จะเข้ามาขอโทษเพื่อนๆใน SBN และเตือนการทำผิดกฎด้วยค่ะ
โดย heropunky
heropunky
เนื่องด้วยบีได้ทำผิกกฎของ SBN ไม่ได้วางป้ายตอนถ่ายรูป จึงโดนแบบไม่สามารถเข้ามาโพสขายของได้เป็นเวลานานน และตอนนี้ทางเวปมาสเตอร์ได้ให้โอกาสกลับมาลงขายได้ใหม่

จึงเข้ามาขอโทษเพื่อนๆในนี้ จะไม่ทำผิดกฎแล้วนะคะ

และอยากจะเตือนเพื่อนๆในนี้ว่าอย่าทำผิดกฎเลยนะคะ :)

กฎมีไว้ทำตามอย่าแหกมันเลยน๊าเดี๋ยวโดดนแบนนน :(
FireandIce
เข้ามารับทราบและเป็นกำลังใจให้ (ขายต่อไปได้เยอะๆ) นะคะ:D
apretty
Warning Point : 3/5
ก็ยังน่าห่วงนะคะ
หากพลาดอีกสักครั้ง สองครั้ง อาจจะโดนแบนอีก
ระวังมากมากหน่อยละกันค่ะ
apretty
Warning Point : 3/5
ก็ยังน่าห่วงนะคะ
หากพลาดอีกสักครั้ง สองครั้ง อาจจะโดนแบนอีก
ระวังมากมากหน่อยละกันค่ะ
pavla
[SIZE=7]ต่อไปเราจะไม่พลาด
ท่องไว้ค่ะ..ท่องไว้
ปล.ขายทู้ไหน หมดเกลี้ยงทู้นั้นในชั่วพริบตานะคะ^^:D
kwankhao
สู้ๆ ขายต่อไปน๊า :D
KAT
ส่วนมากไม่มีใครตั้งใจแหกกฎหรอกค่ะ เพียงแต่ไม่ได้อ่านกฎให้ละเอียดเท่านั้นเอง

ไม่ต้องซีเรียสนะคะ ทุกอย่างเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ :D

lonelybkk
สู้ๆค่ะเอาใจช่วยด้วยคน
steptune
สู้ๆนะคะ
ขายดี หมดทุกทู้เลยนะค๊ะ
SK
สู้ต่อไปนะ เป็นกำลังใจให้จ้า
makeberry
เอาใจช่วยนะคะ
อย่าคิดมากค่ะ เดี๋ยวคะแนนก็หายค่ะ
น่าจะสัก 2-3 เดือนน่ะค่ะ ^_^
Siambrandname Webmaster
Originally Posted by heropunky
เนื่องด้วยบีได้ทำผิกกฎของ SBN ไม่ได้วางป้ายตอนถ่ายรูป จึงโดนแบบไม่สามารถเข้ามาโพสขายของได้เป็นเวลานานน และตอนนี้ทางเวปมาสเตอร์ได้ให้โอกาสกลับมาลงขายได้ใหม่

จึงเข้ามาขอโทษเพื่อนๆในนี้ จะไม่ทำผิดกฎแล้วนะคะ

และอยากจะเตือนเพื่อนๆในนี้ว่าอย่าทำผิดกฎเลยนะคะ :)

กฎมีไว้ทำตามอย่าแหกมันเลยน๊าเดี๋ยวโดดนแบนนน :(

ขอชี้แจ้งความเข้าใจ ที่ยังไม่ถูกต้องทั้งหมดของคุณ heropunky นะครับ ซึ่งอาจส่งผลต่อคนอื่นที่อาศัยร่วมกันอยู่ในชุมชน แห่งนี้

ข้อความที่ เขียนว่า

กฎมีไว้ทำตามอย่าแหกมันเลยน๊าเดี๋ยวโดดนแบนนน :( เ้ป็นข้อความ ที่สร้างทัศนคติ ที่ผิด ต่อการอยู่ร่วมกัน ครับ เพราะแท้จริงแล้ว การคิดเพียงแค่ นี้ ทำให้ ไม่เพียงพอให้ชุมชน ที่เราอาศัย ร่วมกัน น่าอยู่ขึ้นได้ ผู้ที่อยู่ที่อาศํย หากไม่ศึกษา ให้ชัดว่า กฎมีไว้ทำไม เพียงแค่ มีความรู้ต่อๆ กันว่า ไม่ไว้ทำตาม เพราะกลัวโดนลงโทษ สังคม นั้น ก็ไม่ต่างอะไรกับ สังคมที่อยู่ ใต้เผด็จการ และการทำงานของเราที่ผ่านมา พยายาม ให้ทุกคน ได้อาศัยที่นี้ ร่วมกัน โดยกระจายความรับผิดชอบให้ทุกคน ดูแลกันและกัน และดูแล ชุมชนที่ตนอาศัย ร่วมกัน ซึ่ง ก็คือ ชุมชน แห่งนี้ อันเป็นพื้นที่สาธารณะ

ดังนั้น การแสดงความเห็นใดๆ หรือ "ความรู้" ใดๆ เราอยากให้แสดงอย่างความรับผิดชอบ มากกว่า แสดงออก เพราะอารมณ์ น้อยใจ หรือ ให้เป็นเรื่องสนุก ทั้งที่ ตนเอง เพิ่งได้รับโอกาสในการแก้ไขตนเอง จากครั้งหนึ่ง ผิดพลาดจากการ รับผิดชอบ ต่อชุมชนที่ตนอาศัย ไม่เพียงพอ

รับผิดชอบ ต่อ ชุมชน ที่ตนอาศัย ไม่เพียงพอ คือ ไม่ "อ่าน" กฎ อย่างทำความเข้าใจ ว่า "กฏ" ของที่นี้ มีไว้ทำไม

สำหรับที่นี้ ความเข้าใจ ที่ถูกต้องเกียวกับ คำว่า "กฎ" คือ ขอตกลงที่สร้างขึ้นมาเพื่อให้เรา อาศัย อยู่ร่วมกัน อย่างเท่าเทียมในพื้นที่เดียวกัน และไม่เบียดเบียน คนอื่น ทั้งในและนอกพื้นที่ ที่ตนอาศัย

ดังที่ ได้แสดงไว้ในกระทู้ตัวอย่างนี้
"กรณีตัวอย่าง +++รับ pre-order กระเป๋า,นาฬิกา,เเว่นตา Lv,chanel,longchamp +++"

ดังนั้น การเข้ามาอาศํยในชุมชน ใดๆ ก็ตาม โดยไม่ได้อ่าน กฎ ที่คนในชุมชน นั้น ได้พยายามสร้างไว้
เพื่อ ให้ทุกคน ได้ อาศัย อยู่ร่วมกัน อย่างเท่าเทียม และไม่เบียดเบียน คนอื่น นั้น เป็น ความไม่รับผิดชอบ ดังที่ได้ กล่าวไปแล้ว และคุณขอโอกาส อีักครั้ง ทางเราให้ โอกาสแล้ว และ อยากให้คุณ มี "ความรู้" ที่ถูกต้อง เกียวกับคำว่า "กฎ" ของที่นี้ ว่าเกิดขึ้นได้อย่างไร

เราจึงจำเป็นที่ต้องชี้แจ้ง เพื่อ ทำหน้าที่ รับผิดชอบ ต่อชุมชน แห่งนี้
ที่เรา ก็เป็นผู้ ที่ อาศัย ร่วม อยู่ ในชุมชนแห่งนี้ คนหนึ่ง เช่นกัน

จึงขอโทษที่เข้ามาชี้แจ้งขัดการสนทนาและต้องพูดความจริง
SBN Webmaster สมาชิก คนหนึ่งที่ อาศัย ในชุมชนแห่งนี้เช่นกัน
้hanayori
เสื้อกั๊กยีนส์ ของฮ่องกง
ที่มาใหม่ราคาเท่ารัยหรอค่ะ

ไม่่เขียนราคาไว้ค่ะ
ตอบกลับด้วยน่ะ
[SIZE="4"]
้hanayori
ที่เบอร์นี้ก่าได้ค่ะ 0874569645 หรือ Http://ss501gym.hi5.com น่ะค่ะ[SIZE="4"]
organ_kaviya
สู้ๆๆๆๆคร้า
numwhan
[SIZE="4"]ขอโทดแล้วควรปรับปรุงนะคะ พี่ว่าน้องไปแก้ไขเอาสินค้าพรีออเดอร์ที่น้องลงอยู่ลงให้ถูกห้องด้วยดีมั้ยคะ อย่าเอาไปปนๆกับกระทู้ขายของเลยค่ะ เห็นบ่อยละ

ถ้าทำผิดซ้ำบ่อยๆต้องให้คนคอยเตือน
ทางที่ดีควรศึกษากฎก่อนลงขายดีกว่าค่ะ
จะได้ไม่ต้องออกมาขอโทษบ่อยๆ

[SIZE="4"]แนะนำน้องheropunkyควรเข้าไปอ่านกระทู้นี้นะคะ
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=420217

:p
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3