ทำไมมีคนบอกว่า lv sale
โดย i_love_louisvuitton
i_love_louisvuitton
ฟังแล้วไม่อยากจะเชื่อหูเลย

พอดีมีเพื่อนเพิ่งกลับมาจากฮ่องกง เค้าบอกว่าที่ shop LV sale 30-40%
(จริงรึหว้าไม่เคยเห็นมันจะเคยเซลล์เลยแต่ก็ขี้เกียจเถียง) พอเราบอกว่าไม่มีหรอก มันบอกว่ามีจริงๆใน shop LV เลย

แล้วเค้าบอกว่าเนี่ยแม่เค้าไปฝรั่งเศสมาบอกว่าตอนนี้ที่ฝรั่งเศสก็เอามา sale แต่เป็นของมีตำหนินะ

เราก็งง LV ขายของมีตำหนิด้วยรึหว่า

เพราะเห็นเพื่อนพูดแบบนี้ 2 คนเลย

เราเลยงงเลยอยากจะถามผู้รู้หน่อย ที่ไปฮ่องกง or ฝรั่งเศสมาช่วง season sale นี้คะ
pinkiiz
Nope, sorry. Louis Vuitton NEVER goes on sale.

As a matter of fact, they have a price increase every year.
hdogillusive
ไม่น่าเป็นไปได้คับ ไม่ทราบว่าเพื่อนที่บอกเนียะเค้าซื้อมาหรือเปล่าคับ อยากเห็นหลักฐานพวกใบเสร็จซะหน่อย เคยได้ยินแต่คนพูดเรื่องเซลล์ แต่ไม่เคยเห็นมีใครพิสูจน์ได้สักที
kae
ตั้งแต่ใช้มาเป็นสิบปีก็ไม่เคยเห็น sale มีแต่เปลี่ยนราคาตามค่าเงิน ใครรู้ช่วยบอกหน่อยซิ
bert_phantana
มะเคยเห็นเหมือนกันอะ จำได้ว่าสมัยเรียนเคยเจอตอนที่ Emporium ลดแทบทั้งห้าง ประเภททุกชั้นทุกแผนก shop LV ยังไม่ยอมลดด้วยเลยอะ
N-JOY
ไม่น่าเป็นไปได้นะคะ ไม่เคยเห็นเลย ตั้งแต้เกิดมา

เห็นมีคนชอบพูดเหมือนกัน แต่ไม่เห็นมีจริงซักครั้ง
mixed8411
:confused: คุ้นๆ ว่าเคยซื้อ LV ช่วง Sales ที่ HK นะคะ น่าจะประมาณ 3-4 ปีก่อนที่จะ renovate ร้านใหม่ จำได้ว่าลด 15-30%

คนจ่ายตังค์ (สามี) มายืนยันค่ะว่าซื้อตอนเซลล์จริง ตอนนั้นลด 30% ค่ะ
FireandIce
เท่าที่ทราบและซื้อเองกับมือตัวเองและมือสามี:D ทั้ง 3 ประเทศมี ฝรั่งเศส อเมริกา ไทย ไม่เคยมี sale เลยค่ะ (ประสบการณ์การใช้ตั้งแต่เริ่มจน ณ บัด now เกือบ 20 ปีค่า)....แอบแก่ อิอิ:D
marni_mm
ส่งข่าวด่วนเกิดมายังไม่เคยซื้อlv sale เดี๋ยวลองเช็คข่าวเพื่อนhkดีกว่าถ้ามีsale บินเลย:D
louisvuitton
เพื่อนที่อยู่ปารีส บอกมาว่า sale 20%

แต่ไม่ได้เซลล์ทั้งร้านนะครับ

จะจัดเป็นโซน เป็น พวกเสื้อผ้า ซัมเมอร์ กับ เครื่องประดับ

ใครอยู่ ปารีสตอนนี่ลองเข้าไปดูนะครับ เห็นเพื่อนบอกยังเซลล์อยู่เพราะหน้าเปลี่ยน season

และเพื่อนยังบอกอีกว่า

เห็นคนที่นี้บอกมันจะเซลล์ถึง 50 เลย แต่จะเซลล์แบบไม่รู้ตัว
ของบ้างส่วนก็จะมากระจายตามประเทศไทยเราเนี่ยละเป็นรุ่นเก่า

ปล. เพื่อนบอกเซลล์จริง ด้วยเกียรของพนักงาน ysl
RLoamDee
[SIZE="3"]sale จริงๆหรอคะ??????? งงอย่างแรงงงง...
กำลังอ่านหนังสือ "Louis Vuitton กลยุทธ์สร้างแบรนด์" อยู่
LV เค้านั่งยันนอนยันยืนยันเลยว่าจะไม่มีกลยุทธ์ลดราคาสำหรับ LV อย่างแน่นอน
รึว่าลดราคาเฉพาะพวกเสื้อผ้า เครื่องประดับจริง แต่ไม่ลดกระเป๋า??
Lukkai
[SIZE="4"]ลดจริงๆๆหรอ ไม่เห็นสาวก LV ใน TPF พูดถึงเลย
makeberry
แอบมาอยากรู้ด้วยคนค่ะ
แต่ว่าเพื่อนเราก็เคยเล่าว่ามีนะคะ
แต่เค้าบอกว่าไม่ได้เซลล์ในร้านน๊า
จะไปเซลล์ที่นอกเมืองแบบไกลๆเลยอ่ะค่ะ
เดี๋ยวขอถามเพื่อนอีกทีแล้วจะมาอัพเดตใหม่ค่ะ
hdogillusive
เซลล์พวกเสื้อผ้าเครื่องประดับเฉพาะซีซั่นอะป่าวคับ แอบสงสัย
FireandIce
Originally Posted by hdogillusive
เซลล์พวกเสื้อผ้าเครื่องประดับเฉพาะซีซั่นอะป่าวคับ แอบสงสัย

มาแอบสงสัยเป็นเพื่อนด้วยคนค่ะ แต่ถ้ามี sale น้องเป๋าด้วยหล่ะก็นะ ร้านถล่มแน่เลยค่ะ แค่ไม่ sale บาง shop ต่างประเทศก็เข้าคิวกันหน้าร้าน ยังก๊ะแจกฟรี อย่าลืมส่งข่าวต่อนะคะ เอ.. ว่าแต่ถ้าเครื่องประดับ sale นี่ก็น่าสนเหมือนกันน้าาา:D
catdojo
ไม่เคยเจอว่าเซลส์ แต่เคยเจอกระเป๋าบางรุ่นเอาออกมาขายแล้ว ซักพักก็ปรับลดราคาลงโดยไม่

ได้ประกาศคะ(ที่ช๊อปไทยเนี่ยแหละ) ที่เคยเจอก็รุ่น KLARA ที่ตอนนี้ discontinue ไปแล้ว

ปรับราคาลงไปประมาณ 5000 - 8000 บาท
Sans Souci
มีนะคะ ที่ออสเตรเลีย ปลายปีที่แล้ว ในใบเสร็จจะเขียนเลยว่า sale item
Ryu
เสื้อผ้าน่าจะเป็นไปได้ที่สุด แต่อย่างอื่นขอไม่เชื่อไว้จนกว่าจะเห็นหลักฐาน เพราะไม่เคยเห็นกับตาว่า LV ON SALE
i_love_louisvuitton
สงสัยคะ ถ้ามี sale เนี่ย แล้วพวกที่ sale เป็นของประเภทไหนคะ

แล้ว[SIZE="5"]กระเป๋าเคยมี sale ไหมคะ

แล้วถ้ามีส่วนใหญ่เป็นของตกรุ่นเหรอคะ
-=Jfk=-
เคยได้ยินมาว่า Luise ไม่เคยเซล

และ ถ้าสินค้ามีตำหนิ เค้าก็เก็บออก ไม่เอาออกมาขาย ในราคาเซล ให้เสียมาตรฐาน อันนี้ เลยเป็นจุดขายนึง ของเค้า ให้ลูกค้ามั่นใจ
sichan
มานอนยันอีกคนว่าสินค้าพวกกระเป๋าและเครื่องหนังไม่เคยมีการลดราคาจ้า

เดาว่า คนที่คิดว่ามีเซล เพราะเห็นคนล้นถล่ม shop รึเปล่า เราเพิ่งกลับจากฮ่องกง คิวรอหน้าร้านก้อยาวพอควรนะ แต่ไม่ยาวเท่าปีที่แล้ว :D
dolce
เพื่อนที่ เคยเป็น sa ที่ lv เมืองไทย

บอกว่า ถ้า เซลคนไหนทำยอดได้ถึงเป้า

ก้อจะมีสิทธิ์ ได้ไปที่ช้อบ ฝรั่งเศส แล้ว สามารถซื้อ สินค้า ที่ ดีเฟค ได้ในราคาถูกมากกกก
แต่จำกัดใบ

แต่เรื่อง ออน เซล นี่เธอไม่เคยเล่า
joby
เคยมีแต่คนพูด แต่ไม่มีหลักฐานมายืนยัน อยากรู้จริงๆ
mamee
ตื่นเต้นจัง :D:D
beepritty
Originally Posted by louisvuitton
เพื่อนที่อยู่ปารีส บอกมาว่า sale 20%

แต่ไม่ได้เซลล์ทั้งร้านนะครับ

จะจัดเป็นโซน เป็น พวกเสื้อผ้า ซัมเมอร์ กับ เครื่องประดับ

ใครอยู่ ปารีสตอนนี่ลองเข้าไปดูนะครับ เห็นเพื่อนบอกยังเซลล์อยู่เพราะหน้าเปลี่ยน season

และเพื่อนยังบอกอีกว่า

เห็นคนที่นี้บอกมันจะเซลล์ถึง 50 เลย แต่จะเซลล์แบบไม่รู้ตัว
ของบ้างส่วนก็จะมากระจายตามประเทศไทยเราเนี่ยละเป็นรุ่นเก่า

ปล. เพื่อนบอกเซลล์จริง ด้วยเกียรของพนักงาน ysl

ใช่ๆๆๆ พี่ชายอยู่บอกโด ก็บอกว่าหลุยที่ปารี ตอนนี้เซลๆๆๆๆๆๆๆ
nunie
เพิ่งกลับจาก paris 2 วันที่แล้ว ไป lv มา 2 shop ก้อไม่เห็นมี sale เลยนี่คะ.....
(หรือว่าพลาดมองไม่เห็น) แต่ chanel มี sale เป็นบางใบนะคะ
Seaweed_Moji
พวกเสื้อผ้า รองเท้าก็มีบ้าง ที่เซลค่ะ เพราะโละเป็นซีซั่น เป็นปกติทุกปี
แต่ว่ากระเป๋า ไม่เคยเห็นว่าเซลเลยตั้งแต่เกิดมา
Tukta Janes
I am now in Paris, Just went to LV at Champs Elysees last week but did not see anything on sale.
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3