รีวิว Bao Bao กับ Damier Infini
โดย 12an'ai
12an'ai
สวัสดีปีใหม่ทุกๆคนนะครับ ก่อนปีใหม่ก็ได้มีโอกาศซื้อของเล็กน้อยๆ วันนี้เลยเอามาเป็น idea ให้ทุกๆคนนะครับ

เป็นกระเป๋า bao bao กับ กระเป๋าสตางค์ damier infini นะครับ

ชิ้นแรกกับ BILBAO BASICS นะครับ ขนาด 43 x 40 cm นะครับ ใบนี้หน้าตาดูธรรมดามาก แต่ราคาแพงกว่าใบ classic ที่นิยมหิ้วกันอีก
ส่วนตัวเห็นสาวๆหิ้วกันแล้วเกิดกิเลส อยากได้บ้าง แต่ไม่เหมาะกับตัวเองเลย ก็เลยละเว้นมานาน
พอมาเจอใบนี้เลยถูกใจ ที่ซื้อมาเพราะว่า ผู้ชายสะพายแล้วไม่แปลกครับ ดู sport เข้ากับผู้ชายดี แต่ติดที่ราคาแพงเนี่ยแหละ

วัสดุเป็นเหมือนผ้าร่มครับ ด้านหน้ามีช่องเล็กๆใส่ของได้ ทั้งด้านหน้าและหลังครับ สายสะพายเป็นเหมือนไนลอนนะครับ

มีซิปปิดกระเป๋าไม่ต้องกลัวโดนล้วง หรือของจะเทออก แบบรุ่นที่นิยมกันตอนนี้

ด้านในบุวัสดุคล้ายผ้าร่มครับ ส่วนตัวว่าดูดีกว่ารุ่นปกติ และยังมีช่องใส่ของเล็กๆ กับช่องซิปอีกหนึ่งช่องครับ

ชิ้นต่อไป กระเป๋าสตางค์ Damier infini ใบนี้เล็งมานานแล้วครับ แต่จะไปซื้อก็ของหมดทุกที มีแต่ใบเล็ก ได้มาตอนไปงาน lv ที่ เกษร ครับ

ใบนนี้หนังนิ่มมากๆ ซูมกันให้เห็น texture ของหนังเลยครับ เป็นหนังวัวกระทิงนะครับ

ซิปด้านในเป็นรมดำเข้ากับตัวกระเป๋าครับ

ด้านในใส่ของได้ตามภาพครับ ใบนี้ชอบมากๆ แต่ใช้ถนอมสุดๆ กลัวเป็นรอย ชอบตรงที่เป็นหนังแท้ และมี signature ลายปั๊มของ damier
ใบนี้ไม่สามารถทำ hot stamp ได้นะครับ

ชอบไม่ชอบกันยังไง คอมเม้นกันมานะครับ หรือมีข้อสงสัยอะไรถามได้นะครับ แล้วจะมาตอบให้นะครับ
sunny_me_vink
น้อง Bao Bao สวยมากค่ะ :)
Pupae-ja
Damier Infini งามมากๆคะ :p
อยากได้มาครอบครองบ้าง..:oops:
Tom & Jerry
งามทั้งสองใบเลยค่า

เห็นแล้วก็กิเลสเกิดอีกแล้น

:)
neomai
พี่ Damier Infini งามมาก เห็นแล้วใจสั่นๆ ไม่น่าเชื่อว่าจะแม๊ทกันกับน้อง Bao Bao ได้เก๋มากค่ะ
oppa214
ขอราบราคากระเป๋าตัง Damier Infini ในชอปไทยได้มั้ยครับ พอดีสนใจตัวนี้ครับ:)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3