Boot collections : for next year flood2012 ....... LV rain boot น่ารักที่สุด ^-^
โดย umabee
umabee
LV boot : size36 พอดี ใส่สบาย ไม่หลวมหรือแน่นจนเกินไป
ช่วงน้ำท่วม เข้าไปถามที่ shop แต่คนขายบอกว่าไม่มี แต่แล้วเมื่อวานไปเดินเล่นก็เจอจนได้ เพิ่งเข้ามาสดๆร้อนๆ รองเท้าสูงได้ใจ แต่ดันมาตอนหลังน้ำท่วม ไม่เป็นไรเก็บไว้ใช้ปีหน้า
จริงๆแล้วจอง fendi boot ไว้ แต่ SA ไม่โทรมาซักทีว่าสั่งได้ไม๊ พอดีมาเจอ LV คู่นี้ (สวยกว่า ) ก็เลยเทใจให้ไปเลย

ราคาไม่ต่างจาก Fendi เท่าไหร่ ขนาดคนขายยัง เช็คราคาตั้ง 3 รอบ เพราะ ไม่อยากเชื่อว่าราคาจะน่ารักได้ขนาดนี้ ^-^ ^0^ ^____________________^

ลายยังหน้ารักเลย

ภาพรวม my favorite boots (ขออภัยที่ติด paul frank มาด้วย ถึงหนูจะไม่ใช่brand name HI-end แต่หนูก็น่ารักที่สุดน่ะ จะบอกให้ kiki)

Chanel : size 37 คู่นี้ใส่ลุยน้ำ แล้วน้ำซึมเข้านิดหน่อย แต่ถ้าฉีดกันน้ำก็ช่วยได้ค่ะ ลองฉีดมาแล้วตอนน้ำท่วม ฉีดทุกครั้งก่อนลุยน้ำ แต่ไม่ควรใส่แช่น้ำนานๆ

Coach : size37 หลวมไปนิดนึง ปกติ รองเท้า boot ควรใส่หลวมนิดนึงจะได้เดินสบาย ถึงคู่นี้จะหลวมไปหน่อย แต่ก็ใส่ได้ ลุยน้ำได้สบาย หายห่วง

ภาพถ่ายช่วงน้ำท่วม โชคดีที่หน้าออฟฟิศ ท่วมไม่มาก แต่ถ้าเดินออกไป ท่วมถึงเข่าเลยค่ะ
ไม่น่าเชื่อเลย ว่าจะได้เห็นน้ำท่วมกรุงเทพฯ เหมือนอยู่ในความฝันเลย ช่วงน้ำท่วมทำให้เห็นคุณค่าของชีวิต -ขอบคุณที่มีน้ำสะอาดไว้อาบ , ขอบคุณที่มีบ้านอยู่ , ขอบคุณที่มีรถขับ

กลับบ้านพร้อมรอยยิ้มที่ภูมิใจ หลังจากอาสาไปขับรถกะบะยกสูง (ยืมพี่ชายมา) รับ-ส่งผู้ที่ประสบภัย(มากกว่าตัวเอง)ที่เพชรเกษม - บางแค
เหนื่อยมากๆๆๆๆ แต่กลับบ้านด้วยความสุขใจ
makeberry
คุณบี แอบกรี๊ด paul frank แทนอ่ะค่ะ น่ารักอ่ะค่ะ อยากได้ด้วยเลย
หาของน่ารักๆมาอยู่ในคอลเลคชั่นตลอดเลย ยินดีด้วยนะคะ ^__________^
Kaew_ja
บู๊ทน่ารักจังค่ะ เจ้าของก็น่ารักอุตส่าห์มีรูปลุยน้ำมาให้ดูกันด้วย น่ารักค่ะ
kook
รองเท้าสวยทุกคู่เลยคะ
เหมาะกับความน่ารักของเจ้าของเลยอ่าาาา
Tom & Jerry
Boot สวย คนใส่ก็น่ารัก แถมน้ำใจง๊ามงาม

ขอบคุณที่รีวิวให้ชมนะคร้า

:)
narumon
wowwww
เก๋ค่ะ
เก๋กว่าที่กล้าใส่ไปลุยน้ำ
เก๋สุดสุดที่ใส่ไปลุยน้ำช่วยผู้ประสพภัย
Kanc
เลิศค่ะ รองเท้าสวย เจ้าของกระทู้ น้ำใจงาม
ปรบมือ ให้ค่ะ
bambeam62
บูท น่ารักและสวยมากทู้กคู่เรยค่ะ คุณบีน่ารักเป็นจิตอาสาด้วย ผิวสวยอีกต่างหาก ^___^
marukojung
น่ารักทั้งรองเท้าทั้งคุณบีเลย ค่ะ
น่ารักแล้วแถมร่ำรวยจิตใจอีก ปรบมือให้ดัง ๆ เลย ค่ะ
pachcha
รองเท้าว่าสวยน่ารักมากๆแล้ว

แต่ขอชมคุณบี ว่าน่ารักยิ่งกว่ามากกกกกกกกกกกค่ะ

สวยทั้งหน้าตา รูปร่างและจิตใจ แบบนี้ล่ะค่ะหายากในสังคมสมัยนี้ ^__^
umabee
Originally Posted by pachcha
รองเท้าว่าสวยน่ารักมากๆแล้ว

แต่ขอชมคุณบี ว่าน่ารักยิ่งกว่ามากกกกกกกกกกกค่ะ

สวยทั้งหน้าตา รูปร่างและจิตใจ แบบนี้ล่ะค่ะหายากในสังคมสมัยนี้ ^__^

thank you so much ka

Originally Posted by marukojung
น่ารักทั้งรองเท้าทั้งคุณบีเลย ค่ะ
น่ารักแล้วแถมร่ำรวยจิตใจอีก ปรบมือให้ดัง ๆ เลย ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ชื่นใจจัง ^0^

Originally Posted by bambeam62
บูท น่ารักและสวยมากทู้กคู่เรยค่ะ คุณบีน่ารักเป็นจิตอาสาด้วย ผิวสวยอีกต่างหาก ^___^

^-^ ขอบคุณค่ะ ชมกันแบบนี้ เขิ่นสุดๆๆ เลย นะเเนี่ย

Originally Posted by Kanc
เลิศค่ะ รองเท้าสวย เจ้าของกระทู้ น้ำใจงาม
ปรบมือ ให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Originally Posted by narumon
wowwww
เก๋ค่ะ
เก๋กว่าที่กล้าใส่ไปลุยน้ำ
เก๋สุดสุดที่ใส่ไปลุยน้ำช่วยผู้ประสพภัย

ขอบคุณค่ะ ขอบอกว่า ผู้ประสบภัยที่ติดรถคุณบีมาน่ารักมาก มาช่วยกันวิดน้ำออกจากรถคุณบี เพราะน้ำทะลักเข้ามาในรถ ตอนที่พยายามจะไปส่งพวกเค้าที่ หน้า the mall บางแค

Originally Posted by Tom & Jerry
Boot สวย คนใส่ก็น่ารัก แถมน้ำใจง๊ามงาม

ขอบคุณที่รีวิวให้ชมนะคร้า

:smile:

ขอบคุณค่ะ ได้ไปช่วยคนอื่นบ้าง มันก็ทำให้รู้สึกว่าเรามีค่า

Originally Posted by Kaew_ja
บู๊ทน่ารักจังค่ะ เจ้าของก็น่ารักอุตส่าห์มีรูปลุยน้ำมาให้ดูกันด้วย น่ารักค่ะ

ขอบ คุณค่ะ คุณบีถ่ายรูปเก็บไว้เยอะมากๆๆๆ เก็บเอาไว้เตือนใจ เวลาท้อๆ แล้วดูรูปช่วงน้ำท่วม จะได้รู้ว่าชิวิตปกติที่ไม่มีน้องน้ำมาอยู่ด้วย มันก็โอเคอยู่แล้ว จะได้เห็นคุณค่าของการอยู่บนโลกใบนี้เยอะๆ

Originally Posted by kook
รองเท้าสวยทุกคู่เลยคะ
เหมาะกับความน่ารักของเจ้าของเลยอ่าาาา

ขอบคุณมากค่ะ คุณบีเป็นคนชอบรองเท้าboot มาก จนhubby บอกว่าจะซื้อไปทำไม แทบจะไม่มีโอกาสได้ใส่

Originally Posted by Kaew_ja

ขอบคุณค่ะ คุณบีอยากเก็บภาพไว้เป็นที่ระลึก ไม่เคยคิดว่าน้ำจะท่วมจริงๆ

Originally Posted by makeberry
คุณบี แอบกรี๊ด paul frank แทนอ่ะค่ะ น่ารักอ่ะค่ะ อยากได้ด้วยเลย
หาของน่ารักๆมาอยู่ในคอลเลคชั่นตลอดเลย ยินดีด้วยนะคะ ^__________^

Thank you ka>> paul frank น่ารักที่สุดเลยเนอะ
tsriring
คุณบีน้ำใจงาม น่ารัก ชื่นชมเลยค่ะ และที่สำคัญ " บู๊ท LV สวยเท่ห์มักๆ อยากได้ๆ >___< !!! "
BiQuE
สวยทุกคู่เลย ขอแอบถามราคาแอลวีได้มั้ยครับ เท่ห์มาก! ;)
umabee
Originally Posted by BiQuE
สวยทุกคู่เลย ขอแอบถามราคาแอลวีได้มั้ยครับ เท่ห์มาก! :wink:

ราคาประมาณ 15,xxx กว่าๆ ค่ะ ^^
Mildly
เลิศมากกกกค่ะ
jeabshi
ขอยืม login น้องสาวมาใช้ เพราะ login คุณบีโดน BAN --- เข้าไปชี้แจงในห้องร้องเรียนแล้ว แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

สงสัยเราจะเสีย login จริงๆ

ไม่รู้ทำไงจะได้ login umabee กลับมา

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2088627

ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3