ระวังนะคะ...
โดย pattanan
pattanan
ขอโทษนะคะที่เพื่อนๆ บางท่านอาจจะทราบมานานแล้ว
แต่อาจมีอีกหลายท่านที่ยังไม่ทราบ เหมือนโอ๋ที่เพิ่งเข้ามา คือไม่ทราบมาก่อนเลยชีวิตนี้ 8O ว่า
เค้าทำกันแบบนี้เป็นล่ำเป็นสันกันทีเดียว ระวังไว้ค่ะ อาจมีใครแฝงอยู่..ตรวจสอบให้ดีนะคะ
http://www.weloveshopping.com/template/a31/s_showdata.php?shopid=26271&qid=1029193
อย่างโอ๋ชอบหลุยก็จริงมีแล้ว 2 ใบซื้อจาก shop โดยตรงยังดูไม่เป็นเลยถ้าเอา cop
มาวางคู่กัน...แล้วราคากระเป๋าซื้อทองได้เลยง่ะ...ขอให้ในนี้มีแต่ของแท้บริสุทธิ์เถอะสาธุ
เพราะราคาเร้าใจมาก ๆ เลย

ปล.ขอโทษนะคะกระทู้นี้อาจทำให้เปลืองพื้นที่แต่ไปอ่านเจอเลยอดเป็นห่วงท่านที่ไม่เคยรู้
อย่างโอ๋มาก่อน....ระวังไว้นะคะ
coral
ขอบคุณมากค่ะ น่ากลัวจริง ๆ :(
DiorAddict
คนทำขึ้นมาคิดได้ไง น่ากลัวมากๆอ่ะคะถ้าเจอแบบนี้
shopaholicme
Ohhhhhh!!!!!!!

must save this page and tell LV thailand to sue them against the intellectual property law!!!

Looking forward to see them face up the huge fineee
australia
ทำไมทำกันอย่างงี้ เนี่ยละน่า เดี๋ยวนี้ถ้าซื้อของมือสอง บอกว่ามีใบเสร็จ ก็ยังไม่อยากเชื่อเลยว่าของแท้จนกว่าจะได้เห็นของด้วยตัวเอง แต่คิดว่าเพื่อนใน sbn เป็นคนดีไม่มีหลอกกันอยู่แล้ว(ยกเว้น คนบางกลุ่มที่หากินบนความเดือนร้อนของคนอื่น)

เห็นด้วยอย่างมากค่ะ

คิดเหมือนกันเลยค่ะ ตอนอ่านครั้งแรกน่ะค่ะ
MakeMyDay
โห..คนเราเพื่อเงินทำได้ทุกอย่าง พวกมิจฉาชีพโดยแท้ เศร้า :?
จับโดยมีแต่อีเมล์ท่าจะยาก จาก IP address ก็ยังยากและนานเพราะถ้าเป็นพวกร้านเน็ตก็ลำบากแล้ว แต่น่าลองตามจับนะเนี่ย 8)
srichardson
โอ้ย ตายแล้วน่ากลัวจังคนสมัยนี้ ทำได้ทุกอย่างจิงๆ เฮ้อ :(
ah-ha
แย่มาก ๆๆๆๆ :(
march
อะจึ๊ยยยยยยยยยยยยย

ทำได้งัยอ่า

เมื่อก่อนปลอมกาเป๋า ตอนนี้ปลอมใบเสร็จ

โอ๊ย ไปกันใหญ่แล้ว

สงสัยต้องเอาแบงค์ปลอมไปซื้อ หุ หุ
porkha
สุดยอดของความสยอง พักหลังเราถึงไม่ค่อยกล้าซื้อsecondhandเลยง่ะ ดูแต่รูปแล้วแยกแย่ะยากมาก 8O
due
น่ากลัวมากจริงๆ พวกเราต้องระวังตัวให้ดีนะๆ เราไม่ต้องไปทำอะไรเค๊าหรอกค่ะ เพนสะกรรมจะตามพวกเค๊าไปเอง กรรมของใคร คนนั้นก็ต้องรับเอง เวรกรรมมีจริงๆนะคะ
nimnim
8O น่ากลัวจังเลย นี่ถ้าฝากหิ้วแล้วแม่ค้าเอากระเป๋าปลอม กับใบเสร็จปลอมให้เนี่ย บางคนที่ไม่เซียนจริงๆอาจจะจับไม่ได้เลยนะเนี่ย ว่าได้ของปลอมมา นี่มันมีปลอมถุงกระดาษกับกล่องด้วยไหมเนี่ย

แค่คิดก็สยองแล้วอ่ะค่ะ เมื่อไหร่พวกขายของปลอมจะถูกจัดการอย่างจริงจังก็ไม่รู้
kunmuay
ซื้อแต่กับคนที่เราไว้ใจได้ดีกว่าค่ะ แบบนี้เริ่มน่ากลัวขึ้นแล้วสิ
pieinlove
unconscionable........... :?
Sorunya
น่ากลัวจัง แต่แอบขำคุณ march ที่บอกว่าให้เอาแบงค์ปลอมไปซื้ออ่ะค่ะ
Oldie_Pang
ขอบคุณค่ะที่เอามาแบ่งปันกัน

เรื่องใบเสร็จนี่ เกิดมานานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกแล้ว

ถ้าลองกูใน ebay หรือ ioffer เนี่ย ขายกันเป็นปกติจ๊ะ มีทั้งกระดาษ ซอง โปรแกรมที่จะทำได้สารพัดค่ะ แป้งถึงจะคอยเตือนเสมอ ว่าอย่าไปดูใบเสร็จ ไม่ต้องไปดูถุงผ้า ดูที่กระเป๋านี่แหละค่ะ แน่นอนเสียยิ่งกว่าอะไร
evie
น่ากลัวจังเลย นี่ถ้าฝากหิ้วแล้วแม่ค้าเอากระเป๋าปลอม กับใบเสร็จปลอมให้เนี่ย บางคนที่ไม่เซียนจริงๆอาจจะจับไม่ได้เลยนะเนี่ย ว่าได้ของปลอมมา นี่มันมีปลอมถุงกระดาษกับกล่องด้วยไหมเนี่ย

แค่คิดก็สยองแล้วอ่ะค่ะ เมื่อไหร่พวกขายของปลอมจะถูกจัดการอย่างจริงจังก็ไม่รู้

ตลกคุณ nimnim อิอิ

งี้ต้อง save ไว้เลยอย่างที่คุณ shopaholicme บอกค่ะ
ใครมี connection กะ SA ก็รบกวนแจ้งให้ทราบหน่อยก็ดีนะคะ
ทางบริษัทเค้าจะได้ดำเนินคดีค่ะ
เพราะเดี๋ยวนี้ IP หรือ E mail สามารถตรวจสอบแหล่งที่มาได้ทั้งหมดค่ะ

ต้องจัดการค่ะ!!
Tinuviel
ส่งลิงค์ไปให้ช็อปที่เอ็มฯแล้วค่ะ

[email]lvth.emporium@th.vuitton.com[/email]
kOiii
น่ากัว >______<
enuwin
โห . . . ทำกันถึงขนาดนี้เรยหรอเนี๊ย

ถ้าเปนหนูก็คงไม่รู้เรื่องโดนหลอกต่อปาย

พี่ๆ ในนี้ทุกคนช่วยๆ กันด้วยนะค่ะ ถ้าเผลอซื้อไปแล้วคงไป
แต่นั่งเสียดายตังอยู่นั่นแหละ พี่ๆ ในนี้เซียนกันหมด
เปนครอบครัวเดียวกันไม่มีคัยทำหรอก ยกเว้นคนบางกลุ่ม

รัก SBN ที่สู๊ด . . . . ค๊า
bandalee
น่ากลัวจริง ๆๆ .......ต่อไปนี้จะซื้ออะไรก็ต้องดูให้ดีก่อนนะค่ะ
paleypay
โห....คนสมันนี้เนอะ ทำไปได้อะคะ อารายจาขนาดนั้น เวงกำ ไม่มีความคิดเปงขอตัวเองเลยหรอ
ไม่ชอบจาคิดด้วยอะ สมองฝ่อไปแระมั๊งเนอะ หุหุ
mad-juVenile
พวกพ่อแม่ไม่สั่งไม่สอน เอ๊ะ..หรือมันเลวกันทั้งตระกูล?? :lol:
-bow-
น่ากลัวจริงๆ :?
natchel
ต้องระวังกันจริงๆด้วย ขอบคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ
ox
เคยเห้นที่เมืองจีนครับ ทั้งถุงทั้งใบเสร็จเห็นเป็นของหลุยส์แล้วก็กุชชี่ครับแต่ดูแล้วมันก็ไม่เนียนเท่าไรนะครับ ดูออกแต่คนที่ดูไม่เป็นอาจโดนหลอกได้ แย่จริงๆ
cherry_k
ทำไปด๊ายนะคนเรา :evil:
duckkie
น่ากลัวจิงๆด้วยค่า
HoneyB
ขอบคุณ จขกท ค่ะ
แต่อย่างที่คุณแป้งว่าเลยค่ะ ถ้าจะซื้อ second hand
คงต้องดูที่กระเป๋าอย่างเดียวเลยค่า
Titi
น่ากลัวจังค่ะ
terrierjib
ขอบคุณมากนะคะ เดี๋ยวนี้อะไรๆก็น่ากัวไปหมดเลยค่ะ
ยิ่งจิ้บเองดูแทบไม่เป็นเลยด้วยซ้ำของจริงหรือปลอม :oops:
จริงอย่างที่คุณ due บอกนะคะ คนพวกนี้ต้องได้รับกรรมที่ทำไว้ค่ะ แย่ๆๆ
pimnoo
น่ากัวมาก

ขอบคุณนะคะที่มาบอก :D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3