One Day - One Bag Review [Balenciaga - City - White 07]
โดย KYO
KYO
สวัสดีค่า เมื่อวานเข้าเวปมะได้เลย เลยไม่ได้โพส วันนี้เอาของที่ถ่ายไว้เมื่อวานแล้วกันเนาะ เมื่อวานเรียบร๊อยเรียบร้อยอะ Balenciaga City สี White 07 จ้า

ในบรรดารุ่นต่างๆ ของบาลอง เกียวชอบทรงนี้ที่สุดคะ ขนาดไม่ใหญ่ไปสำหรับขนาดตัวเกียว (ถ้าคนสูงๆ กว่านี้ work หรือ parttime ก้องามคะ) ทรงได้สัดส่วนสวยงาม แม้จะมีข้อเสียที่ตามมุมกระเป๋าจะเยินได้ง่ายกว่า twiggy แต่ก้อยังร๊ากรุ่นนี้ที่สุดคะ

สีขาว ปี 07 จะข๊าวขาว ไม่ออกเหลืองเลยคะ หากระเป๋าสีข๊าวขาวอย่างงี้ค่อนข้างยากอะ เพราะส่วนใหญ่จะอมเหลืองๆ เกียวว่า ถ้าสามารถมีกระเป๋าได้หลายใบ ก้อน่าจะมีกระเป๋าสีขาวใน collection สักใบ สำหรับวันที่แต่งตัวสีสดใสๆ อะคะ เพราะสามารถเข้ากันได้กับทุกสี ทำให้ look ดูดีขึ้นได้ในบัดดล อิอิ

แต่สีขาวก้อย่อมดูแลยากเป็นธรรมดาอะคะ ยิ่งรุ่น City ด้วยแล้ว ให้ระวังยังงัยมันต้องมีบ้างตามมุม แต่ถ้าไม่ถึงขั้นถลอก ก้อสามารถเช็ดทำความสะอาดได้คะ เมื่อคืนนั่งพินิจกระเป๋า ก้อ โอวว ขนาดรักษาสุดชีวิต มันยังมีรอยเลอะ แต่ก้อลองเอายางลบมาถูออกเบาๆ ก้อหายคะ รู้สึกว่าจะมีน้ำยาทำความสะอาดด้วย อันนี้ต้องถามผู้รู้ เพราะเกียวไม่ค่อยกล้าเอาน้ำยามาทำความสะอาดอะ กลัวเหลือง แต่ก้อกะว่าจะไปหาไอ้อันที่มีคนทดลองใช้มาแล้วโอ มาลองใช้ดูเหมือนกัน เพราะกลัวว่าใช้ยางลบมากๆ หนังมันจะด้านอะ

ส่วนหูจับ ถ้ามือเลอะๆ ไปถือก้อคงเลอะ แล้วก้อทำความสะอาดยากอะคะ เพราะมันมีเป็นเส้นด้าย ยังงัยก้อระวังกันนิดนึง แต่ก้อไม่ถึงกับนอยด์แตกไม่ใช้กระเป๋าเลยนะคะ อุตส่าห์ซื้อมาก้อใช้ๆ มันเหอะคะ เป็นปกติอะนะ ของเมื่อมีการใช้งานก้อต้องมีร่องรอยบ้างเนอะ

พูดไปพูดมาเหมือนข้อเสียเยอะกว่าข้อดีเนอะ แต่ว่ากระเป๋าสีขาวอะนะ ยังงัยก้อสวยยยยยย อิอิ

เสื้อjacket สยาม (ร้านขายเสื้อผ้าญี่ปุ่น น่าจะข้างๆ ร้านริชชี่ถ้าจำไม่ผิด) กระโปรงก้อสยาม (ตรงร้านplayboy เดิมอะ น่ารักดี ถูกด้วยคะ) รองเท้า ninewest จ้า

nymph
ขอบคุณมากนะคะ คุณkyo ที่เอากระเป๋าสวยๆๆๆ มาโพสให้ดูอยู่เรื่อยๆๆ ทำให้ช่วยตัดสินใจในการซื้อได้เยอะเลยค่ะ (แอบดูของคุณ kyo ก่อนแล้วค่อยซื้อ) ตอนนี้แอบสอยตามคุณ kyo มา 2 ใบแล้ว แต่คงสะพายได้ไม่สวยเท่าคุณ kyo 555
chanel1981
ไม่ต้องมีคำบรรยายเลยค่ะ สวยๆๆๆ
MoGu
คุณเกียวขา เป๋าสวย รีวิวได้ละเอียดมากๆ วันนี้แต่งตัวเป็นคุณหนูน่ารักมากมายค่ะ
aeey
กระเป๋าใบนี้ขาวได้ใจจังเลยค่ะพี่เกียว .... เดิมจากที่เอ๋ยไม่สนใจบาลอง เพราะรู้สึกว่าไม่ค่อยเหมาะกับตัวเอง แต่มาตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วอ่า หลังจากที่ได้พบรักกับ รุ่น city giant gold hardware .... สงสัยจะต้องสอยซักใบมาไว้ในครอบครองในเร็ววันนี้คะ เหอๆๆๆ :oops:
KYO
น้องเอ๋ย สี ivory City GGH ก้องามเด้ออ พี่กำลังคิดสะระตะอยู่ว่า ดีมั้ยเหมือนกัน แต่GH มันค่อนข้างหนักอะ 8)
DenMark
ง่า............... พี่เกียวอ่ะ กะลังสงบจิตสงบใจ อยากได้บาลองสีขาวมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol:

แต่ก็ไม่กล้าถือ ก็พยามข่มใจ เจองี๊ตบะแตก อาการอยากได้กำเริบ เหอๆๆๆๆ :oops:

ตอนนี้พยามไม่ซื้อเป๋า เก็บเงินหน่อย แต่ไปๆ มาๆ ผ่านไป 1 เดือน ลองเอาค่าเสื้อผ้าที่ซื้อๆ เมื่อเดือนที่ผ่านมา มารวมๆ กัน เหอๆ ราคาเท่าเป๋าบาลองเรย ฮือๆ :cry:
honeyp
สวยอีกแล้วค่า ไซส์กำลังดีสำหรับคุณเกียวเลยเนาะ อยากได้กระเป๋าสีขาวมั่งจัง
-bow-
ชอบกระเป๋าสีขาวเหมือนกันค่ะ แต่เป็นคนไม่ค่อยรักษาเท่าไหร่ เลยต้องคลาดไปทุกใบ
ที่มีอยู่ใบนึงเวลาใช้ทีต้องระวังเป็นพิเศษ

โบว์ไม่เคยเห็นใบจริงสีขาวบาลอง แต่เห็นสี ivory แล้ว สีสวยเหมือนกันนะ
มันไม่ขาวมาก จะอมเหลืองหน่อยๆ ยิ่งอยู่กะหมุดทองงามหยดย้อยเลย

เดิมจากที่เอ๋ยไม่สนใจบาลอง เพราะรู้สึกว่าไม่ค่อยเหมาะกับตัวเอง แต่มาตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วอ่า หลังจากที่ได้พบรักกับ รุ่น city giant gold hardware .... สงสัยจะต้องสอยซักใบมาไว้ในครอบครองในเร็ววันนี้คะ เหอๆๆๆ

ระวังจะหยุดไม่ได้นะเอ๋ย.....แต่ city GGH เนี่ยหนักอย่างที่พี่เกี่ยวว่าจริงๆ confirm :wink:
junnie
เป๋าสวยเหมือนเคยยนะค้า
cool-bear
Fashion Review ของคุณเกียวงามอีกแล้วค่า
Benzie
i wanted the white bags...but i don't think they will last long for me...cos i'm a bit clumsy! your bag is pretty ka
Plaza
เป๋าสวยอีกแล้วค่ะคุณเกียว
วันนี้ดูเป็น working woman นะคะ
Geng
เข้ามารอดูทุกวันเลยค่ะ
กระเป๋างามทุกใบเลยเน๊อะ
คนถือก็น่ารักค่ะ แต่งตัวแบบนี้บ่อย ๆ นะคะ น่ารักมากมาย
จากที่รักน้อง LV อย่างเดียว ตอนนี้เราเริ่มไขว้เขวแล้วสิ :D
jinnie
วันนี้สวยเรียบร้อยเป็นคุณหนูมากๆค่าคุณเกียว
shopaholicme
สวยงามมากค่ะ

ตอนนี้กะลังลากคุณแม่ให้มารัก balen อยู่ เด๋วต้องชวนมาเปิดดู review นี้ซะแร๊ววว :oops:
aum
งามอีกหนึ่งใบ
cherry_k
ตามมาดูทุกวัน ไม่มีวันไหนที่คุณเกียวจะไม่สวยเลยอ่ะ อิจฉา :roll:
puky
สีขาวอยากได้มากที่สุด แต่ไม่เหมาะกับเราเลย แบบไม่ค่อยระมักระวังเลยอ่ะ ถ้าซื้อมาสงสัยเอามาตั้งโชว์เฉยๆแน่ๆ

ปล. เข้ามาดูนางแบบมากกว่า ชอบการแต่งตัวคุณเกียวจังเลยค่ะ เข้ากับกระเป๋า และน่ารักค่ะ
kissi
ระหว่างที่สับสนอยู่นานว่าจะสอย city หรือ the day ดี ดูกระทู้นี้ก้อสรุปได้แล้วอะค่ะ ว่า
city แน่นอน
terrierjib
พี่เกียวสีนี้ดูแลยากมั้ยอ่ะคะ วันนี้ดูเป็นสาวเรียบร้อยเลยนะพี่เกียวแต่ก็สวยเหมือนเดิมนะคะ
รองเท้าสวยๆๆ
TEDDY07
งามๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3