ขอวอบถามเซียนๆน้องม้าหน่อยค่ะ ว่ารุ่นนี้รุ่นอะไรคะ
โดย ibuilt
ibuilt
[SIZE="4"]ก่อนอื่น ขออนุญาตนำรูปจากแม่ค้า Glitter mom ก่อนเลยนะคะ

อยากถามพี่เซียนๆว่ารุ่นนี้รุ่นอะไรคะ แล้วชื่อสีอะไรคะ จะไปซื้อที่ชอปหนะค่ะ
ไม่รู้ชื่อรุ่นอะไร กลัวไปที่ชอปแล้วหน้าแตกค่ะ แหะๆ >w<
คุณแม่เห็นแล้วอยากได้หนะค่ะ แต่บิ๊วไม่เซียนแอร์เมสเลยค่ะ

รบกวนด้วยนะค๊าา (:*

[SIZE="4"]ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านเลยนะคะ
HAPPY SONGKRAN DAY KA (:*
BOTANIC
It's a new herbag kab

Colour Bougainvillea kab (s/s 10)

Ps thai shop mai import herbag leaw na kab(not sure)
ibuilt
Originally Posted by BOTANIC
It's a new herbag kab

Colour Bougainvillea kab (s/s 10)

Ps thai shop mai import herbag leaw na kab(not sure)

โอ๊ะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ เดี๋ยวถ้าชอปไทยไม่มียังไง
คงไม่พ้นสั่งพรีในSBNนี่แหละค่าา (:*

Chinwa
ล่าสุดไม่เห็นในช็อปแล้วนะครับ

แต่ลองไปดูก็ได้ครับ sa น่ารักมากฮะ
revolution02
มาขออนุญาติตอบล่ะ...

ชื่อรุ่นกระเป๋าคือ..Herbag Zip..

ในรูปไม่แน่ใจขนาดนะน่าจะเป็นไซด์..PM..(เดาเอานะ)

ส่วนสีเท่าที่เห็นในรูปคือสีส้ม(orange)นะ..เพราะสีbougainvilleaจะออกสีชมพูสดเกือบแดงนะจ๊ะ

ส่วนจะมีเข้ามาขายในไทยรึป่าวนั้น..
คิดว่าน่าจะมีมานะเพราะดูเหมือนเอากลับมาปรับโฉมใหม่น่ะ..
ถ้าให้แน่นอนก็ลองสอบถามSAหน้าร้านดูเอานะจ๊ะ..
little chitsu
รุ่นนี้เพิ่งไปเห็นที่ Shop Isetan Shinjuku ที่ญี่ปุ่นมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาค่ะ เป็น herbag ค่ะ ที่ญี่ปุ่นเห็นมีสีนี้ แล้วก็สีฟ้าค่ะ แต่รู้สึกว่าเค้าจะไม่มีกระเป๋าสำรองให้เหมือน herbag รุ่นก่อนนะคะ (คุยกับ SA ที่ร้าน แต่ไม่แน่ใจว่าฟังผิดรึเปล่า เพราะ SA เค้าพูดอังกฤษไม่ค่อยได้ เอ๋...หรือว่าเราพูดแล้วเค้าฟังไม่รู้เรื่องก็ไม่รู้ :P)
ibuilt
Originally Posted by revolution02
มาขออนุญาติตอบล่ะ...

ชื่อรุ่นกระเป๋าคือ..Herbag Zip..

ในรูปไม่แน่ใจขนาดนะน่าจะเป็นไซด์..PM..(เดาเอานะ)

ส่วนสีเท่าที่เห็นในรูปคือสีส้ม(orange)นะ..เพราะสีbougainvilleaจะออกสีชมพูสดเกือบแดงนะจ๊ะ

ส่วนจะมีเข้ามาขายในไทยรึป่าวนั้น..
คิดว่าน่าจะมีมานะเพราะดูเหมือนเอากลับมาปรับโฉมใหม่น่ะ..
ถ้าให้แน่นอนก็ลองสอบถามSAหน้าร้านดูเอานะจ๊ะ..

ขอบคุณมากค่ะ มาข้อมูลแน่นปึ๊ก เดี๋ยวไว้จะลองไปถามSAที่ชอปดูค่ะ
แล้วพอจะทราบราคาคร่าวๆไหมคะ เผื่อบิ๊วจะได้ใช้เงินตัวเองออกไปเลยหนะค่ะ..

Originally Posted by little chitsu
รุ่นนี้เพิ่งไปเห็นที่ Shop Isetan Shinjuku ที่ญี่ปุ่นมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาค่ะ เป็น herbag ค่ะ ที่ญี่ปุ่นเห็นมีสีนี้ แล้วก็สีฟ้าค่ะ แต่รู้สึกว่าเค้าจะไม่มีกระเป๋าสำรองให้เหมือน herbag รุ่นก่อนนะคะ (คุยกับ SA ที่ร้าน แต่ไม่แน่ใจว่าฟังผิดรึเปล่า เพราะ SA เค้าพูดอังกฤษไม่ค่อยได้ เอ๋...หรือว่าเราพูดแล้วเค้าฟังไม่รู้เรื่องก็ไม่รู้ :P)

อ่อ ที่ญี่ปุ่นมี2สีเหรอคะ ขอบคุณมากค่ะ เพราะว่าไม่สันทัดน้องม้าเท่าไหร่คะ เลยไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่
แต่ละสีเรียกว่าสีอะไรยังมั่วๆเลยค่ะ ขอบคุณที่มาตอบนะคะ

เม๊าค่ะ..บิ๊วก็เคยเข้าชอปที่ญี่ปุ่นค่ะ บิ๊วถามอังกฤษเค้าดันตอบญี่ปุ่น
บอกNo Japaneseเค้าก็ไม่เชื่อค่ะ บอกว่าบิ๊วหน้าเด็กญี่ปุ่น 55 (ไม่รู้เอาอะไรมอง)
เถียงกันอยู่นานเลยทีเดียวกว่าจะเชื่อ ต้องควักพาสปอร์ตกันเลยทีเดียวค่ะ แหะๆ
ราคาไซด์PMโดยประมาณ..75,000 บาท

มีหลายสีเหมือนกันนะ..
ส้ม(orange),ฟ้าอ่อน(ciel),ชมพูสด(bougainvillea),ดำ(noir),ครีม(naturel)..
และคิดว่าน่าจะมีอีกหลายสีที่ผลิตนะ..(เดาอีกแล้วล่ะ)
หุหุ..มาขอแก้ไขราคาคือ..77,000บาทนะจ๊ะ

ไปดูมาที่Emporiumวันนี้SAบอก..ของหมดแต่จะมีเข้ามาอีกล่ะ..
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3