? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? Serial Number ของ GUCCI มันมีความหมายเหมือน LV มั้ยอะคับ ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?
โดย iamBeaveR
iamBeaveR
ตัวเลข 12 ตัว ของ Gucci นี่มันมีความหมายมั้ยอะคับ ใครพอจะทราบบ้าง?
ขอบคุณคับ
devereaux
serial no. กุชชี่จะเป็น article number, model number แล้วก็ Gucci season code อ่ะ

เลข 6 ตัวบนจะเป็นเลขบ่งบอกรุ่นของกระเป๋าอ่ะ ว่ากระเป๋านั้นเป็นรุ่นไหนแบบไหน เลขแถวนี้จะซ้ำกันได้
ส่วนเลข 4-6 ตัวล่าง จะเป็นเลขเฉพาะกระเป๋าใบนั้นๆ
Meesook
Originally Posted by devereaux
serial no. กุชชี่จะเป็น article number, model number แล้วก็ Gucci season code อ่ะ

เลข 6 ตัวบนจะเป็นเลขบ่งบอกรุ่นของกระเป๋าอ่ะ ว่ากระเป๋านั้นเป็นรุ่นไหนแบบไหน เลขแถวนี้จะซ้ำกันได้
ส่วนเลข 4-6 ตัวล่าง จะเป็นเลขเฉพาะกระเป๋าใบนั้นๆ

แล้วเลขแถวล่างซ้ำกันได้มั้ยคะ? พอดีเห็นกระทู้นึง ขายกระเป๋าที่มีเลขทั้งแถวบน และแถวล่าง เหมือนของปลอมที่เราเคยโดนมาเด๊ะเลยค่ะ (และก็มีบางจุดที่น่าสงสัยด้วยค่ะ แต่ไม่ชัวร์) ถ้าเลขแถวล่างมันเป็นเลขประจำกระเป๋า และซ้ำกันไม่ได้ จะได้ไปเตือนเพื่อนๆ ว่าอันนั้นปลอม
devereaux
Originally Posted by Meesook
แล้วเลขแถวล่างซ้ำกันได้มั้ยคะ? พอดีเห็นกระทู้นึง ขายกระเป๋าที่มีเลขทั้งแถวบน และแถวล่าง เหมือนของปลอมที่เราเคยโดนมาเด๊ะเลยค่ะ (และก็มีบางจุดที่น่าสงสัยด้วยค่ะ แต่ไม่ชัวร์) ถ้าเลขแถวล่างมันเป็นเลขประจำกระเป๋า และซ้ำกันไม่ได้ จะได้ไปเตือนเพื่อนๆ ว่าอันนั้นปลอม

เท่าที่ทราบมาคือเป็นเลขแถวล่างจะเป็นซีเรียลเฉพาะเฉยๆอ่ะครับ กระเป๋าแต่ละใบจะไม่ซ้ำกันครับ แต่ในทางกลับกันคือ ผู้ผลิตของปลอมบางทีสามารถเมคเลขแถวล่างได้เองครับ โดยการ copy style number แถวบนลงมาก่อนเพราะ เลขแถวบนซ้ำได้ครับสำหรับรุ่นนั้นๆ จึงมีสิทธิ์ที่จะเจอของปลอมที่ซีเรียลแถวล่างตรงกับของจริง หรือไม่ตรงก็ได้ครับ
authentic_only
คุณ meesook คะ ไม่ทราบว่าเป็นใบเดียวกับที่เราสงสัยเปล่า แต่แว๊บแรก เราแอบคิดว่ามันวนมาอีกแน่ๆ
แต่เราไม่ทราบว่า GG มีเลขซีเรียลเฉพาะด้วยอ่ะค่ะ

ถ้าใช่นี่แอบคิดว่า รู้ว่าปลอมยังจะมาขายต่ออีก รู้ทั้งรู้ยังจะทำอ่ะจ้า

Originally Posted by Meesook
Meesook
Originally Posted by authentic_only
คุณ meesook คะ ไม่ทราบว่าเป็นใบเดียวกับที่เราสงสัยเปล่า แต่แว๊บแรก เราแอบคิดว่ามันวนมาอีกแน่ๆ
แต่เราไม่ทราบว่า GG มีเลขซีเรียลเฉพาะด้วยอ่ะค่ะ

ถ้าใช่นี่แอบคิดว่า รู้ว่าปลอมยังจะมาขายต่ออีก รู้ทั้งรู้ยังจะทำอ่ะจ้า

ไม่แน่ใจอ่ะค่ะ เพราะมันก็เป็นไปได้ว่าใบปลอมที่เคยเจอ อาจจะไปลอกตัวเลขของใบนั้นมาก็ได้อ่ะค่ะ ฟันธงไม่ได้ เลยงงๆ ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3