คิดยังไงถ้ามีคนขาย Chanel classic flap 10" ราคา 720$(25,200B) ของใหม่บอกว่าแท้คะ
โดย Silious
Silious
เผอิญว่าเราไปเจอมา เลยลองคุยๆดู เค้าบอกว่าเป็นของแท้จาก chanel boutique สิบนิ้ว สีขาว หนังคาเวียร์ โซ่เงิน เค้าบอกว่าเป็นของแท้ 100% และ guarantee money back ด้วยแหน่ะ(!)

เราถามเค้าว่า ของอยู่ที่ไหน เค้าบอกว่า ตอนนี้ของอยู่ที่อิตาลี่ แต่ตัวเค้าอยู่ที่ HK และเค้าบอกอีกว่า ถ้าเราจ่ายเค้าแล้ว เราจะได้ของภายใน 5 วันจะส่ง EMS ให้

แล้วเราก็คิดว่า ของนี้มันจะถูกเกินไปกว่าที่จะเป็นของจริงมั๊ยคะ เราขอให้เค้าถ่ายรูปมา ตอนแรกเค้าบอกว่า เค้าไม่มีรูปตอนนี้ พอถามอีกเค้าบอกไม่มีกล้อง (อันนี้คือก่อนเราถามเค้านะคะว่าของอยู่ที่ไหน) ที่ประกาศโฆษณาที่เค้าลงก็มีรูปอยู่สองสามรูป แต่เป็นรูปภายนอกแล้วก็รูปเปิดกระเป๋า เราก็คิดว่าไม่น่าจะใช่รูปจริงของเค้า (แหมๆ ก็มาบอกว่าของอยู่อิตาลี่ซะ)

พอเราถามเค้าว่า ทำไมราคามันถูกจัง เค้าก็บอกว่ามันเป็น wholesale price และเค้าก็พยายามจะ gain positive for future businesses. ค่ะ นี่คือยกคำเค้ามาเลยนะ เพื่อนๆพี่มีความเห็นว่าไงบ้าง เค้าตั้งใจหลอกเราเลยรึเปล่าหว่า

ปล. พอเราถามเค้ามากๆ เค้าก็บอกว่าให้เราโอนเงินให้เค้าก่อน 60% แล้วพอเราได้รับของค่อยโอนให้อีก 40% ก็ได้ เราบอกเค้าว่าคงทำให้ไม่ได้ บอกเค้าส่งของมาก่อนสิ แล้วจะโอนให้ 100% เลย(555 ใครจะยอมฟร่ะ) เค้าก็บอกว่า ถ้าผ่าน paypal อ่ะ คงจะทำได้นะ แต่เราก็ไม่มี paypal ด้วยไม่มีความรู้เรื่องนี้ด้วย ยังไงขอความเห้นเพื่อนๆหน่อยค้า
robert
น่ากลัวค่ะ อย่าเสี่ยงเลย เคยอ่านเจอในเวปไซต์ขายกระเป๋า brandname ของฝรั่ง โดยให้เหตุผลว่าราคาถูกเพราะได้ของมาล็อตใหญ่ เราก็พยายามหา feedback จากคนซื้อ ปรากฎว่าเป็นของปลอมค่ะ อ้างว่าคนขายอยู่อเมริกาแต่ของส่งจากฮ่องกง
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3