สอบถามเรื่อง Goyard x Mastermind หน่อยค่ะ
โดย spindygal
spindygal
สวัสดีค่ะ
เห็นกระเป๋าใบนี้จากพี่ ในsbnค่ะ
สนใจมากค่ะ เห็นว่าแปลกดี
หาข้อมูลเกี่ยวกับใบนี้ไม่ได้เลย ใครทราบข้อมูล และมีวิธีดูอย่างไรบ้างคะ?
รูปค่ะ

ขอขอบคุณทุกท่านมากเลยค่ะที่ช่วยเหลือ
cc_oo2
1 ดูที่ลายครับ ลองใช้มือสัมพัส ถ้านูน ก็ถือว่าโอเคครับ เพราะ โกยารด์นั้น ใช้วิธีการแต้มจุดครับ
2 ดูที่การวางต่อลายนะครับ
3 ผิวกระเป๋า จะคล้ายๆเนื้อของ lv เพราะ มีการเคลือบด้วยไวนีลคลอไรท์ ใช้ไปจะมันเงา
4 ดูที่ pouch ใบเล็ก นะครับ ตอนนี้กระดุมจะมีสองแบบคือ
4.1 กระดุมด้านในปั้มโกยารด์ จะเป็นกระเป๋าล็อตไหม่ ที่ ปั้ส เดทโคด ไว้ที่pouch และ อาจจะใหม่กว่านั้นคือปั้มไว้ที่ สาย
4.2 กระดุม pouch รุ่นเก่า จะ เป็นดาว หกจุด นะครับ แบ่งเป็นฝั่งละสามจุด
5 ดูที่หนัง กระเป๋า ที่ใช้กุ้นขอบ สายสะพาย จะเป็นหนังแท้ หนังลูกวัว ชั้นดี จะทนทาน แต่ต้องระวัง เวลาใช้ไปนานๆ ออกแดด เจอความร้อน คือ ขอบกาว จะแยกสายออกจากกัน ครับ ข้อเสัยของมัน

ยังไง รบกวนขอรูปอีกเยอะๆนะครับ ทุกจุดที่บอก จะดีมาก รุ่นนี้อาจจะเป็นลิมิเต็ด นะครับ สวยดีผมว่า
ลองดูกระดุม ที่ ฝากระเป๋านะครับ

รุ่นเก่า

รุ่นใหม่

ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3