:: ขอความช่วยเหลือเรื่องเข็มขัด Hermes ครับ! ::
โดย earthx
earthx
คือตอนนี้กำลังคิดว่าจะลงทุนกับเข็มขัด Hermes น่ะครับ คิดว่าจะซื้อสักสองเส้น (ดำอะไหล่เงิน & น้ำตาลอะไหล่ทอง)
เพราะว่ามันเป็นสีคลาสสิก ที่เข้าได้กับทุกชุดดี น่าจะใช้คุ้มตังค์ที่เสียไป แฮะๆๆ

เมื่อก่อนผมเคยมีกับเขาอยู่เส้นนึงครับ แต่ที่นี้ น้ำหนักลง ก็เลยขายไป เพราะใส่ไม่ได้..
(ผมน้ำหนักลงไปประมาณยี่สิบกิโลครับ ก็เลยใส่ของเดิมไม่ได้)

ปัญหาครับ ตอนนี้ผมเอวประมาณ 28-29 จะต้องใส่ไซส์ไหนกันครับ?
เมื่อก่อนตอนผมเอวประมาณ 33 ผมใส่ไซส์ 95 ตอนนี้ ต้องสักเท่าไหร่ครับ?
อยากจะไปลองเองนะครับ แต่พอดีว่าอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีช็อป Hermes ให้เดินครับ 5555

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคร้าบ ^____^
sugarmanjoe
ควรเป็น Size ตั้งแต่ 75 น่าจะ OK ครับ
SecretAdmier
น่าจะเป็น size 80 ค่ะ
earthx
Originally Posted by sugarmanjoe
ควรเป็น Size ตั้งแต่ 75 น่าจะ OK ครับ

Originally Posted by SecretAdmier
น่าจะเป็น size 80 ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับทั้งสองท่าน เอาละ ได้เวลาค้นหาตัวและ
wiroons98
ตามความคิดของผมน่าจะ 85 นะครับ
แต่ไม่ค่อยชัวนะครับ ยังงัยลองหาวิธีที่ชัวดูก่อนนะครับ
lynny
size 85 ka
earthx
Originally Posted by wiroons98
ตามความคิดของผมน่าจะ 85 นะครับ
แต่ไม่ค่อยชัวนะครับ ยังงัยลองหาวิธีที่ชัวดูก่อนนะครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ส่วนตัวคิดว่าควรจะสั่งสัก 85 ละกัน
ถ้าใหญ่เกิน เดี๋ยวเจาะรูเพิ่มเอาเองก็ได้มั้ง แฮะๆ
kim-juu
Size 85 น่าจะเหมาะจ้า
earthx
Originally Posted by kim-juu
Size 85 น่าจะเหมาะจ้า

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับพี่จู ^^
earthx
เอิร์ธเอว 29 ครับ ลองไปวัดมาแล้ว

แต่ปัญหาคือ ไปถามคนขายมา เขาบอกว่าเอิร์ธเหมาะกับเอว 90 มากกว่า
85 เล็กเกิน..

พอมีใครช่วย CF ได้ไหมครับ? เริ่มมึนๆงงๆแล้ว เส้นละไม่ใช่ 100 200 ด้วย จะได้ซื้อมาลองเล่นๆได้
ปกติเอิร์ธไม่ใส่เอวต่ำนะครับ รบกนช่วยด้วยครับ :(
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3