มารณรงค์ให้ช่วยนู๋แอ๊นท์ประหยัดค่าเวปค่า
โดย KYO
KYO
เกียวว่า มาใช้บริการโพสรูปของพวก photobucket กันดีกว่าคะ เพราะถ้าโพสรูปบนนี้เลยโดยตรง แอ๊นท์ต้องเสียตังค์ค่าพื้นที่ตามขนาดรูปที่โพสๆ กันไปอะคะ แอ๊นท์ไม่ได้บ่นหรอกนะคะ แต่เกียวว่าเรายอมเสียเวลากันสักนิด ไปโพสไว้ที่เวปที่เค้ามีบริการให้เก็บรูปดีกว่าคะ จะได้ช่วยแอ๊นท์ประหยัดเงินได้อะคะ เค้าอุตส่าห์ทำเวปให้พวกเราเล่นกันแล้ว สตางค์ก็ไม่ได้ แถมต้องมาเสียตังค์ค่าทำเวป ได้ข่าวว่าเป็นหมื่นๆ อยู่ แล้วยังต้องเสียเงินรายปีอีกอะคะ ถ้าช่วยกันประหยัดได้เกียวว่าน่าจะดีนะคะ เห็นแอ๊นท์เคยอธิบายวิธีใช้ photobucket ในนี้อะคะ ลองทำตามดูนะคะ ไม่ยากคะ

http://www.siambrandname.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=12&sid=a474914ca995cb303e033b4740e00c15

ให้ดูวิธีฝากรูปวิธีที่สองอะคะ

ที่เกียวเคยรีวิวไปทั้งหมด เกียวจะฝากรูปไว้ที่ photobucket คะ เวลาก๊อปลิงค์มาแป๊ะแล้ว ได้รูปใหญ่กำลังดี เห็นชัดกว่าโพสบนนี้เยอะเลยคะ

ช่วยๆ กันหน่อยนะคะ ขอบคุณค่า 8)
Mmeaw
ไว้จะเรียนรู้และทำตามค่า :D
N-JOY
เห็นด้วยกับพี่เกียวค่าาาา

ส่วนมากจอยก็ใช้วิธีฝากรูปไว้ที่อื่น แล้วเอาลิงค์มาลงใส่โค้ด img น่ะค่ะ

วีธีนี้ เหมือนจะยุ่งยากหน่อย แต่ว่า เวลาโพส เราสามารถจัดหน้าได้เอง สามารถเขียนบรรยายใต้ภาพได้เองด้วย
jinnie
มายกแขนเชียร์ด้วยคนค่า สงสัยต้องส่งPMไปบอกทุกคนมังคะเพราะบางคนอาจเลือกอ่านเป็นบางกระทู้อ่ะ
cool-bear
ดีค่ะ! ดี ! เห็นด้วยๆ เรามาร่วมด้วยช่วยกันประหยัดพื้นที่เว็ป

ประหยัดพลังงาน รวมพลังช่วยโลกร้อน (เอ๊ะ! เกี่ยวกันมั้ยหว่าเรา) ฮี่ ฮี่
puky
มาร่วมด้วยช่วยกันด้วยอีกคนค่ะ ถ้าจะลงรูปจะเอารูปไปฝากก่อนนะคะ ยินดีช่วยค่ะ
-bow-
ช่วยคุณแอ๊นด้วยคนค่า :wink:
DenMark
เห็นด้วยค๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ช่วยกันคนละไม้คนละมือเน้อ :wink:
wannit
เค้าใช้เป็นแล้วนะ คุณเกียว ดีใจจัง นั่งงมพักใหญ่เลย
pimnoo
มาร่วมสนับสนุนให้เพื่อนๆฝากรูปไว้ที่ photobucket ค่ะ ลองทำดูแล้ว ไม่ยากเลยค่ะ :wink:
veryorn
test ja
veryorn
ttt
เห็นด้วยค้าบ...ปฏิบัติ
zzz
รับทราบค่ะ
xoxofrankie
รับทราบคร๊าบบบ:D
Kuk-ice
เป็นเด็กใหม่ของเว็บเลยค่ะ แต่ไอซ์ก็พอใช้เป็นบ้างแล้ว

ขอบคุณที่แนะนำมากเลยนะค่ะ เพราะถ้าไม่รู้ว่ามันประหยัดก็คงเอาสะดวกไว้ก่อนแน่ๆ

ช่วยด้วยอีกคนค่ะ ^^
littleghost
เห็นด้วยครับ
อะไรช่วยกันได้ ก็ช่วยกันไป
being_nuch
เพราะใช้บริการ Photo busket ก็ไม่ได้ยากเย็นอะไร แบ่งปันกันอย่างนี้เห็นด้วยๆๆๆๆๆๆๆ
nooni
มาร่วมยกมือด้วยคน ค่า
chlorophylls
รับทราบค่ะ
lullaby
รับทราบ \o/
peacetsu
okay kaa ;)
brabus_rocket
เห็นด้วยค่ะ
ลิงค์ http://siambrandname.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=12&sid=a474914ca995cb303e033b4740e00c15
มันไม่ขึ้นนะคะ
มีวิธีการฝากรูปอันอื่นไหมคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3