รีวิวกระเป๋าเบาเบาค่ะ^^
โดย gargoy153
gargoy153

เนื่องจากช่วงนี้ว่างจัดค่ะ ไม่มีอะไรทำเลยขอลองทำรีวิวมาลงกับเค้ากันบ้าง

ทั้งหมดเป็นกระเป๋ากรุเล็กๆ และคาดว่าจะเติบโตขึ้นอีกเรื่อยๆค่ะ 555555

มาดูกันเลยดีกว่า รูปรวมก่อนค่ะ

มาต่อกันทีละใบนะคะ เริ่มจากเป๋าสามัญประจำบ้านค่ะ LV Speedy 30 ของคุณแม่ค่ะ

ใจจริงเราชอบไซส์ 35 มากกว่า แต่ 30 ก็พอถือได้อยู่เพราะจริงๆเราชอกระเป๋าใบใหญ่ๆค่ะ

ข้อดี
1. คลาสสิก ใช้ได้ตลอดกาล
2. เป็นกระเป๋าที่ทนทานค่ะ ถ้าไม่นับคาวไฮน์เจ้าปัญหา - -"
3. ใส่ของได้เยอะ จุดีค่ะ

ข้อเสีย
1. คาวไฮน์ล้วนๆเลยค่ะ
2. ถือชนกับคนอื่นตลอดเวลา ทั้งแท้ทั้งไม่แท้

ใบต่อมาค่ะ NVF GM ใบนี้ไปซื้อพร้อมคุณแม่เลย ตอนแรกก็ลังเลว่าจะลาย Damier แต่นึกไปมา Mono สวยกว่าและคลาสสิกดีค่ะ

ข้อดี
1. จุมากกก ถึงมากที่สุดค่ะ ใส่ของไปค้างบ้านเพื่อนมาหลายรอบแล้ว คุ้มจริงๆ
2. ตัวกระเป๋าสามารถพับได้ค่ะ เวลาไปไหนที่คนเยอะๆก็ไม่ต้องกังวลมาก

ข้อเสีย
1. คาวไฮน์ตามเคยค่ะ (หลังๆเริ่มปล่อยวาง เปื้อนนิดๆหน่อยๆก็ช่างมันค่ะ)
2. ถ้าไปในที่ที่คนเยอะๆ เช่น BTS MRT จะเกรงใจคนอื่นค่ะ เพราะน้องเป๋าเรากินที่ยืนคนอื่น ฮ่าๆๆๆ

ต่อมา Mulberry Bayswater สีออกแดงๆ ใบนี้ได้มาจากในนี้ในราคาที่น่ารักมากค่ะ เป็นรุ่นที่ชอบมานานแล้ว

ข้อดี
1. คลาสสิกและไม่ดูเวอร์จนเกินไปค่ะ ถือไปไหนก็ได้
2. ใช้งานง่ายและทนทาน ไม่ต้องกลัวอะไรมาขูดขีดมากนักค่ะ
3. เข้ากับสไตล์การแต่งตัวของเราได้แทบทุกชุดค่ะ

ข้อเสีย
1. ตัวหนังเป็นรอยหยดน้ำได้ค่ะ ต้องระวังการโดนน้ำนิดหน่อย
2. ไปเดิน MBK ไม่ได้ (เพราะของก็อปเยอะมว๊ากกกกกก ฮ่าๆๆๆๆ)

ใบต่อมาค่ะ เป็น Issey Miyake Bao Bao 6*7 สี ivory ค่ะ ใบนี้ยุคุณแม่ซื้อมาค่ะ^^

ข้อดี
1. น้ำหนักเบา และใช้งานง่ายมากกก ไม่ต้องดูแลรักษาอะไรมากค่ะ
2. เนื้อกระเป๋านุ่มนิ่มน่าจับค่ะ ก่อนหน้านี้ไม่ชอบรุ่นนี้เลย แต่พอได้จับเท่านั้นแหละค่ะ ><

ข้อเสีย
เหมือนจะนึกไม่ออก^^

ใบสุดท้าย Balenciaga WORK หมุดเงินค่ะ ใบนี้เป็นกระเป๋าในฝันเลยค่ะ ชอบแบบบ้าคลั่งจนคุณพ่อสงสารซื้อให้เป็นของขวัญเรียนจบค่ะ

(กระเป๋าออกจะสวย แต่รูปนี้ถ่ายได้ไม่สวยเล้ยยยย -*-)

ข้อดี
1. สวย สวย สวย และสวย 55555
2. หนังนุ่มมือน่ากอดมากค่ะ

ข้อเสีย
1. หนักค่ะ เป็นธรรมดาของบาลองหมุดใหญ่ สวยต้องสู้ค่ะ lol
2. ตอนนี้หนังเริ่มออกสีเขียวนิดๆค่ะ แต่ไม่เป็นไร เราว่าสวยไปอีกแบบ

จบรีวิวแล้วค่ะ หวังว่าจะชอบกันนะคะ^^

แม่ลูกสอง ก็สวยได้
review ได้น่ารักมากเลยค่า น่าใช้ทุกใบเลยนะคะ ^_^
gargoy153
Originally Posted by แม่ลูกสอง ก็สวยได้
review ได้น่ารักมากเลยค่า น่าใช้ทุกใบเลยนะคะ ^_^

ขอบคุณค่า เป็นของรักของหวงทุกใบเลย^^
angiebombshell
Mulberry bayswater สีสวยมากค่ะ ใช่สี conker รึป่าวคะ ถ้าใช่เราก็มีเป็น Alexa ค่ะ ชอบสีนี้มาก รักสุดๆ ฮิฮิ
gargoy153
Originally Posted by angiebombshell
Mulberry bayswater สีสวยมากค่ะ ใช่สี conker รึป่าวคะ ถ้าใช่เราก็มีเป็น Alexa ค่ะ ชอบสีนี้มาก รักสุดๆ ฮิฮิ

เราว่าคล้ายๆกันนะคะ ของเราใบนี้เวลาออกแดดจะออกแดงเข้มนิดๆ ถ้าแสงนีออนจะแดงเข้มๆ

บางคนจะนึกว่าเป็นสีโอ๊คที่เข้มขึ้น แต่ถ้าเห็นตัวจริงจะแตกต่างค่ะ^^
PlaGrimm
หนักค่ะ เป็นธรรมดาของบาลองหมุดใหญ่ สวยต้องสู้ค่ะ lol

555555 ใช่เลยค่ะ
strawberrizz
กระเป๋าน่ารักทั้งนั้นเลย ^_^ เห็น Review แล้วแอบอยากได้น้องบาลอง
wanpen7710
สวยมากเลยค่ะ
Tom & Jerry
กระเป๋าน่าใช้ทุกใบเลยค่า

:)
gargoy153
ขอบคุณทุกคอมเมนต์เลยค่ะ ^^
Taanfc
สวย น่าใช้ทุกใบเลยค่ะ :p
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3