สอบถามค่ะ Chanel ขาโ[ว์
โดย madlyfish
madlyfish
สวัสดีค่ะ

ขอรบกวนสอบถาม เกี่ยวกับแว่น Chanel ขาโบว์ ค่ะ

ซื้อมือสองมาค่ะ ดูจากกล่องคงไม่ได้ เพราะได้กล่องกับตัวแว่น เป็นคนละรุ่นกัน จึงเทียบ code ที่เลนส์ด้านขวากับที่กล่องกระดาษ ไม่ได้ค่ะ

ตามรูปนะคะ ข้อความที่พิมพ์ที่ขาแว่น ด้านขวา ของเราเป็น MADE IN ITALY C CE

แต่ดูพอไปดูรูปของเพื่อนๆ คนอื่นๆ หรือในกระทู้ขาย ด้านนี้ จะเป็นอักษร B เกือบทุกคนค่ะ

อยากทราบว่า ตัวอักษร B หรือ C นี้เป็นตัวยืนยันหรือป่าวคะ ว่าปลอม หรือจริง

โค้ดที่เลนส์ด้านขวา ถ่ายมาตามรูปค่ะ

ส่วนด้านหน้าเลนส์ทั้งซ้ายและขวา มี โลโก้ Chanel มีสัญลักษณ์ C และ R ทั้งสองด้าน (ถ่ายรูปมาไม่
ได้อ่ะค่ะ)

โดยส่วนตัว ในใจคิดว่าแท้ นะคะ แต่ไม่มั่นใจเรื่องตัวอักษร ต่างกันตามที่บอก
รบกวนฟันธงให้ด้วยนะคะ

ขอบพระคุณทุกท่านมากค่ะ

madlyfish
madlyfish
madlyfish
babeberry
ของเราซื้อจาก Chanel Boutique โดยตรง ขนาด 58x17 และอักษร B ค่ะ

ลอง google ดูบางเว็บที่ดูดี แต่ขายของย้อมแมวก็มีต้องระวังค่ะ

madlyfish
ขอบคุณ คุณ bebeberry มากค่ะ เรื่องขนาด เราดูเทียบจากของแม่ค้า และของท่านอื่นๆ ใน sbn

มีขนาด 60 17 จริงค่ะ แต่ที่ไม่เหมือนคือ จุดอักษร C ตำแหน่งเดียวอ่ะค่ะ

หรืออาจะเป็นว่าแว่นรุ่นนี้ มี 2 ขนาดหรือป่าวค่ะ

ลิงค์คุณแอนค่ะ ขายแว่นขาโบว์ ขนาดเดียวกันค่ะ คุณแอนขายของแท้ 100% ค่ะ
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1496693
babeberry
Originally Posted by madlyfish
ขอบคุณ คุณ bebeberry มากค่ะ เรื่องขนาด เราดูเทียบจากของแม่ค้า และของท่านอื่นๆ ใน sbn

มีขนาด 60 17 จริงค่ะ แต่ที่ไม่เหมือนคือ จุดอักษร C ตำแหน่งเดียวอ่ะค่ะ

หรืออาจะเป็นว่าแว่นรุ่นนี้ มี 2 ขนาดหรือป่าวค่ะ

ลิงค์คุณแอนค่ะ ขายแว่นขาโบว์ ขนาดเดียวกันค่ะ คุณแอนขายของแท้ 100% ค่ะ
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1496693

เชคแล้ว แว่นมี 2 ขนาดนะคะ
แต่ว่าไม่ทราบเรื่อง B, C เพราะของเรา B ตามภาพเลยค่ะ
anne_anne
รุ่นขาโบว์มี 2 ขนาดค่ะ จะเป็น 5170 และ 5171 ค่ะ คุณ Maldyfish 5170 จะมีขนาดที่เล็กกว่าค่ะ

ส่วนเรื่องตัวอักษร C กับ B นี่ ยังหาข้อมูลไม่พบเลยค่ะ ดูจากรูปของคุณแล้ว คิดว่าน่าจะแท้นะคะ เพราะไม่มีอะไรแตกต่างไป นอกจากตัวอักษร C กับ B
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3