Warning for All Members
โดย ing ing
ing ing
ขออนุญาต โพสข้อความ แจ้งเตือนภัยสำหรับสมาชิกที่น่ารักทุกๆ ท่านนะคะ

เรื่องมีอยู่ว่า เราได้ติดต่อสั่งซื้อของกับเวปไซด์นึงบน Google ค่ะ สินค้าเป็นแบบ Pre - Order
ก็ไม่ได้เอะใจอะไร ก็รอเหมือนทุกครั้งที่สั่งของไป แต่นี่รอนานผิดปกติค่ะ เราพยายามอัพเดทสอบ
ถามกับทางร้านนี้อยู่เรื่อยๆ ตลอด 1 เดือน ที่รอของค่ะ แต่ก็ไม่ได้รับคำตอบที่แน่นอนเลยซักครั้ง
ติดต่อไป ตอบบ้าง ไม่ตอบบ้าง ทั้งโทร ทั้งเมล์ ทั้งเอสเอ็มเอส พยายามติดต่อทุกวิถีทางก็ยังไม่ได้
คำตอบ จนหมดความอดทนค่ะ ก็เลยส่งเมล์ไปต่อว่า วันต่อมาเจ้าของร้านถึงรู้สึกตัวเลยจำต้องติด
ต่อกลับมาหาเราในที่สุด แต่ข้อความที่พิมพ์มานั้นมันชั่งไม่มีความรับผิดชอบเลยอ้างสารพัดสารเพ
เจ้าของร้านเป็นเด็กค่ะ อายุประมาณ 20 ต้นๆ เห็นจะได้เหมือนพึ่งเริ่มหัดเดิน ไม่มีความรับผิดชอบ
ในการกระทำเลย เราได้ทั้งดุ ทั้งด่า ทั้งขู่ ทั้งปลอบ เล่นสงครามประสาทกับเด็กเมื่อวานซืนอยู่หลาย
วันเลยค่ะ กว่ามันจะยอมโอนเงินคืนให้ ไม่ทราบจะใช้คำไหนบอกมันดีแล้วเราเลยจำเป็นต้องกำหนด
Dead Line ให้มันรู้แล้วรู้รอด แถมขู่ไปอีกหน่อยนึง จนในที่สุดมันจึงยอมโอนเงินคืนให้เราแต่แบบ
ไม่เต็มใจนะคะ โอนแบบเสียมิได้ค่ะ เราได้ทราบประวัติเด็กคนนี้จากเพื่อนรุ่นน้องคนนึง ซึ่งเค้าเคยโดน
เด็กคนนี้เชิดเงินหนีมาแล้ว แถมยังให้แม่โทรมาด่าเพื่อนรุ่นน้องของเราอีก เด็กคนนี้ประวัติด่างพล้อย
มากๆ ค่ะ ถึงกับพยายาม Copy สินค้าคนอื่นแล้วอ้างว่ามันทำมาก่อน แล้วตามรังควานตามก่อกวน
พี่ที่เด็กคนนี้ Copy ของของเค้าด้วยค่ะ และพยายามดิสเครดิตเค้าอีก เลวร้ายมาก และเราได้สืบค้น
ข้อมูลบางอย่างในธนาคารมาค่ะ (ขอไม่เอ่ยชื่อธนาคารนะคะ) ก็ได้ทราบว่าใยเด็กคนนี้มีเงินอยู่ในบัญชี
ไม่ถึงหลักร้อยเลยค่ะ แล้วเปิดขายของบนเวป Google ได้เยี่ยงไรกันคะ มันเหมือนมีอะไรบางอย่างปิด
บังอยู่เบื้องหลังค่ะ เปิดเวปเพื่อเป็นการบังหน้าเท่านั้นเองค่ะ เราขอเตือนด้วยความจริงใจ ด้วยความหวังดี
นะคะ ว่าอย่าหลงกล อย่าหลวมตัวไปสั่งซื้อของกับใยเด็กคนนี้เป็นอันขาดเลยค่ะ ไม่เช่นนั้นคุณๆท่านๆต้อง
เสียความรู้สึกมากๆ เหมือนเราค่ะ และนี่คือ ชื่อเวป และ ข้อมูลร้านพอสังเขปค่ะ

***หากมีข้อสงสัย สามารถสอบถามได้ในเว็บบรอด เดี๋ยวแม่ค้าจะมาตอบกลับค่ะ

ติดต่อด่วนได้ที่เบอร์ 084-9222462 หรือ E-mail:: minnyynnim@msn.com

BB Pin:: 27854321 what'app::084-9222462

จะพยายามตอบทุกอีเมลล์นะจ๊ะ

*ต้องขอบอกว่า ไม่ได้เป็นอย่างที่บอกไว้เลยค่ะ โกหกชัดๆ*

http://www.puncshop-wholesale.com
http://minnyynnim.plazacool.com/shop-minnyynnim.html

*กรุณาอย่าเห็นแก่ของถูกนะคะ ของบางอย่างก็มีในบ้านเราค่ะ ไม่ได้มาจากต่างประเทศทั้งหมด อย่าหลงเชื่อโดยเด็ดขาดค่ะ*

ชื่อ ปูชิตา แจ้งกระจ่าง

K BANK สาขาฟอร์จูน

*ขอรบกวน ท่านผู้ดูแลระบบ หากพบเห็นบุคคลชื่อนี้เข้ามาทำการซื้อ - ขาย หรือ อะไรก็ตาม และไม่ว่าจะใช้ชื่อเดิม เวปเดิม เมล์เดิม หรือเปลี่ยนเป็นชื่ออื่น รบกวนท่านผู้ดูแลระบบช่วยตรวจสอบข้อมูลของบุคคลคนนี้โดยละเอียดด้วยค่ะ อย่าได้ปล่อยให้หลุดมาทำความเดือดร้อนให้กับสมาชิกที่น่ารักในเวป SBN แห่งนี้เลยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ*

*หากมีคำที่กล่าวโทษที่รุนแรง หรือไม่สุภาพ ออกไป ต้องกราบขออภัยอย่างสูงไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ*

From ผู้หวังดี และ ประสงค์ดี จากใจจริงๆ ค่ะ

summer
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ อย่างน้อยก็จะได้ระวังตัวและเตือนเพื่อนๆ พี่ ที่เรารู้จัก คนละกระบอกเสียง อย่างน้อยก็ครอบคลุมได้ระดับนึง
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3