มือใหม่อยากรู้
โดย taezii
taezii
ตอนนี้กำลังตัดสินใจจะถอยหลุยใบ
เลยอยากถามว่า
ถ้าซื้อผ่านพี่ๆที่นี่
กับซื้อที่shopโดยตรงซึ้งก็ต้องแพงกว่าแน่นอนอยู่แล้ว

1.)ซื้อในshopแพงกว่ากันกี่มากน้อยแค่ไหนอ่ะจ้า

2.)อยากทราบเรื่องserviceอ่ะค่ะ
ถ้าไม่ซื้อในshopจะใช้บริการ
อย่างเรื่องซ่อมแซมกระเป๋า
เค้าจะรับไหมจ้า

3.)อยากได้lvทรงเล็กๆ ถือถนัดมือ
จะเลือก speedy25 หรือ neverfull pm ดีจ้า
แล้วdamier หรือ monogramดี
ใจจิงอยากได้speedy mono
neverfull damier ทั้งสองอย่าง:D
suiteeruk
ตอนนี้กำลังตัดสินใจจะถอยหลุยใบ
เลยอยากถามว่า
ถ้าซื้อผ่านพี่ๆที่นี่
กับซื้อที่shopโดยตรงซึ้งก็ต้องแพงกว่าแน่นอนอยู่แล้ว

--- ถ้าอยากได้ของใหม่ พรีออร์เดอร์ เอาถูกกว่าค่ะ

1.)ซื้อในshopแพงกว่ากันกี่มากน้อยแค่ไหนอ่ะจ้า

--- ยกตัวอย่างเช่น sp 30 เนี่ย ในช็อปมัน 27,400 (รึเปล่าเนี่ย)
ถ้า พรีออร์เดอร์มา แพงสุดไม่เกิน 22,000 น่ะค่ะ
เห็นม๊า ประหยัดไปได้ตั้ง 5,000 แล้วแน่ะ

2.)อยากทราบเรื่องserviceอ่ะค่ะ
ถ้าไม่ซื้อในshopจะใช้บริการ
อย่างเรื่องซ่อมแซมกระเป๋า
เค้าจะรับไหมจ้า

--- รับจ้าบริการทั่วโลกจ้า ซื้อที่ไหนๆก็ส่งซ่อมที่ไทยได้ทั้งนั้นค๊า ไม่ต้องห่วงน๊า

3.)อยากได้lvทรงเล็กๆ ถือถนัดมือ
จะเลือก speedy25 หรือ neverfull pm ดีจ้า
แล้วdamier หรือ monogramดี
ใจจิงอยากได้speedy mono
neverfull damier ทั้งสองอย่าง:D

--- ใบเล็กๆ อย่าง sp 25 น่ารักดีค๊า (ราคาไม่แพงด้วยเนอะ)
เชียร์ลาย damier นะคะ จะได้ไม่เปื้อน
แต่ลาย mono ก็สวยและคลาสสิค นะค๊า
Amilicious
เชียร์ลาย damier ค่ะเพราะไม่ต้องห่วงเรื่อง คาว์ไฮด์ ดำ
inukwang
ตอบ ข้อ 1. ฝากหิ้ว ได้ถูกกว่า ตกใบละ 5000 - 6000 เลยค่ะ ยิ่งช่วงยูโรตก นี้แหม มันน่าสอย
ซะเหลือเกิน
ข้อ 2. ตอบไม่ได้ เพราะไม่เคย ไปใช้บริการเลยจ๊า

ข้อ 3 dy 25 มันเล็กไป อะค่ะ สำหรับเรานะ เปิดเป๋า หยิบของลำบากอะค่ะ

เชียร์ damier จ๊า ถือสบาย หายห่วง หาก งบเอื้ออำนวย สอย 2 ใบไปเลย เพราะ
neverfull ก็จ๊วยย เหลือเกิน:p
-bow-
ขอตอบข้อสามข้อเดียวนะ....เชียร์ speedy damier 25 จ้า เวลาถือน่ารักกว่า neverfull อ่ะ ;)
taezii
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบเลยค่า
ช่วยได้มากเลย:D:D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3