One Day - One Bag Review [Balenciaga - City - Truffle 06]
โดย KYO
KYO
หวัดดีจ้า เมื่อวามเห็นคุณ Benzie อยากดูบาลอง สี Truffle 06 พอดีเกียวมีอยู่ ก้อเลยเอามาให้ดูละกัน

สี Truffle เป็นสีน้ำตาลอ่อน แต่ไม่อ่อนมาก แต่เมื่อเทียบกับสี Café สีนี้จะเห็นเป็นน้ำตาลชัดกว่า เห็นลายหนังชัดคะ Café ดูเผินๆ มันจะเหมือนดำ เพราะเข้มมาก (แต่ก้อสวยนะคะ อิอิ)

สีน้ำตาลน่าจะเป็นอีกสี ที่เป็นสีเบสิค ที่น่าจะมีไว้สักใบ (ไม่จำเป็นต้องเป็นแบรนด์ก้อได้คะ) เพราะเวลาใส่รองเท้า เสื้อผ้าโทนน้ำตาล ใช้กระเป๋าสีน้ำตาลน่าจะดูเข้ากว่าสีดำ (อันนี้คุณ ปจก. จะยอมไม่ได้ถ้าใส่รองเท้าดำ ถือเป๋าน้ำตาล อันนี้โดนชีประณามมาแล้ว ฮา) แต่เกียวว่าใส่เสื้อผ้าโทนสีพาสเทลก้อน่าจะโออยู่ อยู่ที่มิกซ์แอนด์แมชเนอะ

ใบนี้พึ่งมาสังเกตุเห็นเมื่อเช้าว่า เออ ลายมันสวยดี เห็นลายชัดเชียว ปกติไม่ค่อยสนใจเรื่องลายหนังเท่าไหร่ ขอสีสวยใช้ได้ แต่สงสัยต้องนั่งพินิจมั่งแระ ไม่รู้ช้าไปเป่า เหอเหอเหอ

ไม่มีรัยแล้วอะ มันเบสิคอะ ไปแระ

เสื้อยืดซาร่า กางเกงcc oo รองเท้าลดราคา living doll (อาทิตย์ที่ผ่านมามันลดอยู่ที่พารากอน เหลือพันกว่า บางคู่ไม่ถึงพัน ปกติยี่ห้อนี้สองพันกว่า ไม่รู้ยังมีเป่า แต่น่ารักๆ มากมาย หุหุ)

cool-bear
อิ อิ วันนี้มาเจิมให้คุณเกียว กระเป๋าสวยอีกแระ ชอบใบนี้ค่า ชอบเป๋าสีน้ำตาลเป็นชีวิตจิตใจ เสื้อผ้า หน้าผม กระเป๋า รองเท้า งามแงะเหมือนเดิมค่า
Oldie_Pang
(อันนี้คุณ ปจก. จะยอมไม่ได้ถ้าใส่รองเท้าดำ ถือเป๋าน้ำตาล อันนี้โดนชีประณามมาแล้ว ฮา)

^^ อย่าใช้สิทธิ์พาดพิงสิเจ๊..... 8) แต่มันไม่ได้จริงๆ นะเจ๊ ดำกะน้ำตาลเข้ากันไม่ด๊ายย
Oldie_Pang
อ๊ะ เพิ่งเห็นรองเท้า เจ๊จ๋า ไม่อยากบอกว่าแป้งไปสอยมาเหมือนกันเลย สีเดียวกันอีกต่างหาก :?
honeyp

ถึงจะเบสิคยังไง ก็อดจะเข้ามาดูความนงามของคุณเกียวไม่ได้ค่ะ :D
KYO
^^^ แป้ง พี่ซื้อมาสองสีเลย มันมีสีมัด สะ ตาด ด้วยอะ โฮะโฮะ
puky
รองเท้าน่ารักจริงๆด้วยอ่ะค่ะ ถูกใจๆๆส้นแบนๆเดินสบายดีค่ะ ส่วนกระเป๋าสีนี้ท่าทางใช้ง่ายดีนะคะ ไม่ค่อยเลอะง่ายดี เหมาะกับเราเป็นอย่างยิ่ง
cherry_k
เห็นแล้วอยากได้ เมื่อไรแฟนเราจะมองว่ากระเป๋ามันสวยซะทีว๊า :cry:
nymph
เห็นคุณเกียวถือ บอกได้เลยน่ารักมาก... :oops: ปกติชอบแต่ lv เห็นคุณเกียวถือแล้วชักอยากได้ balen ซักใบบ้างแล้วซิคะ แต่อยากรบกวนถามคุณเกียวหน่อยนะคะ ...ใบไหน รุ่นไหน สีไหนได้ใช้คุ้มสุดเจ้าคะ แล้วใช้ balen หนักไหมเอ่ย อยากรู้จ้ะ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ...
:D :D :D
JeyCee
สี Truffle เป็นอีกสีนึงที่เราชอบนะคะ ถ้าเป็นใบต่อไปคงเลือกโทนสีนี้แหละ :lol:

คุณ KYO ใส่ชุดนี้ดูทะมัดทะแมงแบบน่ารัก ๆ นะคะ :wink:

ก่อนไป อยากจะบอกว่า รูปแรกสะดุดตากับลายหนังยับ ๆ ที่สวยแบบตั้งใจมาก ๆ ของกระเป๋าใบนี้จังเลยค่ะ
ยิ่งเวลาอยู่กับแสงแล้ว ยิ่งทำให้สวยเพิ่มขึ้นไปอีกนะคะ
Benzie
thanks ka khun kyo...i only have brown ish bags from LV but really would love to have one from Balenciaga and i thought truffle is quite nice and seeing you carried today..i think i'll have to get one ka.
plangton
กระเป๋าน่ารักมากๆๆอ่ะค่ะ แล้วก้อชอบ look นี้ของคุณเกียวจังเลยค่ะ
pui
วันนี้ดูน่ารักจังคะ ชอบๆ
DenMark
เห็นด้วยกะพี่เกี่ยว 2 ประการ อิอิอิ

1. เป็นคนรับไม่ได้เหมือนกันครับ ถ้าใส่รองเท้าดำ กับ กระเป๋าน้ำตาล มันดูขัดกันมากกกกก ใส่แบบนี้ผมไม่ยอมออกจากบ้านแน่นอน :oops:

2. สี Truffle06 ผมก็มีกะเค้า 1 ใบ เหมือนกาน ปี 06 แม้หนังจะแห้งมากกกกก แต่ข้อดีของเค้าก็คือลายแตกครับ จะเห็นชัดเจนมากกว่าปีอื่นๆ (เท่าที่สังเกตุนครับ) ที่ซื้อสีนี้มาก็เพราะแบบนี้เหมือนกันครับ :D

อ้อๆๆๆๆ ผมว่ากระเป๋าใบนี้เหมาะกับพี่เกียวมากครับ ได้ look เท่แบบมีสไตล์มากๆ :wink:
Oldie_Pang
^^ เย้ๆ คุณน้อง Denmark ก้อไม่สามารถทนได้กะดำและน้ำตาล อิอิ มีพวกแระ ดีจาย

เออ อีคู่ที่รับไม่ได้ คือ แดงกะชมพู มันประหลาดยังไงบอกมะถูก คริกคริก
powerpuff
ขอมองต่างจากคนอื่น นี้ดดดดด นึงนะคะ :cry: :cry:
ชอบคุณเกียวแต่งตัวแบบกระโปรงๆ มากกว่าคะ
มันดูแบบว่า คุณหนู๊ คุณหนู น่าทะนุถนอมดี :wink: :wink:
แต่แบบนี้ก็ดีคะ กระชากวัยดี
ดูผ่านๆตา ตัวเล็กๆอย่างงี้ นึกว่ากะลัง entrance :wink: :wink:
KYO
คุณ Cherry K ตอนแรกคุณสะมีกะมะเห็นเก็ทอีบาลอง แต่หลังๆ เห็นแอบชอบ บอกว่า สวยกว่าหลุยส์ ดูเก๋ไก๋กว่า น่านนน ว่าไปโน่น โฮะๆ ต้องให้เห็นบ่อยๆ คะ อิอิ

แป้ง เดี๋ยวพี่จะใส่ให้ดู ชมพูกะแดง เหอเหอเหอ :lol:

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคน ที่เข้ามาติชมจ้า 8)
-bow-
สีนี้สวยจังเลยค่ะ ปกติไม่ค่อยจะมีกระเป๋าสีน้ำตาลเท่าไหร่
แต่พอมาเห็นรีวิวนี้ น่าจะมีสีนี้ติดบ้านสักใบนะเนี่ย

living doll ลดราคาเหรอคะ? อยากได้อ่า..........
yamroll
เป๋าสวยมาก ๆ ค่ะ :D
bandalee
นู๋แต่งตัวน่ารัก กระเป๋างาม รองเท้าเก๋ ทุกวัน
Plaza
ชอบบาลอง สี Truffle ที่สุดเลย
เป็นโทนน้ำตาลที่สวยถูกใจมากๆ ค่ะ
รองเท้าน่ารักอีกแล้วจ้าคุณเกียว
Oldie_Pang
เจ๊ วันไหนใส่สีชมพูกะแดง กรุณาแจ้งด่วน จะไม่ไปหา อิอิ :lol:
Oldie_Pang
เจ๊ วันไหนใส่สีชมพูกะแดง กรุณาแจ้งด่วน จะไม่ไปหา อิอิ :lol:
jinnie
สวยอีกแล้วค่าคุณเกียว
ชอบlookนี้ของคุณเกียวจัง...แต่งตัวเข้ากะกระเป๋ามากๆๆๆ
jro
คุณเกียวถือใบไหนก็สวยยยยย แจ่มมมมมมมมม
terrierjib
ไม่ค่อยเห็นพี่เกียวในลุคนี้เลย ดูน่ารักทะมัดทแมง แต่ยังสวยเหมือนเดิมนะค อยากได้ บาลองบ้างจัง แต่แพงซะ
jam
ง๊า น่ารักจังเลย คุณเกียวแต่งตัวแบบนี้
Nuammy
สีนี้สวยมากเลยชอบสุด ๆ
Nuammy
สีนี้สวยมากเลยชอบสุด ๆ
TEDDY07
สีสวยจังเลยยยยยยยย
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3