Noe monogram
โดย wassana
wassana
ขออนุญาตเจ้าของกระเป๋าเดิมนะคะ

พึ่งได้รับกระเป๋ามาคะ มีข้อสงสัยนิดหน่อย เพราะไม่เคยเห็น เดทโคด แบบนี้เลยค่ะ เคยเจอแต่ A2 แต่ไม่เคยเห็นแบบที่เป็นเลข 3 ตัวเลยค่ะ
ขอเพื่อน ๆ ช่วย อธิบายหน่อยนะคะ

knr
ไม่ก็คงเก่ามากมั้งคะเจ้ ^^
minnies
แท้แน่นอนแต่เป็นรุ่นเก่ามากจ้า :D
Oldie_Pang
จาก stamp แท้ค่ะ แต่อย่างที่ pm ไปว่า คงเก่ามากๆ แล้วจ๊ะ
ayakachan
สงสัยเก่า(แก่)สมวัย เจ้อัง 55555555555555555555555
ล้อเล่นเจ้าค่ะ
สงสัยเปงร่นเก่ามากอ่าค่ะ
คุงแป้งว่าของแท้ก็สบายจายได้แล้วค่ะ คุงพี่ :wink:
เราคงมะเคยเห้นรุ่นประมาณนี้อ่าค่ะ เลยสงสัย
llpowderll
แท้ค่ะ เก่ามากด้วย ^^"
wassana
ขอบคุณทุกคนนะคะ แม่ค้าด้วยคะ ตอนนี่ชัวร์แล้วคะ
แต่ยังอยากได้ความรู้ เรื่อง เดท โคด อันนี้ ไม่รู้ว่าจะมีใครทราบรึป่าวคะ

โห น้องอ้อย พี่ยังไม่เก่า ขนาดนั้นนาตัวเอง
Oldie_Pang
เดานะคะ เดือน 8 ปี 72

ไม่ก้อ

เดือน 7 ปี 82

ไม่ได้ช่วยอะไรเล้ยยยยย
knr
อ่านเม้นท์คุณแป้งแล้วยิ้มเลยค่ะ
ความพยายามสุดยอดจริงๆค่ะ
ayakachan
ว้ายยถ้าราวๆๆนี้
เพิ่งเกิดหรือยังเปงเด็กเลยนะค่ะเนี้ย
มานเก่าขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ คุงแป้ง
โอ้ๆๆๆๆๆๆๆๆ 8O
ratkatu
:lol: แท้แน่นอนจ้า ...แต่มานเก่าไปหน่อยเอิ้กกกก
wassana
ว้ายยยยย ตรงกับปีเกิด เลย แต่อันไหนไม่บอกนะคะ อิ อิ
ถ้าเก่าขนาดนั้น สภาพยังโอเคเนี่ย ถือว่าโชคดีมากจริง ๆ ขอบคุณทุกคนอีกครั้งคะ
pon
เดือน 7 ปี 82 :oops:
absolutely authentic!
Oldie_Pang
อ่านเม้นท์คุณแป้งแล้วยิ้มเลยค่ะ
ความพยายามสุดยอดจริงๆค่ะ

ฮ่าๆ ที่บ้านเรียก "แถ" เลยจ๊ะ :oops:
knr
ห้าห้า

แถถูกทางดีเชียวค่ะ

สงสัยเจ้อังจะย้ายบ้านน้องจีบแหง๋ม
sandy
อิ๊ อิ๊ สบายใจแล้วใช่ปะคะเพราะแท้ชัวร์ๆ

ทรายแอบมีข้อมูลเพิ่มให้นิดนุงค่ะเผื่อสนใจนะคะ...

Date Code รุ่นนี้จะเป็นรุ่นปลายยุค 80's อ่ะค่ะ

มีตัวอักษร 3 ตัว (หรือบางทีมี 4 ขึ้นอยู่กับเดือนค่ะ) และตัวหนังสือตามหลัง

884 ET --> ผลิตเดือน 4 ปี 1988 ที่ฝรั่งเศส อ่ะค่ะ
(อันนี้เป็น Date Code ของกระเป๋าสตางค์นะคะ)

อย่างที่คุณ pon ว่า 827 A2 --> ผลิตเดือน 7 ปี 1982 ที่ฝรั่งเศสค่ะ

Credit: Pic and Info from Fashionphile
nikio
โอโห.......นี่แหละคือคำตอบที่เรารอมานาน.......

เอ๊า.......ทราบกันแล้วก็.....ฉลอง ชนแก้ววววววว
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3