and_kong
ขอแสดงความคิดเห็นว่า:

เราว่า คุณแม่ค้าคืนเอาสินค้ากลับมาดีกว่าค่ะ
แล้วค่อยมาถ่ายรูป ยืนยันที่หลังดีกว่าอ่ะ
จะได้ไม่ต้องเถียงกันด้วยอ่าค่ะ เพื่อความสบายใจของทุกฝ่ายค่ะ
ถ้าเป็นของแท้จริงๆ เราเชื่อว่ายังไงก้อมีคนซื้อต่อแน่นอนค่ะ เพราะราคาไม่แพงมากเกินไปด้วย
tonkau
จริงๆก็น่าจะโทรเคลียร์กันเลยนะคะ รอลุ้นคำตอบอยู่เหมือนกันค่ะ เอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3