ถาม Tax Refund ที่อิตาลีค่ะ
โดย kanitpat
kanitpat
ขอถาม Tax Refund ที่อิตาลีค่ะ แล้วราคา LV เท่า Web ฝรั่งเศสไม๊คะ
อีกนิดนึงค่ะ ยี่ห้ออะไรถูกที่สุดคะ ถ้าซื้อที่อิตาลีค่ะ
kunmuay
เคยซื้อเหมือนกันแต่ไม่ได้คำนวณเปอร์เซ็นต์ Tax ที่แน่นอนเอาไว้อะค่ะ แต่รู้ว่าราคาต่างกับที่ฝรั่งเศสไม่มากค่ะ (แพงกว่า) ส่วนยี่ห้ออะไรถูกสุดก็ไม่รุ้เหมือนกันอ่า.. แฮ่ๆๆ
titlis
ซื้อที่มิลานได้ลด 12% lv จะแพงกว่าที่ฝรั่งเศสแน่นอน อย่าง สปี้ดี้ มินิลิน ที่มิลานแพงกว่า 20 ยูโร
pete
ราคา LV ที่อิตาลีจะแพงกว่าที่ ฝรั่งเศส นิดหน่อยค่ะ สัก 20-30 ยูโร ก้อไม่ค่อยเยอะนะค้า ถือว่ายังถูกกว่าเมืองไทยมากๆๆเลยค่ะ แล้วก้อได้ tax refund 12% เท่ากับฝรั่งเศสค่ะ

ส่วนว่าซื้ออะไรถูก อันนี้ก้อไม่ค่อยรู้เหมือนกันอ่ะคะ แต่ส่วนใหญ่ก้อ lv prada balen นะค้า
jeannie
สิบสองเปอเซงค่า ไม่รู้เหมือนกันว่าไรถูกอะคะ ถูกกว่าเมืองไทย+ได้รีฟันเป็นใช้ได้ อิอิ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3