รบกวนช่วยดู LV ใบนี้ค่ะ แท้มั้ยคะ
โดย OReO
OReO
รบกวนช่วยดู LV ใบนี้ค่ะ แท้หรือเปล่าคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Jah
ปลอมค่ะ
nikio
ปลอมทื่อลื่อจิงๆ
OReO
ลงรูปเพิ่มค่ะ ช่วยดูทีนะคะ ใบเดียวกับรูปแรกค่ะ
australia
ช่วยอธืบายให้หน่อยได้ไหมค่ะว่ารู้ได้ยังไงว่าปลอม แบบว่า งง นะค่ะ จะได้เก็บไว้เป็นความรู้ด้วย
lemon
ขำคุณ Nikio จัง :lol: คิดได้ไง :D
OReO
ตกลงมันปลอมหรือเปล่าคะ เริ่มใจไม่ดี
TwinkleStar
รุ่นนี้คงเป็นเป้ใช่มั๊ยคะ ทำไมเรามองว่าแท้เพราะดีเทลก็ดูเนี๊ยบดีนี่คะ ทั้งกุญแจ ซิป แล้วก็ปั๊ม LV ใครก็ได้ช่วยเค้าที... :oops:
llpowderll
stamp มันไม่สวยอ่ะค่ะ

แต่ม่ะกล้ายืนยัน ฮ่าฮ่า
OReO
ใช่ค่ะ คุณ twinklestar รุ่นนี้เป็น เป้ mabillon ค่ะ
PG
ดูว่าแท้เหมือนคุณ twinklestar ค่ะ
N-JOY
เอ่อ เราก็ดูเหมือนว่าจะแท้นะคะ
pon
how come it's fake !? :roll: 8O
this is absolutely authentic.
beside the stamping and date code, the stitching and other details are more than authentic. :P
australia
ก็ว่าอย่างงั้นเหมือนกันค่ะ ก็เลยถามว่า ดูยังไง ระหว่างจริงกับปลอม จะได้รู้
OReO
เฮ้ออ โล่งใจ ขอบคุณทุกๆ คน มากๆ ค่ะ
appl3
ดูหลายๆอย่างก้อเเท้นะคะ ไม่น่ามีปัญหาค่ะ :)
OReO
ขอบคุณมากจ้า คุณเปิ้ล
knr
เข้าใจว่าเพื่อนๆที่คิดว่าปลอม คงเห็นเหมือนเราตอนแรกว่า นึกว่า stamp อยู่บน cowhide น่ะค่ะ รอยแสตมป์มันเลยดูแปลกๆน่ะค่ะ

พอรู้ว่าเป็น epi จากรูปอื่นๆ คราวนี้ชัดเจนไม่พอ สวยด้วยค่ะ ^^
Ant

ช่ายๆ สงสัยคนเพื่อนๆเค้ายังไม่รู้ว่ามันเปนรุ่นอะไรอ้ะค่ะ เลยนึกว่าเปนคาวไฮด์อ้ะ

สรุป ใบนี้แท้แน่นอนนนนนนนนค่า

ปล ขอโทษทีจ้าคุณอ้อ พอดีแอ๊นยุ่งมั่กๆๆๆๆ ไม่มีเวลาเข้าอินเตอร์เนตเลย เลยเพิ่งเชคเมล และเพิ่งได้อีเมลคุณอ้อจ้า แวะมาตอบให้จ้าว่าแท้แน่นอนค่ะ ไม่ต้องกังวลจ้า :D
OReO
ไม่เป็นไรจ้า คุณแอ็นท์ แค่นี้ก็ขอบคุณมากมาย แล้วจ้า และก็ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาตอบด้วยค่า
nikio
ก่อนอื่นต้องขอโทษก่อนนะค่ะ ที่บอกว่ากระเป๋าปลอม
เพราะตอนแรกที่เราดูจากรูปใบแรก
ความรู้สึกมันเหมือนกับว่าฟร้อนของตัวหนังสือ
มันกว้างๆแบบบอกไม่ถูกอะค่ะ
ซึ่งไม่แน่ใจเหมือนกันว่ามันเกิดจากมุมกล้องกับแสงแฟลตรึเปล่า

แต่พอได้เห็นรูปอื่นๆแล้ว.....
ก็ขอบอกว่า....
ข้าน้อยสมควรตายค่ะ
OReO
คุณ nikio ไม่ต้องขอโทษจ้า เป็นความผิดของอ้อเอง ลงรูปไม่ละเอียด และที่มาลงเพิ่มทีหลัง
เนื่องจาก ค่อนข้างมั่นใจกับคนที่ขายให้ แต่อยากจะ ดับเบิ้ลเช็ค อีกที พอเห็นเพื่อนๆ มาตอบว่าปลอมกัน ก็เลยย้อนกลับไปดูรูป อืม เราลงรูปไม่ละเอียดนี่เอง ยังไงต้องขอบคุณ คุณ nikio และเพื่อนๆ ทุกคนมากนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3