อยากให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวSBNที่มีห้องนอนสวยๆน่ารัก มาแบ่งปันรูป เพื่อเป็นวิทยาทานในการทำห้องนอนใหม่ค่ะ
โดย Kathy P
Kathy P

[SIZE="5"]พอดีตอนนี้ กำลังจะทำห้องนอนใหม่ แต่ไม่รู้ว่าจะทำแบบไหนดี เพราะหลายใจมาก

ว่าจะทำแบบ Vintage หรือ แบบน่ารักๆ เลยอยากขอความเห็นจากพี่น้อง ชาว SBN

ที่น่ารักทุกท่านค่ะ เพราะคิดว่าคงมีห้องนอนของหลายๆท่านน่าสนใจ มาแชร์กันนะคะ

ขอบคุณนะค๊าาาาา

cottonchef
อยากดูด้วยคนมากมาก ตอนนี้ห้องนอนเรา ไม่มีเตียง ไม่ได้ตกแต่งเลย:(

รอ อยู่ ขอรอชมด้วยคนจ้า :D
Sweet_Jasmine
[SIZE="3"]มีเซฟไว้นิดหน่อยค่ะ

[SIZE="3"]ห้องนี้อาจจะเหมาะกับคุณฝ้าย มีเตียงให้เบบี๋ด้วย

[SIZE="3"]แบบประหยัดพื้นที่ค่ะ

[SIZE="3"]ห้องนอนเด็กๆ

Kathy P
wowwww สวยๆทั้งนั้นเลยค่าาาา ชอบจังเลย ขอบคุณมากๆเลยนะคะ สำหรับรูปห้องนอน พี่ๆน้องๆsbn รสนิยมดีกันทุกคนเลยค่ะ^^
galsberry
เห็นรูปแล้วชอบมากๆๆค่ะ

ชอบแนวแบบรูปแรกๆอ่ะค่ะ น่านอนจัง
DOUNGDOM
ถ้าได้ห้องนอนแบบรูปแรก จะอยู่แต่บ้านเลยค่ะ ^^*
IamI
ห้องน่ารักมากๆ...เห็นแล้วอยากได้ห้องใหม่จังเลย :D
latoonce
ถ้าจัดห้องนอนได้แบบนี้

คงนอนหลับฝันหวานทุกคืน :D
cottonchef
Originally Posted by Sweet_Jasmine

Originally Posted by Sweet_Jasmine
ห้องนอนเด็กๆ

ห้องแรก ให้ลูกนอนก็ได้ แม่นอนก็ดีค่ะ

ห้องสอง น่ารักมากเลย เหมาะไว้ที่บ้านค่ะ

ห้องสาม จะให้แฟนไปทำที่เชียงรายคิคิ น่าร๊ากกก :D
nunie
ห้องน่ารักมากๆค้า ส่วนตัวชอบแบบ laura ashley ลองดูนะคะ :D
noo_pizza
คุณ jasmin ต้องโชว์แนบวินเทจเหมือนเราแน่

แต่ยังไม่รู้จะแต่งอย่างนี้จรง ๆหรือเปล่า แบบว่าบ้านใหม่ออกแนวโมเดิร์นอา...

อันนี้นึกถึง cottage อ่ะค่ะ คงไม่มีใครสร้างแบบนี้ขายในกรุ่งเทพ
มีตังค์เยอะ ๆ จไปสร้างเอง

กะจะเอาแค่ห้องเป็นแบบอารมณ์นี้ แต่คิดก่อน

เครดิตภาพจากกระทู้ในพันทิฟอ่ะค่ะ ชอบก็เซพไว้

barumbum
พี่ลิค่ะ

น่ารักทุกแบบเลยอ่าค่ะ:)
Originally Posted by noo_pizza
คุณ jasmin ต้องโชว์แนบวินเทจเหมือนเราแน่

แต่ยังไม่รู้จะแต่งอย่างนี้จรง ๆหรือเปล่า แบบว่าบ้านใหม่ออกแนวโมเดิร์นอา...

อันนี้นึกถึง cottage อ่ะค่ะ คงไม่มีใครสร้างแบบนี้ขายในกรุ่งเทพ
มีตังค์เยอะ ๆ จไปสร้างเอง

กะจะเอาแค่ห้องเป็นแบบอารมณ์นี้ แต่คิดก่อน

เครดิตภาพจากกระทู้ในพันทิฟอ่ะค่ะ ชอบก็เซพไว้

[SIZE="3"]
พูดถึงแนววินเทจก็สวยดีค่ะ แต่จริงๆไม่ได้ชอบแนวนี้เท่าไหร่ มันหวานไปนี้สสส
ลิชอบแนวclassic comtemporary แบบ Barbara Barry
หรือart deco แบบFENDIมากกว่าค่ะ 2แบรนด์นี้คือบ้านในฝันเลย (ในฝันเท่านั้นนะคะ 55)
แต่ห้องนอนในความเป็นจริงนี่แนว [SIZE="5"]ไร้สไตล์
เลยค่ะ:D

Originally Posted by barumbum
พี่ลิค่ะ

น่ารักทุกแบบเลยอ่าค่ะ:)

[SIZE="3"]ใช่ น่ารักจริงๆ พี่ชอบห้องนอนเด็กอ่ะ เห็นแล้วอยากมีลูกเรย:D
cottonchef
Originally Posted by noo_pizza

นี้ก็สวยค่า เซฟเก็บไว้ก่อนไม่ว่ากันนะคะ :D
Kathy P
ชอบเซตนี้เหมือนกันค่ะ ไม่แหววจนเกินไป

แต่จริงๆ แอบอยากเห็นห้องของพี่ๆชาวSBN มากว่า

ใครมีลองมาโพสไว้นะคะ ^^
jiji_ch
[SIZE="3"]เซฟเก็บไว้นิ๊ดสสสเดียวเองเนอะ...มะลิเนอะ

ปล.แอบเซฟไว้เผื่อตกแต่งห้องนอนจนๆๆไว้แว้วววอ่ะ
Tinuviel
เราแก่แระ เลยชอบแนวหรูหราเป็นทางการหน่อยอ่ะค่ะ แหะๆ ^__^"

ถ้าได้ทำบ้านใหม่ ก็อยากทำห้องสวยๆเหมือนกันค่ะ >__<(ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้ทำซะที)

my_mim
มีแต่สวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ

แต่ไอ้มุ้งๆ ม่านๆนี่ท่าจะทำความสะอาดยากเนอะ
fly-high
เข้ามาดูแล้วเพลินมากเลยค่ะ มีไอเดียจัดห้องอีกเยอะเลยขอบคุณนะคะ^^
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3