Review: the LV Alma BB shiny Monogram Vernis In Rose Florentin
โดย pangtiger
pangtiger

[SIZE="2"]สวัสดีค่ะทุกท่าน วันนี้ขอรีวิว Alma bb vernis หน่อยนะคะ ได้มาครอบครองพักใหญ่แล้ว
แต่เนื่องจากก่อนหน้านี้มีเพื่อนรีวิวไว้แค่กระทู้เดียวเท่านั้น look up ในกระทู้ห้องอื่นก็ถูกกล่าวถึงไม่มาก ทำให้ตอนนั้นตัดสินใจยากมาก แต่สุดท้ายก็ให้ temptation เป็นตัวตัดสินชะตาค่ะ

[SIZE="2"]อย่างที่ทราบข้อเสียของ vernis ถ้าเป็นหนังแก้วสีอ่อนจะดูดสีง่ายมาก รักษายาก ถ้าพลาดก็ทำใจอย่างเดียวเลยค่ะ
แต่เห็นตัวจริงของสี Rose Florentin (เข้าใจว่าเป็นสีชมพูออกนู้ดๆ เหลือบๆ) แล้วขอบอกเลยว่ายอมแพ้ บวกกับ hw สีทองๆ วิ้งๆ มาพร้อม strap ที่ช่วยลดข้อเสียของคนที่คิดว่าถือ alma แล้วโดนทักว่าแก่
งานนี้สิโรราบค่ะ ใช้ทุกวัน วันไหนลุยๆ ต้องการความคล่องตัวก็ใส่ strap
วันไหนต้องการลุคน่ารักๆ ก็ถือคล้องแขนเอา

[SIZE="2"]ข้อดี คือ เนื่องจากเป็นคนเดินทางบ่อยมาก ใช้เป็น everyday bag ก็สะดวกมากค่ะ
เป็นเพื่อนร่วมทางที่ดี ขนาด compact กำลังดี ไม่กลัวฝน

ข้อด้อย คือ ด้วยขนาดกระเป๋าแค่ 9.8" x 7.6" x 4.7" (W 23.5 x H x D11.5 cm) ใส่ได้แค่ long wallet (ขนาดไม่เกิน 7"), iPhone, สมุดใส่บุ๊คแบงค์ และของกระจุกกระจิกอีกจำนวนหนึ่งได้สบาย แต่!!ห้ามหวังมากกว่านั้นค่ะ :lol:
สำหรับคนสมบัติไม่เยอะเช่นเราถือว่าโอเคค่ะ

อีกอย่างคือ กระเป๋าต้องการการเอาใจใส่ค่ะ ใช้เสร็จต้องอาบน้ำบ้าง ขัดถูบ้าง ห่อด้วยถุงผ้าชั้นนึงก่อน dust bag อีกชั้น ระวังไม่ให้ผิวกระเป๋าสัมผัสกัน (กันละลาย) ไม่นำไปไว้ในที่ๆชื้นมาก ทุกขั้นตอนทำด้วยใจค่ะ ไม่รู้สึกว่าลำบาก มันเป็นความสุขเล็กๆ ที่ได้ดูแล :D เพราะอยากให้อยู่ด้วยกันไปนานๆ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้เพื่อนๆ รู้จัก alma bb มากขึ้น ได้ข่าวว่า sold out และ discontinued ไปแล้ว แต่ไม่ชัวร์นะคะ ลองเช็คกันดูอีกที

***รูปถ่ายจากมือถือ พยายามที่สุดแล้วค่ะ ขอนำภาพบางส่วนจาก google มาช่วย
เทียบขนาดดูนะคะ ส่วนสูง 165 นน. 46 ค่ะ

[SIZE="2"]สีจริง

ขอบคุณ SBN พื้นที่ดีๆ ค่ะ

kissy
น่ารักจังเลยค่ะ ทั้งจขกท. ทั้งกระเป๋า ถือแล้วได้สองลุคจิงค่ะ คล้องแขนคุณนาย สะพายข้างลุยๆแอบคุณหนู สวยจิง กิเลสจิงค่ะ
kim-juu
น่ารักทั้งน้องเป๋าและคุณจขกท เลยค่ะ
ยินดีด้วยนะคะ
Angelita
น้องเป๋าน่ารักจังเลยค่ะ สีหวานมาก
craftsmanship
เลือกสีได้สวยมากคะ...น่ารักจัง ดูไม่แก่ด้วยนะคะ
theIIIdEmpire
น้องเป๋าน่ารัก สีหวานมากเลยค่ะ เข้ากับจขกท จริงๆค่ะ
boma
น้องเป๋า เล็กๆๆน่ารักมากเลยค่ะ แถมสี หวานมั๊กๆๆ ^-^
sarangHae
น่ารักมากมายค่ะ
tanyaya'
ไม่แก่เลยค่ะ น่ารักดูดีจะตาย ยิ่งใส่สายสะพายด้วยแล้ว เก๋ไปอีกแบบ นางแบบก็น่ารักด้วยค่ะ ^^
rycool
สีกระเป๋าหวานมาก เหมือนสีขนมเลยค่ะ น่ารัก
earthx
สีน้องเป๋าน่ารักมากๆเลยครับ เหมาะกับไซส์เล็กๆแบบนี้มากมาย
ดูเข้ากับคุณจขกทมากๆเลยครับ..

ขอบคุณที่นำมาให้ดูนะครับ ^^
sa_samiz
น่ารักมากเลยคะ ดูเหมาะมาก
jan00009
ชอบอ่ะ น่ารักค่ะ แต่แอบเล็กไปสำหรับเรา แต่เหมาะกับจขกทค่ะ
kook
กระเป๋าสีหวานมากคะ แถมน่าัรักทั้งน้องเป๋าและเจ้าของเลยคะ
dontlikefakebag10
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
Mari Mari
สวยมากๆ เลยค่ะ!! ดูแล้วเกิดกิเลศอีกแล้ว >_<
jinchaya
แอบอยากได้สีเขียวค่า น่ารักจัง
toystory002
น่ารักมากๆเลยค่ะะะะ
เห็นยแล้วอยากได้มากกกก
แอบถามนิดนึง หนังแก้วนี่ดูแลยังไงหรอคะ ที่จขกทบอกว่าต้องขัดถูนี่คือใช้ผ้าอะไรยังไงเอ่ย
pangtiger
กันน้ำด้วย Lack spray
บำรุงหนังด้วย Lack polish
ขัดถูด้วยถุงมือ pedag
เป็นอันจบค่ะ :)

Originally Posted by toystory002
น่ารักมากๆเลยค่ะะะะ
เห็นยแล้วอยากได้มากกกก
แอบถามนิดนึง หนังแก้วนี่ดูแลยังไงหรอคะ ที่จขกทบอกว่าต้องขัดถูนี่คือใช้ผ้าอะไรยังไงเอ่ย
YunGYinGG
น่ารักมากๆๆเลยค่ะ สีหว๊านหวาน ^^
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3