รบกวนดู -- Balenciaga -- ให้หน่อยค่า >_<
โดย lek
lek
ช่วยดูให้หน่อยอ่ะค่ะ ว่าแท้อ๊ะป่าวน่ะค่ะ :D

ขอบคุณค่า
orangii
แวะมาดู ไม่ใช่เซียน แต่ดูปลอมสุดๆ นะคะ
ยังไงรอผู้เชี่ยวชาญ confirm อีกที
:wink: :wink: :wink: :wink: :wink:
chanel1981
same as above ka ^^^ seems fake to me
DenMark
ผมว่าปลอมครับ

หนังไม่ผ่านครับ

Font ที่ป้ายหนัง ไม่ใช่เลย ทั้งด้านหน้าและหลังครับ

Font ที่ซิปก็ไม่ใช่ครับ

ที่จับที่หัวซิปมันต้องโป่งๆ พองๆ หน่อยครับ อันนี้แบบเรียบบบบบบ

ปลอมสุดๆ อ่ะครับ สำหรับผม
lek
แฮ่ๆๆๆๆ...ขอบคุณทุกท่านค่ะ...พอดีเพื่อนเค้าถามมาอีกที..เล็กก้อบอกเค้าว่าจากที่ศึกษา(จากที่นี่แหละค่ะ) ก้อคิดว่าปลอม..แต่เพื่อนไม่เชื่อ..เลยต้องหาคนมาช่วยยืนยัน + นอนยันน่ะค่ะ.. :lol:

ขอบคุณทุกคนนะคะ :D
Oldie_Pang
เข้ามาเพิ่มเติม

หัวซิปแบบนั้น จริงๆ ของแท้ก้อเป็นได้ค่ะ แต่ว่าเป็นรุ่นตั้งแต่ประมาณว่ายุคแรกๆ เลยค่ะ เด๋วนี้เค้าเปลี่ยนไปหมดแล้ว แม้กระทั่งของปลอมเอง เพราะว่าโรงงานที่เย็บของปลอมก้อจะไปซื้อซิปของ Lampo มาใช้เลย เพราะงั้นให้ดูส่วนอื่นๆ เช่น Font, Bale, Rivet จะชัวร์กว่าจ๊ะ
8)
shopaholicme
จากเว็บประมูลป่าวคะใบนี้
ถ้าใช่เราจะดีใจมากกก
เราเมลล์ถามเค้าเหมือนกันนะ ตอนแรกสนใจอ่ะ
เพราะเค้าลงรายละเอียดว่า

"กระเป๋า Balenciaga แท้ ๆ สวย ๆ รุ่นปี 2006 ใบใหญ่ๆ

กระเป๋า BALENCIAGA ใบนี้เป็นกระเป๋าหนังแท้ค่ะ
ขนาด ยาว 20 นิ้ว สูง 14 นิ้ว ก้นกว้าง 6.5 นิ้ว ค่ะ
เป็นกระเป๋ารุ่นค่อนข้างใหม่เลยทีเดียวค่ะ
ยังไม่ตกยุคนะคะ เพราะว่ายี่ห้อนี้ที่เค้าดังมาก ๆ ก็เพราะว่ากระเป๋ารุ่นก่อนนี้แหละ ที่เข้ามาในเมืองไทย รุ่นนี้เป็นรุ่นหลังจากนั้นหน่อยค่ะ
กระเป่าใบนี้ค่อนข้างใหญ่
เป็นกระเป๋าสีขาวนะคะ รับรองความขาวอีกต่างหาก ต้องดูภาพกันเอาเองว่าสายตาจริงของลูกค้าทุกท่านจะดู ว่ากระเป๋าใบนี้ใหม่แค่ไหนค่ะ
มีบริเวณก้นกระเป๋าเท่านั้นค่ะที่ไม่ได้ขาวเท่ากับตัวกระเป๋า
ใบนี้ราคาใบใหม่ ใน Shop เหยียบแสนนะคะ อยากให้คนที่รักยี่ห้อนี้และชอบสะสมกระเป๋าจริง ๆ เข้ามาดูกันก่อนค่ะ
เพราะว่า Bigbowbag ก็เหนื่อยยากแสนสาหัสเหมือนกันกว่าจะได้มา
ยังไงอยากให้เข้ามาดูกันก่อนว่ากระเป๋าสวยแค่ไหนนะคะ
ใบนี้คิดค่าส่ง ฟรี ฟรี ฟรี ค่ะ"

เค้าเริ่ม 6800 ไง เราเรยสนใจ
ก็เรยเมลล์ถามว่า สรุปแล้ว ของแท้ หรือ หนังแท้

เค้าตอบกลับมาว่า

" ใบนี้มัน แท้ ทั้ง 2 แท้ เลยค่ะ
คือหนังแท้ และของแท้ค้า
อาจจะเขียนไม่ละเอียด
ขอโทษด้วยค่ะ"

ยังงี้อ่ะ

เกือบไปแร้ว โชคดีมาเจอออกระทู้นี้

เพิ่มเติม
http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?3648480

เพิ่งเห็นว่าเค้า remove ไอเทมไปแร้วอ่ะ
TA
จากที่ศึกษาในเวปนี่สัก ระยะเวลาหนึ่ง
ก็ คิดว่าปลอม อย่างมากเลยค่ะ
แล้วมันน่าแปลก ตรงที่....
เลือกถ่ายภาพมาเฉพาะจุดที่ดูรู้เลยว่าปลอม
เหมือนจะเน้น เน้น ว่าปลอมจริง ๆ นะ ปลอมจริงๆ นะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3