ช่วยด้วยค่ะ! Minyada (มิญญาดา ไชยรัตน์) 4เดือนแล้วไม่ส่งของ ติดต่อไม่ได้เลยค่ะ
โดย benznan
benznan
พรีเดรส topshop ไปค่ะ ตอนแรกอ้างและผลัดวันไปเรื่อยๆ ตอนนี้ติดต่อไม่ได้ ไม่รับโทรศัพท์เลยค่ะ :((
summer
สู่ๆ น่ะครับ เอาใจช่วย คุณหัวอกเดียวกัน แต่ของผมเจอตัวแม่ครับ!!!!
iamyimmy
เอาใจช่วยคุณเจ้าของกระทู้นะคะ ,, ยิมเคยพรีกับคุณมดแล้วก้อไม่ได้ของเหมือนกัน เลยขอให้คุณมดโอนเงินคืนให้ ซึ่งคุณมดก้อโอนคืนให้ทันที
ยังไงลองพยายามติดต่อดูนะคะ สู้ๆ ค่ะ!!!
playboyxxx
แจ้งความเลยครับลองอ่านกระทู้ปักหมุดดูครับ มีขั้นตอนในการดำเนินการอยู่ครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆๆ ครับ
sweetic_burry
เราเคยพรีกับปม่ค้าท่านนี้อยู่ค่ะ ไม่ได้ของ แต่เค้าก็โอนเงินคืนให้น้า ลองติดต่อเค้าดูค่า เป็นกำลังใจให้ค่าา
Spinta
เอาใจช่วยคุณเจ้าของกระทู้นะคะ คุณแม่ค้าออกมารับผิดชอบด่วนค่ะ
minyada
ได้ติดต่อคุณลูกค้าแล้วนะคะ วันนี้ได้โอนเงินคืนคุณลูกค้าแล้วค่ะ

**ยังไงก็ตาม ขออธิบายไว้ด้วย ณ ที่นี้นะคะ จะได้ไม่เป็นที่กังขาระหว่างคุณลูกค้าของมด และท่านอื่นๆ ที่ได้กรุณาสนใจติดตาม

คือว่า ก่อนหน้านี้ประมาณ 1 เดือน นั้นเป็นครั้งล่าสุดที่มดได้ติดต่อกันกับคุณลูกค้า นานมากยอมรับแล้วเข้าใจว่าคุณลูกค้าต้องเป็นกังวล
เนื่องด้วยในตอนแรก สินค้าที่คุณลูกค้าสั่ง เป็น UK8 แต่พอของมาถึง ของดันเป็นไซต์ผิด มดก็เลยส่งของกลับไปเปลี่ยน
แต่เปลี่ยนมาเป็นไซต์ UK6 (เป็นไซต์ที่คุณลูกค้าต้องการมากกว่า ซึ่งในตอนแรกที่สั่งของ ในตอนนั้นไม่มี UK6)

หลังจากนั้น เมื่อของมาถึง เป็นช่วงสุดท้ายที่มดได้ติดต่อกับคุณลูกค้า และหลังจากนั้นมดเองก็ไม่ได้มีโอกาสที่จะออนไลน์ (หรือมาออนนานๆ ครั้ง)
ไม่ค่อยได้โพสขายของ และไม่ได้สนใจมือถือเท่าที่ควร ไม่มีเวลาที่จะเดินทางไปกทม.เพื่อเอาของไปส่งลูกค้า
(ที่บ้านมีกัน 3 คน เมื่อคุณพ่อป่วย มดกับคุณแม่ต้องผลัดกับเฝ้าพยาบาล ทิ้งไม่ได้เลย)

อาการคุณพ่อหนักลงเรื่อยๆ มาจนถึงวันที่ 4 ที่ผ่านมานี้ คุณพ่อก็ได้สิ้นบุญไปอย่างสงบ

ทั้งหมดนี้เป็นสาเหตุที่ทำให้มดไม่ค่อยมีเวลา จนถึงละเลยในการติดต่อกับคุณลูกค้า ทำให้คุณลูกค้าต้องเป็นกังวลใจ ผิดอย่างมากที่ออกมารับผิดชอบเรื่องนี้ช้า
มดต้องขออภัยอย่างมาก ขอโทษที่พึ่งติดต่อไป คืนเงินให้ช้าไป กรุณาอภัยด้วยนะคะ ไม่ได้เจตนาเลยจริงๆ

(ในตอนนี้ จึงคิดว่าคืนเงินให้คุณลูกค้าไปก่อนดีกว่า เพราะยังไงซะช่วงน้ มดคงยังไปเอาของที่กทม.ไม่ได้ ต้องอยู่เป็นกำลังใจให้คุณแม่ไม่อยากให้ท่านอยู่ลำพัง)
ขอบคุณมากค่ะ

ปล.ต้องขอขอบคุณ คุณลูกค้า 1 ท่านที่ได้เมล์แจ้งมดเรื่องกระทู้ร้องเรียนในวันนี้ด้วยค่ะ

ในตอนนี้ มือถือติดต่อได้แล้วตามปรกตินะคะ สะดวกรับสายตลอดเวลาค่ะ
ขอบคุณ sbn ค่ะ
benznan
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของเพื่อนๆสมาชิกsbnนะคะ วันนี้แม่ค้าได้ติดต่อกลับมาเวลา 20:40น. และได้โอนเงินคืนส่วนหนึ่งก่อนเมื่อเวลา20:55น. ส่วนที่เหลือแจ้งว่าจะโอนเงินคืนวันพรุ่งนี้ค่ะ ยังไงก็ขอขอบคุณที่ออกมาแสดงความรับผิดชอบค่ะ
benznan
แม่ค้าบอกจะโอนส่วนที่เหลือวันที่12พ.ค.แต่ได้ส่งข้อความมาขอเลื่อนเป็นวันจันทร์ที่14 และแล้วเราก็ยังไม่ได้รับเงินส่วนที่เหลือเลย :(
mamee
มาให้กำลังใจด้วยนะคะ ขอให้ได้เงินคืนมาไวๆนะคะ
benznan
ได้รับเงินคืนครบแล้วค่ะ แม่ค้าโอนมาเมื่อคืน ขอบคุณทุกกำลังใจของสมาชิกSbnค่ะ
patcharin_jil@hotmail.com
เสียดายจัง ถ้าอ่านเจอกระทู้นี้ก่อน จะไม่ซื้อของกับแม่ค้าคนนี้เด็ดขาด
นี้ก็แอบลุ้นอยู่ไม่รู้แม่ค้าจะผิดนัดอีกหรือเปล่านะค่ะ ซื้อของหลายครั้งแล้วใน web นี้ไม่เคยเจอแบบนี้เลยค่ะ
กังวลและทำให้เสียสุขภาพจิตด้วยอ่ะ T_T

เรื่องมีอยู่ว่าซื้อ Dress Topshop โอนเงินเรียบร้อยตั้งแต่วันที่ 3/6/12
แม่ค้าแจ้งกลับมาว่าได้รับยอดแล้วเด๋วจะส่ง EMS ให้วันอังคารที่ 5/6/12
รอถึงวันพฤหัสไม่ได้รับของจึงส่ง SMS ไปถาม...แม่ค้าเงียบค้า!!!
วันศุกร์ส่งเมวถาม...แม่ค้าก็เงียบอีก!!!
วันเสาร์โทรไปถาม...แม่ค้าบอกเพิ่งกลับจาก ตจว.เด๋วส่งของให้วันจันทร์...แป่ว!!!
ลุ้นกันต่อไป ว่าจะไงต่อ ตอนนี้ได้แต่แอบเซ็งค่ะ

หัวอกคนซื้อ...
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3