ช่วยเลือกสีบาลองด้วยค่ะ^^
โดย kikalicious
kikalicious
ดีใจ..ในที่สุดก็ปลงตกตัดสินใจซื้อบาลองใบแรกได้ซะที
เราเลือก DAY ค่ะ เพราะดูลุย ๆ ดี ไม่ต้องมาดเนี้ยบมากเท่าไหร่ซึ่งสอดคล้องกับบุคลิกโกโรโกโสของผู้เป็นเจ้าของ ตากแบงค์จนครบ กะจะโทรไปสั่งแล้ว...
ทีนี้ไม่รู้จะซื้อสีอะไรดีอ่ะค่ะ ที่เข้าวินมีดังนี้
1. Black (แน่นอน สำหรับใบแรก ขอเซฟ ๆ)
2. Navy (ไปเห็นในเว็บบาลอง เออ ก็สวยดีแฮะ)
3. Marine (คล้าย navy หรือเปล่าคะ??? แต่ก็สวยเหมือนกัน แต่อาจหายาก)
4. Sapphire (แต่เค้าว่าสีม่วงแม่หม้าย...)

จิตตกอีกแล้วครับท่าน เลือกไม่ถูกอย่างแรง สวยทุกสีแต่ไม่มีตังค์ซื้อหมด พ่อแม่พี่น้องช่วยโหวตหน่อยครับทั่น!!!

ปล. แล้วหมุดธรรมดาหรือหมุดเงินดีกว่ากันฮ่ะ??? แอบอายหมุดใหญ่เหมือนกันไม่อยากเป็นเป้าสายตา แต่มันก็สวยเนอะ T-T
amm
ใบแรกเลือก day เหมือนกันเลยค่า:D เชียร์สี sapphire ค่ะ เก๋สุดๆ แต่ถ้าอยากเรียบร้อยหน่อยก็ marine น๊า เชียร์ 2 สีนี้เท่าน้านค่า ต้องทำใจนะคะ เพราะเดี๋ยวน้องเป๋าก็จะออกลูก ออกหลานตามมาเรื่อยๆ;)

ปล. เป็น RH girl ค่า เลยเชียร์หมุดธรรมดานะ เซอร์ดีจ้ะ
veetamintC
ชอบสี marine ของปีนี้ม๊ากกๆๆ ถ้าสีนี้ไม่มีแล้วค่อยสอย sapphire แทน อิอิ
KeRoRo
ถ้าจำไม่ผิด marine =navy นะฮ่ะ

หรือจะรอสีใหม่ของปีหน้าไหมมมมมม

มี Officier เข้มกว่ามารีน อมม่วงนิดนึงงับ

แต่ถ้าเชียร์ เชียร์ มารีนนนนนนนนนนนนน หมุดเงิน

ไม่ชอบดำ เพราะกลัวเขียวววววว
kunmuay
Originally Posted by KeRoRo
ถ้าจำไม่ผิด marine =navy นะฮ่ะ

หรือจะรอสีใหม่ของปีหน้าไหมมมมมม

มี Officier เข้มกว่ามารีน อมม่วงนิดนึงงับ

แต่ถ้าเชียร์ เชียร์ มารีนนนนนนนนนนนนน หมุดเงิน

ไม่ชอบดำ เพราะกลัวเขียวววววว

อยากให้ลองดูสีใหม่เหมือนกันอะค่ะ น่าจะสวยมากๆเลยนะคะ
kikalicious
แง้ว..คุณน็อตบอกแบบนี้ ว่าจะซื้อแล้วน้าาาา 555

ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่า navy = marine ป่าว เพราะเห็นสี navy ใน official website ส่วน marine เคยส่อง ๆ ของชาวบ้านเอา 55

ตอนนี้เริ่มเอนมาทางสีน้ำเงินละ ปีหน้าฟ้าใหม่ตากแบงค์อีกทีแล้วค่อยซื้ออีกก็ได้เนอะ ฮ่าๆๆๆ หาทางไปเรื่อยเรา
KeRoRo
Originally Posted by kikalicious
แง้ว..คุณน็อตบอกแบบนี้ ว่าจะซื้อแล้วน้าาาา 555

ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่า navy = marine ป่าว เพราะเห็นสี navy ใน official website ส่วน marine เคยส่อง ๆ ของชาวบ้านเอา 55

ตอนนี้เริ่มเอนมาทางสีน้ำเงินละ ปีหน้าฟ้าใหม่ตากแบงค์อีกทีแล้วค่อยซื้ออีกก็ได้เนอะ ฮ่าๆๆๆ หาทางไปเรื่อยเรา

แหง่ววววววววววววววววว

สอยมารีนโลดดดดดดดดดดดดดดด หมุดเงินน้า เห็นในช้อปแล้ว อยากได้อ่า

สวยเข้ม เท่ห์ สกปรกยากด้วยค้าบบบบบบบบ
Arlex
เชียร์ Marine หมุดเงินค่า จ๋วย :)
mybigboss
ชอบสีดำหมุดทองเป็นการส่วนตัว ดูเซอร์แต่แอบหรูด้วยหมุด
bunny_strawberry
ใบแรกของเราเลือกสีดำอ่ะ สีอันเป็นอมตะนิรันดร์กาลลลลลล
แต่ใบต่อไปคงเลือกสีๆแหละ
รอสีปีหน้าค่ะ
ilikeprada
อยากจะบอกว่า เวลาซื้อเนี่ย เครียดเหมือนกัน แต่ต้องคิดแบบนี้ดีไม๊.. 1. เห็นแล้วปิ๊ง 2. ดูกระแสนิดนึง 3. การใช้งานจริง
อย่างใบแรก ผลเสียของเราคือสีอ่อนไป ผลคือ ใช้ได้ไม่บอ่ย รักษายากมากก.. เพราะด้วยหนังบางๆเนี่ย (ถามชอปบอกเป็นหนังแพะ) .. มันรักษาค่อยข้างยากน่ะค่ะ
แนะนำว่า เลือกจริงๆ ลองเป็นสีเข้ม.. ถ้าดำ.. เบสิกเกินไป.. กอปกระจาย (แม้ไม่จะไม่เหมอืน)
ได้มา 2 คำตอบค่ะ
1. สีเข้ม....navy or sapphire navy เข้ากับเสื้อผ้าได้เยอะ.. แต่ sapphire สวยสะดุดตา ซีซั่นนี้นิยมอย่งยิ่ง..
2. หมุดใหญ่.. สวย และใหม่กว่าค่ะ
ปล. หมุดใหม่ ไม่ใหญ่จนเกินไป ส่วนกลัวว่าจะเป็นเป้าสายตา อย่าไปสนเลยค่ะ เพราะเราซื้อมาใช้ (ก็อยากให้คนมองนี่นา)...

เปรียบเทียบให้เห็นชัดๆๆ
kikalicious
ขอบคุณทุก ๆ ความเห็นของพ่อแม่พี่น้องนะครั่บ!

คุณ ilikeprada ขอบคุณมาก ๆ สำหรับภาพประกอบนะคะ ยั่วกิเสสปรี๊ดมาก
วันนี้ตอนเที่ยงไปเดินวนเวียนแถวร้านที่จะพรี แถวทองหล่อ เค้าไม่เปิดร้านสักที

ตัดสินใจละๆๆๆ น้ำเงินหมุดเงินโลดดดดดดด โฮก!!!
-bow-
มารีนหมุดเงินเลยค่ะ รับรองตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ ;)
amm
ได้แล้วอย่าลืมมาโชว์นะคะ
natraps
.. อ่า เล็ง Day ไว้เหมือนกัน ยิ่งเห็นรูปแล้วอยากได้มากกกก

แอบมาเก็บข้อมูลค่า.. แล้วพรีร้านไหนอ่ะค่า ถูกกว่าที่ shop เยอะเลยป่าว
:):)
orange
navy โลด สวยๆๆๆ
DenMark
SGH Marine กับ GGH Black สวยคับ ขึ้นกับการแต่งกายคับ

ถ้าแนวเบสิก ก็ มารีนคับ
ถ้าแอบเปรี้ยวๆ เท่ๆ ก็ดำหมุดทองคับ
kikalicious
ขอบคุณพ่อแม่พี่น้องมากค่าา..คุณเด่นเซียนบาลองแว่บมาด้วย ^^ เชื่อ ๆ ๆ ทุกคน เลยค่าาา ตอนนี้ซื้อ marine หมุดเงินแล้ว แหะๆ ได้ของแล้วจะเอามาให้ดูนะคะะะะ
barumbum
ถ้าใบแรกเลือกสีดำค่ะ สวยตลอดกาล อิอิ
kikalicious
T-T สถานการณ์น้องน้ำเงินหมุดเงินล่าสุด ดีเลย์ เพราะม็อบที่สนามบินอ่ะ แงๆ
tanpopo
ม็อบกระทบทุกอย่างจริงๆ

ขอให้มาถึงไวๆนะค้า
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3