เมื่อมีคนตอบกระทู้ที่เราโพสต์ แล้วเราต้องการให้มีเมล์ส่งมาบอก???
โดย kae
kae
ทำไงคะ เวลามีคนตอบกระทู้ที่เราโพสต์ แล้วเราต้องการให้มีเมล์ส่งมาบอก เราต้องทำยังไงคะ
siambrandname
ก็กลับมาตอบที่กระทู้นั้นครับ หรือ หากไม่ต้องการตอบต่อก็ทิ้งไว้เช่นนั้น

ผมเข้าใจคำถามคุณถูกหรือเปล่าไม่ทราบ?
kae
ไม่ทราบว่าจะอธิบายอย่างไรดี คือถ้าเราไปตอบกระทู้ไหน หรือตั้งกระทู้ไหน แล้วมีคนมาตอบกระทู้เพิ่ม ทางเวปจะส่งเมล์เข้ามาหาเราว่ามีคนตอบกระทู้เราแล้วหรือมีคนตอบกระทู้นั้นๆเพิ่มนะคะ เราจะได้ทราบว่าใครโพสต์ข้อความเพิ่มขึ้นหรือเปล่าคะ
authentic_only
Originally Posted by kae
ไม่ทราบว่าจะอธิบายอย่างไรดี คือถ้าเราไปตอบกระทู้ไหน หรือตั้งกระทู้ไหน แล้วมีคนมาตอบกระทู้เพิ่ม ทางเวปจะส่งเมล์เข้ามาหาเราว่ามีคนตอบกระทู้เราแล้วหรือมีคนตอบกระทู้นั้นๆเพิ่มนะคะ เราจะได้ทราบว่าใครโพสต์ข้อความเพิ่มขึ้นหรือเปล่าคะ
[INDENT] คงประมาณนี้หรือเปล่าคะ ทุกอย่างให้เข้าที่ Control Panel (User CP) ด้านซ้ายมือบน (รูปแรก)

พอเข้ามาปุ๊ป ด้านตรงกลางขวามือ จะมีกระทู้ที่คุณเคยไปตั้งหรือตอบกระทู้เอาไว้

คุณสามารถคลิ้กกระทู้ไปดู หรือ คลิ๊กเพื่อเลือก Reply or Unsubcribe ได้ค่ะ

ส่วน Email Notification ทำดังนี้ค่ะ (ดูตามลูกศรเอานะคะ)

[/INDENT]
kae
เดี๋ยวจะลองทำดูนะคะ ขอบคุณคะ
siambrandname
ขอบคุณ คุณ authentic_only ครับ

สงสัยผมเข้าใจคำถามผิดไป เพราะเข้าใจว่าคุณเจ้าของกระทู้ต้องการทราบว่าเมื่อได้รับเมลแจ้งแล้วต้องทำอย่างไรครับ

ถ้างั้นขออนุญาติคุณเจ้าของกระทู้แก้เนื้อหากระทู้ให้ชัดเจน และจัดเก็บเพื่อเป็นประโยชน์แก่ผู้มาอ่านนะครับ

และคุณ authentic_only อธิบายละเอียดและเป็นประโยชน์มาก ขอขึ้นเป็นกระทู้ปักหมุดครับ

ขอบคุณมากครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3