รบกวนตรวจสอบแว่นกันแดด Rayban Wayfarer RB 2140 ครับ
โดย sardnyx
sardnyx
เป็นตัว Rayban Wayfarer RB 2140 54mm เลนส์ G15 ความเข็ม 3N

ถ้าต้องการจุดไหนเพิ่ม บอกผมด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
nongnhum
ดุไม่เป็นแต่อยากบอกว่าให้ไปลงถามที่นี่

www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1403192-********%E0%B9%81%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%99-Rayban-%E0%B9%81%E0%B8%97%E0%B9%89-%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%AB%E0%B8%81!-********?goto=newpost
milano_brand
แท้ครับ...
SrISk
ผมว่าน่าจะปลอมนะครับ โดยดูจากขาแว่นด้านในข้างซ้ายที่ตัว 3N มันห่างจากข้อพับอะครับ ถ้าเป็นของแท้คิดว่ามันจะห่างจากข้อพับเท่ากับขาแว่นข้างขวาด้านในที่ตัว W ห่างจากข้อพับครับผม ยังไงก็รอเซียนท่านอื่นมาแสดงความเห็นละกันครับ
milano_brand
ออกตัวก่อนนะครับไม่ใช่เซียน ส่วนตัวที่ดูๆก็อาศัยความรู้จากเซียนรุ่นเก่าที่เป็นเซียนเฉพาะทาง เช่นพี่สุ พี่ปูและก็พี่แจน ,อ่านตามBlogเมืองนอกบ้าง สำหรับแว่นนี้จริงๆแล้วก็กังวลอยู่สองสามจุดอย่างโลโก้ Ray Ban สีขาวบนเลนส์กับจากขาแว่นด้านในข้างซ้ายที่ตัว 3N มันห่างจากข้อพับแต่ประเด็นนี้จำได้ว่ามีเซียนแว่นท่านนึงเคยตอบไว้ วิธีดูแบบละเอียดจำไม่ได้แต่ดูแบบง่ายๆสำหรับผมคือ
1.ฟ้อนท์ ในวงกลม RB จะไม่ต่างไปจากนี้มากของปลอมที่เคยเจอตัวRจะใหญ่หัวจะตก

2.ข้อพับของปลอมจะเหลี่ยมของจริงจะกลม แต่งานมิลเลอร์จะมีกลมด้วย - -"
3.ตัวขากับตัวแว่นตรงบานพับตัวขาแว่นจะเล็กกว่าของปลอมจะเท่ากัน

แต่ถ้าให้ดีดูของจริงจะชัวร์กว่าเพราะวัสดุจะไม่เหมือน รูปถ่ายบางทีแสงก็ทำให้ดูงงเหมือนกัน
เพราะเคยเจอกรอบแท้เปลี่ยนเลนส์ เลนส์แท้เปลี่ยนกรอบเปลี่ยนขาแว่นจะให้ดีไปตรวจที่เครื่องตรวจครับ แต่เบื้องต้นให้แท้นะครับ
sardnyx
ขอบคุณทุกท่านมากครับ
padepo9
จาก OCZ (OVERCLOCKZONE) มีเพื่อนสมาชิกฝากมา แนะนำให้ดูตามนี้ครับ.

ที่ซองหนังข้างในของแท้ทุกซอง จะมีปั๊มพิมพ์ว่า case made in china ตัวจะเล็กหน่อยดูยาก ต้องส่องดูกับแสงไฟจะเห็นชัด.

รอยกรีด RB จะต้องเป็นแบบนี้ ส่องดูกับแสงไฟจะเห็นช้ด.

ตัวหนังสือที่ขาแว่นทั้งสองข้าง ต้องอยู่ใกล้ หมุด (.) หัวน็อตที่บานพับโลหะจะต้องไม่จมลงไป ต้องเป็นแบบนี้.

สีของกระจกเลนส์ เทาดำปนเขียว ไม่ใช่สีเขียว ซีดๆจืดๆ.
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3