เพื่อนๆๆขา อยากได้lvใบแรกอ่ะค่ะ เอาใบไหนก่อนดีค่ะๆๆ
โดย princess
princess
ที่มองไว้อยากได้เปงใบแรกเอาใบไหนดี ที่จิงอยากได้ทั้งหมด แต่ เอาใบไหนก่อนดีค่ะ ระหว่าง speedy MONO30, Damier30, or tivoli pm ดีค่ะ เรายังเรียนอยุ่เลยอ่ะ ถ้า tivoli pm จะแก่ไปไหมอ่ะ ขอความเหนหน่อยค่ะ :oops:
paleypay
damier ดีก่าอะคะ
ด้วยเหตุผลหลากหลายที่อธิบายยากจ๊า
KENDOBABY
เชียร์damierเหมือนกันจ้า
buffyz
Speedy Mono 30 โลดจร้า :lol:
ชอบเป็นการส่วนตัว ^^
Damier อีกเสียงค่ะ ดูแลรักษาง่ายด้วย ราคาพอประมาณ
-bow-
speedy damier ค่ะ :wink:
honeyp
tivoli ไม่แก่หรอกค่ะ แต่ใบแรกน่าจะเอารุ่นที่เป็น the must ก่อน ก็คือ speedy นั่นเอง
junnie
มาเชียร์ speedy ด้วยคนค่า ทั้ง mono แล้วก็ damier เลย ราคาก็น่ารักจ้า

ขอเตือนนิดนึงนะคะ ถ้ามีใบแรกแล้ว รับประกันได้เลยว่า จะมีใบที่ 2,3,4

ตามมาเรื่อยๆแน่นอน เหมือนสาวๆหลายคนในนี้จ้า อิอิ :D
1226
ขอแหวกแนวเชียร์ MCง่ะ เพราะมันมีหลายสี ทำให้เข้ากะเสือ้ผ้าแนววัยรุ่นได้เยอะมากก
และดูหรูแต่ไม่แก่ แนะนำเป็น MC speedyจ้ะ รับรองน้องได้หิ้วบ่อยแน่ๆ :lol:
coral
Damier ด้วยคนค่ะ :lol:
australia
speedy สู้ๆๆ speedy สู้ตาย
pieinlove
เชียร์ speedy damier 30 ค่ะ ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ไม่ตกยุค ชั่วลูกชั่วหลาน

รักษาง่าย เหมาะกะมือใหม่ ป้องกันจิตตก 555555

ใบแรกของเราก้อเจ้านี่แหล่ะจ้า ราคากะลังพอดีๆ

แล้วไว้ค่อยงอกลูกหลาน พี่ป้าน้าอา เป็น LV รุ่นอื่น หรือ ที่สาวๆในนี้เค้าฮิตกันอย่าง Chanel, balen นะคร๊า
kunmuay
ถ้าเป็นหมวยนะจะวางโจทย์ไว้แบบนี้อะค่ะ

ยังเรียนอยู่ต้องถามตัวเองก่อนว่า

1. เดินทางไปเรียนยังไง
>>> ถ้าหิ้วโหนรถไฟฟ้า หรือ รถเมย์ ควรซื้อรุ่นสะพายได้มากกว่ารุ่นถือและควรซื้อรุ่นที่แบนมากกว่ารุ่นที่กลมๆป่องๆ เพราะต้องโดนคนเบียดและกระเป๋าเสียทรงได้ค่ะ และไม่ควรซื้อสีขาวค่ะ
>>> ถ้าขับรถไปเองหรือมีคนขับรถ จะซื้อรุ่นไหนก็ได้ค่ะ

2. ต้องการใส่อะไรในกระเป๋าบ้าง
>>> แฟ้มและหนังสือเรียนสมุดโน๊ตเล็กๆน้อยๆ ก็คงต้องเลือกกระเป๋าทรงที่สามารถบรรจุแฟ้มได้ เช่นพวกบาติโนล เนเวอร์ฟูล อะค่ะ
>>> ใส่แต่ของจิปาถะ มีกระเป๋าหนังสืออีกใบ ก็เลือกรุ่นที่ชอบได้เลยไม่ต้องเน้นใบใหญ่มาก

3. รูปร่าง
>>> สูง ใหญ่ ก็ใช้กระเป๋าใหญ่หน่อย ถ้าตัวเล็กก็ใช้ใบเล็กหน่อยค่ะ
KYO
speedy damier สองจุ๊กกูแร้เลย
bandalee

เหมือนกัน.....
noey
Speedy Damier คะ เพราะดูแลรักษาง่ายที่สุด ไม่ต้องมา worry เรื่อง cowhide จุของเยอะด้วย และข้อดีอีกมากมาย แล้วเห็นด้วยกับความคิดนึงที่ว่าเดี๋ยวจะมีใบที่ 2 3 4 ไปเลื่อยๆ คะ
cherry_k
ใบแรกเหรอค่ะ Speedy Damier ด้วยเหมือนกันค่ะ ใช้ได้ทุกสถานการณ์ :D
tukwachi
ใบแรกเราเชียร์ speedy mono ค่ะ เพราะมันเป็นลาย lv เอกลักษณ์ดีอ่ะ เราชอบไม่ต้องกลัวเรื่องคาวไฮด์นะคะ ใส่หูจับก็หมดปัญหา อิอิ :D
duckkie
speedy damier โลดดดค่า
lemon
ถ้าเป็นใบแรก แบบว่าไม่เคยมี LV มาก่อน ก็เลือก Mono ค่ะ เพราะมันดูเป็น LV ดีจัง
เรื่องกลัว Cowhide จะดำนั้น คิดว่าแก้ปัญหาได้ ใส่หูจับซักพัก พอหายเห่อก็ถอดมาใช้ได้ตามอัธยาศัย จะไม่กลัวดำไปเอง อิอิ..
ส่วน Damier มันจะตามมาเองค่ะ.. ไม่นานหรอก.. :lol: ..รับรอง
terrierjib
เชียร์ speedy mono ด้วยค่ะ แล้ว damier จะตามมาเองค่ะ mono เป็นเอกลักษณ์ดีค่ะ คิดเหมือนคุณ tukwachi เลยค่ะ
แล้วก็ เห็นด้วยกะคุณ lemon อย่างที่ซู๊ดดดดดดดเลยค่ะเพราะเราเองก็เป็นเช่นนั้นค่ะ :lol:
เดี๋ยววจะมีใบ 2 3 4 ตามมาเองค่ะ อิอิ :D
princess
ขอบคุณทุกคนมากน่ะจ่ะ :lol:
bengee
ถ้าไม่อยากดูแลมาก damier ดีที่สุดค่ะ
bengee
ถ้าไม่อยากดูแลมาก damier ดีที่สุดค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3