ระวัง Celine Luggage ปลอม
โดย yayee_bkk
yayee_bkk
เตือนภัยระวัง Celine ปลอมเหมือนมากกกอ่ะ ยังไงก้อซื้อกับคนที่ไว้ใจนะค่ะ
ผู้รู้

รบกวนเซียน Celine บอกหน่อยว่ามีจุดไหนให้สังเกตุได้บ้าง พอดีอยากได้แล้วเห็นของปลอม
แล้วเซ็ง

มันมีทุกสีทั้ง Nano , Mini Tri-Color , 2Tone เบื่อ

ภาพจากเว็ปขายของปลอมนะค่ะ มีหลายสีหลายรุ่นเลยอ่ะ ราคาหลักหมื่นเลยนะ ไม่ใช่ใน SBN

yayee_bkk
อันนี้ Tri-Color แรงจริงๆ

ยังไงใครมีข้อมูลเพิ่มเติมก้อช่วยกัน Post หน่อยนะค่ะ
AUTE.BRAND

ขออณุญาติยืมรูปคุณ kittiwattana_p และ รูปคุณ namtarn.monnapat ด้วยนะคะ
บอกไว้ก่อนว่าอันนี้เฉพาะรุ่น nano นะคะจากจุดสังเกตุหลักๆคะ

เนื่องจากอยากได้ แต่ไม่มีปัญญาซื้อคะ ช่วงนี้ป่วยเลยหาแต่เงิน 555 อยากได้รุ่นนี้มากเล็กน่ารักดีคะ
ของแท้วงเขียว ของปลอมวงแดงนะคะ
มาสังเกตุตามนะคะ

หมายเลข 1 หูจับจะเรียวเล็ก และออกแนว เป็นวงกลมป้านๆหน่อยคะ และมุมในการจัดวาง องศาจะพอดี ซึ่งของปลอมที่คุณ yayee บอกมานั้น หูหิ้วจะดูอ้วนๆ และหนีบแคบๆเป็นทรงแปลกๆคะ
หมายเลข 2 ขอบของกระเป๋า จะเสมอกับแนวขอบกระเป๋าหน้าพอดีคะ ของปลอมนั้น จะเย็บต่ำไปนิดนึง แถมมุมเอียงๆลงคะ อันนี้ไม่ตายตัวนะคะ บางทีมันอยู่ที่มุมการถ่ายรูปด้วยคะ ดูจุดอื่นๆประกอบด้วยดีกว่านะคะ
หมายเลข 3 จะเรียกอะไรดี เราเรียกว่าตัวยึดหูจับแล้วกันนะคะ ของแท้จะเย็บออกโค้งๆครึ่งวงกลม เบาๆคะ แล้วจะดูได้ส่วนและดูได้รูปชัดเจน แต่ของปลอมสิคะ เย็บเป็นแนวตรงทื้อๆเลยคะ ตรงกลีบบัวก็อ้วน งานเย็บนั้น ก็ดูไม่เนี้ยบ ด้ายดูเส้นเล็กๆไม่มีคุณภาพเลยคะ
หมายเลข 4 ตัวจับหัวซิบจะเล็ก ๆน่ารัก เป็นรูป วงรีเล็กๆอ้วนๆนิดๆคะ แต่ของปลอมนั้น ยาวเรียวลงคะ
หมายเลข 5 คะ ตัวกลีบบัวของแท้จะเย็บสวยงามคล้ายรูปดอกบัวคะ ของปลอมนั้น บัวเหมือนกันคะ แต่บัวตรงๆ บัวไม่เริ่ด 555

อันนี้ใช้จุดสังเกตุ จากที่เซพรูปใน sbn มานะคะ

และอยากบอกว่าของปลอมเป็นหมื่น มันแพงมาก อ่ะคะ คนทำมาขายก้ชั่งตั้งราคาจังเลยเนอะ
yayee_bkk
ขอบคุุณมากเลยค่ะ สำหรับข้อมูลดีๆ ยังไงของจริงงาน คุณภาพ ความคงทน และสวยงาม มันต่างกับของ
ปลอมมากอยู่แล้ว บางทีเห็นของปลอมแล้้วเบื่อมากอ่ะ

เพราะอันนี้ที่ Shop ในไทยไม่มีน่ะ ปกติจะซื้อจาก Shop ในไทย ไปดูที่สิงคโปร์ ก้อไม่มี
จะได้เอาไว้ดูหากว่าตัดสินใจสั่งซื้อ ไม่ค่อยเก่งเรื่องดูของจริงของปลอม เอาชัวร์ซื้อใน Shop อิอิอิ

Originally Posted by AUTE.BRAND

ขออณุญาติยืมรูปคุณ kittiwattana_p และ รูปคุณ namtarn.monnapat ด้วยนะคะ
เนื่องจากอยากได้ แต่ไม่มีปัญญาซื้อคะ ช่วงนี้ป่วยเลยหาแต่เงิน 555 อยากได้รุ่นนี้มากเล็กน่ารักดีคะ
ของแท้วงเขียว ของปลอมวงแดงนะคะ
มาสังเกตุตามนะคะ

หมายเลข 1 หูจับจะเรียวเล็ก และออกแนว เป็นวงกลมป้านๆหน่อยคะ และมุมในการจัดวาง องศาจะพอดี ซึ่งของปลอมที่คุณ yayee บอกมานั้น หูหิ้วจะดูอ้วนๆ และหนีบแคบๆเป็นทรงแปลกๆคะ
หมายเลข 2 ขอบของกระเป๋า จะเสมอกับแนวขอบกระเป๋าหน้าพอดีคะ ของปลอมนั้น จะเย็บต่ำไปนิดนึง แถมมุมเอียงๆลงคะ อันนี้ไม่ตายตัวนะคะ บางทีมันอยู่ที่มุมการถ่ายรูปด้วยคะ ดูจุดอื่นๆประกอบด้วยดีกว่านะคะ
หมายเลข 3 จะเรียกอะไรดี เราเรียกว่าตัวยึดหูจับแล้วกันนะคะ ของแท้จะเย็บออกโค้งๆครึ่งวงกลม เบาๆคะ แต่ของปลอมสิคะ เย็บเป็นแนวตรงทื้อๆเลยคะ
หมายเลข 4 ตัวจับหัวซิบจะเล็ก ๆน่ารัก เป็นรูป วงรีเล็กๆอ้วนๆนิดๆคะ แต่ของปลอมนั้น ยาวเรียวลงคะ
หมายเลข 5 คะ ตัวกลีบบัวของแท้จะเย็บสวยงามคล้ายรูปดอกบัวคะ ของปลอมนั้น บัวเหมือนกันคะ แต่บัวตรงๆ บัวไม่เริ่ด 555

อันนี้ใช้จุดสังเกตุ จากที่เซพรูปใน sbn มานะคะ

และอยากบอกว่าของปลอมเป็นหมื่น มันแพงมาก อ่ะคะ คนทำมาขายก้ชั่งตั้งราคาจังเลยเนอะ
AUTE.BRAND

ลองดูชัดๆๆแล้วกันจ้าซ้ายปลอม ขวาแท้นะคะ
kaeja
พูดตรงๆนะเราก็อยากได้รุ่นนี้ กลัวปลอมเหมือนกัน แต่ถ้าเปรียบเทียบจากด้านบน โดยเฉพาะไม่มีรูปมาเปรียบเทียบแบบนี้ ไม่รู้คนอื่นเป็นมันเราว่ามันดูยากค่ะ
PPeanut
อยากทราบด้วยจ้า ว่่าแ้ลวตรงฐานกระเป๋ามันต้องมีหมุดสี่เหลี่ยมสีทองๆที่รองพื้นทุกใบมั้ยคะ เพราะเห็นรูปในเวปบางใบมีบางใบไม่มีค่ะ
b-witch
:roll: ... :-?
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3