รบกวนขอความเห็นจากท่านๆ ผู้เป็นแม่ค้ามานานว่าควรทำอย่างไรดีค่ะ
โดย Puinarak
Puinarak
รบกวนขอความเห็นจากท่านๆ ผู้เป็นแม่ค้ามานานว่าควรทำอย่างไรดีค่ะ ดิฉันไม่ค่อยมาลงขายบ่อยๆ และไม่เคนโดนตำหนิ เครียดเลยค่ะ

ตอนนี้ดิฉันไม่สบายใจมากค่ะ เนื่องจากเพิ่งขาย LV NeverFull size MM ไปหนึ่งใบ และผู้ซื้อไม่สะดวกนัดรับ ดิฉันจึงยินดี ส่งEMSให้ฟรี พอลูกค้าได้รับก้อโทรมาต่อว่า ว่ากระเป๋ายับ
เหตุจากณวันที่ 18/01/12ที่ทำการไปรษณีย์สยาม บริเวณอาคารจอดรถสยามไม่มีกล่องขนาดใหญ่ ดิฉันจึงต้องหากล่องอื่นแทนจากoffice
แต่ของเป็นของแท้น่ะค่ะ ดิฉันต้องทำอย่างไรดีค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบค่ะ
Lillylove
เราไม่เคยขายอะไรนะคะ เคยแต่ซื้ออย่างเดียว(เอาประสบการณ์ คนซื้อแทนได้มั้ยคะ) ขอถามหน่อยค่ะ แล้วคุณแม่ค้า พับกระเป๋าส่งไปเหรอคะ แล้วได้หุ้มหรือห่อบับเบิ้ลมั้ยคะ และกล่องมันเล็กกว่ากระเป๋าเหรอคะ ได้ถ่ายรูปไว้ก่อนส่งรึเปล่าคะ และกระเป๋ามันยับแบบไหนคะ(เอ่อ!!! ขอโทษค่ะ ถามเยอะไปหน่อย ) ก่ให้คุณลูกค้าถ่ายรูปมาให้ดูค่ะ ดูว่าเปนใบเดียวกันรึเปล่า ถ้าใช่ก่คงต้องคุยกับคุณลูกค้าค่ะว่าจะเอางัยดี จริงๆNF ถ้ามันยับ ใช้ไปสักพัก ใส่ของเยอะหน่อยมันก่ตึงได้นะคะ แต่ถ้าเปนที่ขอบปากกระเป๋าก่เปนเรื่องปกตินะคะ ลองคุยกับลูกค้าอีกทีนะคะ
Puinarak
Many thanks to k. Lilylove naka.
ใช่ค่ะก่อนใส่กล่องกระเป๋าห่ออยู่ในถุงผ้า แล้วพับครึ่งค่ะ กล่องเปนสี่เหลี่ยมผืนผ้า เล็กกว่ากระเป๋า พยายามหากล่องขนาดเท่า never full mm แล้วแต่เท่าที่ดูไม่มีวันนี้ไปดูที่ไปรษณีย์อีกทีกล่องก้อยังเล็กกว่ากระเป๋า มีกล่องขนาดเท่ากระเป๋าเลยไหมค่ะ เสียใจจริงๆค่ะ
jaiko
ลองให้ลูกค้าถ่ายรูปส่งมาให้ดูค่ะ ว่ายับมากน้อยแค่ไหน
ลองตกลงลดราคาให้เค้า ถ้ามันยับมากจิงๆ
แต่ถ้าไม่มาก เป็นเราๆจะรับคืน และคืนเงินให้ลูกค้าไปค่ะ เพราะไม่ชอบต่อความยาวสาวความยืด
กระเป๋าคุนรุ่นยอดฮิต เดี๋ยวก้อมีคนอื่นมาขอซื้อค่ะ
สู้ๆค่ะ
pookbusaya
ความเห็นส่วนตัวนะคะ ถ้ากล่องมันไม่พอดีจริงๆก็ควรจะโทรบอกลูกค้าว่าขอเลื่อนส่งเนื่องจากกล่องไม่มีไซด์ค่ะ แล้วก็ไปหาจนกว่าจะเจอ
ยิ่งเป็นกระเป๋าราคาหลักหมื่น ย่อมมีความคาดหวังในการรับอยู่แล้ว ลองให้ลูกค้าถ่ายรูปมาช่วยกันดูดีกว่าค่ะ
เป็นเราถ้ายับนิดหน่อยเราโอเค แต่ถ้ายับเยอะเราว่าแม่ค้าควรต้องรับผิดชอบส่วนนี้น่ะค่ะ อาจจะคืนเงินหรือลดราคาให้อีก ลองดูค่ะ
amm
ส่วนตัวเป็นเราๆรับไม่ได้อ่ะค่ะ กระเป๋าถ้าจะส่งไปรษณีย์ก็ต้องหากล่องที่มีขนาดเท่ากระเป๋า หรือใหญ่กว่า หรือถ้าหาไม่ได้จริงๆก็ต้องแจ้งลูกค้าก่อนว่ารับได้ไหมน่ะค่ะ ยิ่งเป็น neverful พับแล้วมันก็ต้องยับแหละค่ะ ลองคุยกันดูนะคะ ไม่รับคืน ก็ลดราคาให้สำหรับตำหนิที่เราไม่ได้แจ้งเค้าไปตั้งแต่แรก และเราก็เป็นคนทำให้มันเกิดขึ้น
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3