my kelly28 Fuschia in chevre leather ----- ในที่สุด เราก็หากันจนเจอ
โดย umabee
umabee

ตกหลุมรัก Hermes Birkin30 ครั้งแรกวันที่ 6.7.10 ใบที่เห็นเป็นสี rose shocking เป็น special order (ด้านในเป็นสีส้ม) และหลังจากนั้นก็เริ่มหาความรู้เรื่อง hermes จนมาเดือน 10 /2010 ก็ตกหลุมรัก kelly หลังจากที่เห็นรีวิว kelly32 fuschia แต่ตอนนั้นไม่กล้าซื้อเพราะ รับเรื่องราคาไม่ไหว ราคาแรงมากๆๆๆๆๆ คิดว่าไม่เป็นไรซื้อสีอื่นแทนก็ได้ แต่ยังไงมันก็ไม่ลืม fuschia ซักที
แต่แล้วในที่สุดก็ตัดสินใจซื้อ kelly fuschia จนได้ เพราะ เป็นคนชอบสีชมพูมากๆๆๆๆ

(เราต้องมีสติในการซื้อ ถึงจะได้กระเป๋าที่ถูกใจจริงๆ และโอกาสที่จะเบื่อเร็ว จนต้องขายทิ้งก็มีน้อย Hermes สอนให้รู้จักการ "รอ" ----- ผลจากการรอคอย มันช่างมีความสุข)

hermes ใบนี้สีน่ารักและหวานที่สุดในบรรดา สีชมพูที่hermes มี (ความเห็นส่วนตัว)
ข้อดี
1คนซื้อมีความสุข ตามหามานาน เพราะต้องการสภาพดี สีนี้เค้าทำมานานแล้วค่ะ stamp I and J ซึ่งอาจจะยากที่จะหาสภาพดีมากๆ ส่วนใหญ่ที่เจอ ทรงจะย้วย และมุมมีรอย fuschia ใบนี้ตามหามาประมาณ 1 ปีพอดี เฮ่อ.........ในที่สุดเราก็เจอกัน
(เคยคิดว่าจะรอสั่งใบใหม่เลย แต่ดูแล้วคงอีกนานกว่าจะได้ เพราะกว่าจะได้แต่ละใบก็ต้องสั่งและรอ .......โชคดีที่เจอใบนี้ สภาพ like new ก็เลยตัดสินใจซื้อ )
2.ใบนี้เย็บนอก ทำให้กระเป๋าเป็นทรง ดูแลง่ายกว่าเย็บในค่ะ เค้าจะดูเป็นทรงตลอด ย้วยยาก ไซส์28 ถึงจะเป็นเย็บนอกแต่ดูไม่แก่นะค่ะ
3. chevre de coromandel leather : หนังจะทนต่อรอยขีดข่วน เป็นรอยยาก จะเห็นได้จาก birkin or kelly fuschia หนังเค้าจะแข็งแรงกว่า chevre mysore ( birkin rose shocking) แต่ SA เค้าบอกว่า ทาง Hermes เค้าไม่ทำ chevre de coromandelแล้ว
คุณบี รู้สึกว่าหนังchevre de coromandel เค้าดูเหมือนเปลือกส้มโอ ลายหนังมันจะใหญ่กว่า chevre mysore...

เคยทำ birkin28 Hac , Vert anis in chvre coromandel ตกลงมาจากชั้นวาง ปรากฏว่า กระเป๋าไม่เป็นไรเลย ทนจริงๆๆๆๆๆ
ข้อเสีย ยังหาไม่เจอ

ส่วนรูปนี้ดูแก้เครียด เรื่องน้ำท่วมนะค่ะ น่ารักดี (ภาพนี้โดนใจสุดๆๆๆๆ เลยค่ะ)

ประกาศ รัฐบาลแจ้งเตือนประชาชนให้นำ เฉพาะของใช้ที่จำเป็นออกมาเท่านั้น

Tom & Jerry
ยินดีด้วยนะคร้า

กระเป๋าสีสวยคู่เจ้าของจริงๆ คะ

:)
pooprewwan
อยากได้ อยากได้ สวยจังค่ะ
Mildly
เอาของสวยๆงามๆมาโชว์ให้ดูกันอีกแล้ว น่ารักมากๆเลยค่ะ
umabee
Originally Posted by Mildly
เอาของสวยๆงามๆมาโชว์ให้ดูกันอีกแล้ว น่ารักมากๆเลยค่ะ

thank you so much ka น้องมายด์
>>>> พี่บีรอดู kelly ใบใหม่ของหนูอยู่น่ะ อยากดูหนู postมากๆเลย

Originally Posted by pooprewwan
อยากได้ อยากได้ สวยจังค่ะ

ขอบคุณ ค่ะ คุณบีชอบม๊ากมาก ถือทุกวันเลย

Originally Posted by Tom & Jerry
ยินดีด้วยนะคร้า

กระเป๋าสีสวยคู่เจ้าของจริงๆ คะ

:)

ขอบคุณจากใจค่ะ ชอบสีชมพูสุดฤทธิ์สุดเดชค่า
marukojung
ยินดีด้วย ค่ะ สมกับการตามหากระเป๋าสวยมากจริง ๆ ค่ะ
เห็นแล้วอยากมีน้องม้าไว้ในคอลเล็คชั่นบ้าง
makeberry
ยินดีด้วยค่ะคุณบี ในที่สุดก็พบ wist list สีชมพูสวยได้ใจจริงๆค่ะ
เพราะเป็น pink lover เหมือนกัน อิอิ แล้วมารีวิวใหม่นะคะ ^____^
mamee
สวยงามคุ้มกับการรอคอยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ
Blacklipgloss
สีชมพูน่ารักมากๆเลยค่ะ เห็นแล้วก็เกิดกิเลศตามนะค่ะ เอามาลงให้น้องๆดูเรื่อยๆนะค่ะ ติดตามชมอยู่ค่า ^^
umabee
Originally Posted by Blacklipgloss
สีชมพูน่ารักมากๆเลยค่ะ เห็นแล้วก็เกิดกิเลศตามนะค่ะ เอามาลงให้น้องๆดูเรื่อยๆนะค่ะ ติดตามชมอยู่ค่า ^^

ได้ค่ะ สัญญาค่ะ ถ้าหนูไม่เบื่อพี่บีซะก่อนน่ะ ^__________________________________^

Originally Posted by mamee
สวยงามคุ้มกับการรอคอยค่ะ ยินดีด้วยนะคะ

Thank you so much ka.......................... ไม่เคยคิดว่าจะมีโอกาส ได้ครอบครอง เหมือนฝันเลยค่ะ
ดีใจมากๆเลย สุดจะบรรยาย

Originally Posted by makeberry
ยินดีด้วยค่ะคุณบี ในที่สุดก็พบ wist list สีชมพูสวยได้ใจจริงๆค่ะ
เพราะเป็น pink lover เหมือนกัน อิอิ แล้วมารีวิวใหม่นะคะ ^____^

ถ้ามีโชคดีอีกครั้ง ก็คงจะมีโอกาสได้สีชมพูอีก จะเอารีวิวให้ดูน่ะค่ะ

Originally Posted by marukojung
ยินดีด้วย ค่ะ สมกับการตามหากระเป๋าสวยมากจริง ๆ ค่ะ
เห็นแล้วอยากมีน้องม้าไว้ในคอลเล็คชั่นบ้าง

ขอบคุณมากน่ะค่ะ สีfuschia นี่น่ารักมากๆ ชมพู หวานมากค่ะ ดีใจ ดีใจ ดีใจ ดีใจ
Blacklipgloss
จะเบื่อพี่บีได้ไงค่ะ มีแต่งามๆทั้งนั้น อิอิ
narumon
ลั้ลลา ดูแล้วยิ้มอารมณ์ดีจริงๆค่ะ
การรอคอยHermes(สีชมพู)เนี่ยมันช่างมีความสุขจริงๆ
REBECCA
สีสวยมากกกก ดีใจด้วยนะคะคุ้มค่าการรอคอยจริงๆ
PlaGrimm
(เราต้องมีสติในการซื้อ ถึงจะได้กระเป๋าที่ถูกใจจริงๆ และโอกาสที่จะเบื่อเร็ว จนต้องขายทิ้งก็มีน้อย Hermes สอนให้รู้จักการ "รอ" ----- ผลจากการรอคอย มันช่างมีความสุข)

AGREE kaaa
jeabshi
ขอยืม login น้องสาวมาใช้ เพราะ login คุณบีโดน BAN --- เข้าไปชี้แจงในห้องร้องเรียนแล้ว แต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

สงสัยเราจะเสีย login จริงๆ

ไม่รู้ทำไงจะได้ login umabee กลับมา

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2088627

ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3