TM Review พา Longchamp ตะลุยหิมะ แดนโสม เจอความเย็น LC อยู่ทรงสวยงามเชียวค่ะ
โดย littlejay
littlejay
[SIZE="3"]LC เค้าไปกับเราได้ทุกที่จริงๆค่ะ จะอากาศร้อน หรือ หนาว สะดวกใช้ทุกสภาพอากาศจริงๆ

ทริปนี้ ไปเกาหลี กับ Business Airline ในทริปงานเปิดตัวสายการบินใหม่ Business Air

ที่ใช้อยู่ตอนนี้มี 2 ใบ คือ size M หูสั้น Limited HK สีม่วง Naciss ซื้อพี่อุ้มมาใช้ค่ะ ต้องขอบคุณพี่อุ้มมากๆ แบ่งกระเป๋าสวยๆ ให้อาร์มได้ใช้ค่ะ (อารมณ์จะเอาใบนี้ให้ได้ กรี๊ดๆ ทำเสียงตื่นเต้นจนแม่ค้าเค้าตกใจ :p เพียงเพราะแพ้ทางสีม่วงเท่านั้นค่ะ ลืมตัวไปเลย)

อีกใบเป็น ไซส์ L Limited Eiffel สี Graphite carry ขึ้นเครื่องบิน สบายเชียวค่ะ น้ำหนักกระเป๋าเบา
จุของมาก ได้มาก ลอคกุญแจได้ด้วยค่ะ (สำหรับ ไซส์ L และ XL ที่ปลายซิปจะมีรู รูปรีๆ ให้คล้องก็กุญแจระหว่างกระเป๋ากับซิป)
ส่วนมากสายการบิน จำกัดน้ำหนัก carry 7-10 kg เจอกระเป๋าเดินทาง แบบมีล้อลาก น้ำหนักกระเป๋าอย่างเดียว หลาย kg เชียวค่ะ สะดวกใช้กว่า แต่น้ำหนักต้องระวังถ้าบินกับหางแดงนะคะ

รูปนี้ ระหว่างนั่งรอที่ Gate ค่ะ ไซส์ L ตุงเชียวค่ะ เสื้อ โคท หนาๆ 2 ตัว และ ผ้าพันคอ ถุงมือ หมวด แว่นตา เครื่องสำอางค์ แปรงสีฟัน

ในไซส์ M ยังไม่มีอะไรค่ะ มีแต่กระเป๋าเงิน passport และ โทรศัพท์

[SIZE="3"]ทั้ง 2 รูป ไม่ได้ใส่ฐานนะคะ เปรียบเทียบ In door กับ Out door

รูปแรก In door ไม่หนาวมาก ก้นกระเป๋า ห้อยเชียวค่ะ

รูปที่สอง Out door เจอความหนาวเย็นเข้าไป อยู่ทรงสวยงาม เชียวค่ะ กระเป๋าแบบว่า เนื้อฝ้าแน่นมากๆค่ะ (แอบนึกว่า มิน่าล่ะ ชาวยุโรปใช้ LC กันรึ่ม รึ่ม ดูตามรูปรีวิว ไม่เห็นกระเป๋าเหี่ยว เพราะอากาศหนาวนี่เอง)

nongjall
กระเป๋างาม คนก็งามนะค่ะพี่อาร์ม ^__^
aum_n
หนีร้อนไปหนาวนี่เองพี่อารมณ์ อิอิ
aum
อิอิ กระเป๋าม่วง น้องอาร์มถือแล้วงามจ้ะ ไอเฟลไซส์ L ก็น่ารัก

เป็นความรู้ใหม่เลยนะเนี่ยว่าอยู่ในที่หนาวมากๆแล้วกระเป๋า LC จะเป็นทรงสวยได้เองจริงๆ

ถ้ามีรูปเพิ่มก็เอามาแบ่งกันดูอีกนะจ้ะ ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Ohh
ใช่คะ เป็นความรู้ใหม่เหมือนที่คุณอุ้มบอกจริงๆ ว่ากระเป๋าจะเป็นทรงสวย ถ้าอยู่ในที่อากาศหนาวมาก.กกก

สีม่วงสวยจริงๆ เนอะคุณอาร์ม เนี้ยะโอ๋เพิ่งขายสีม่วงหูสั้นไปเอง เด๋วต้องไปหากลับมาให้ได้ 555+

รูปสวยมากคะ ^^
mindmelody
สีม่วง สวยจังค่ะ
Tukta Janes
[SIZE=5]แม่ค้าหนีเที่ยว แต่ขอบอกน้องเป๋าสวยเหมาะกับคนถือทุกใบเลย รูป outdoor สวยมากๆ ค่ะ:D
craftsmanship
รูปสุดท้ายสวยจังเลยค่ะ
เป็นกระเป๋าที่ใช้ได้คุ้มค่ามาก ไปได้ทุกที่จริงๆ ค่ะ
ไม่ต้องเสียดาย และไม่กลัวเปื้อนด้วยนะคะ
ParnParn
กระเป๋าสีม่วงงามมั่กๆเลยคะ เป็นรุ่นผ้าหนา แบบพับไม่ได้หรือเปล่าคะ ไม่เคยเห็นเลย สวยจริงๆ
enucat
กระเป๋าสวย คนก็น่ารักคะ
aungsumc
คนก็งามกระเป๋าก็งามนะคะ คุณอาร์มน่ารักจังค่ะ เพิ่งเห็นหน้ากันชัดๆ นี่เอง ไอเฟล size L สวยมากๆ เลยค่ะอังไม่ได้ซื้อเก็บไว้เลย มาซื้ออีกทีก็สี NAVY แล้วหละ ฝากคุณตุ๊กตาซื้อมาให้น่ารักเหมือนกัน เสียดายไม่ได้เก็บสี กราไฟท์ ไว้ค่ะ
obab
พี่อาร์ม
หายไปเที่ยวเกาหลีนี่เอง
สวยเชียวน้า ^^
เพิ่งรู้เหมือนกันน๊ะเนี่ย ว่าเวลาน้องเป๋าเค้าหนาว เค้าจะเป็นทรงโดยอัตโนมัต
makeberry
แอบหนีไปเที่ยวไม่ชวนเลย เดี๋ยวจะแอบหนีไปบ้างละ อิอิ ^^
wawe
นางแบบมารีวิวกระเป๋าได้น่ารักแบบนี้นี่เอง ทำให้ลูกค้าเกิดความอยากได้อีกค่ะ
littlejay
[SIZE="3"]นางแบบ อ๊าย อายค่ะ เพิ่งเห็นรูปตัวเอง ขึ้นหน้าแรกของเวป ขอเปลี่ยนรูปแรกเป็นรูปกระเป๋านะคะ

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะคะ

ใช่ค่ะ หนีเที่ยวยาวเลยค่ะ

ใบสีม่วงใบนี้ใบโปรดเลยค่ะ เพื่อนสนิทขอซื้อต่อ ไม่ยอมขายให้ เจอกันครึ่งทาง ให้ยืมไปใช้แทนค่ะ

:D
LovelyBijoux
น่ารักทั้งคนทั้งกระเป๋าเลยจ้า
SUWAJEE
:D:D(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
kim-juu
เห็นแล้วอยากจะซื้อมาใช้มั่งค่ะ สีน่ารักมากค่ะ
ms.kloset
น่ารักมากมายค่า ^^
Applepie99
เพิ่งเหนว่าตอนนี้ longchamp thailand เขามี facebook แล้วนะคะ เผื่อมาคำถามหรือข้อสงสัยอะไรก้สอบถามได้ มีอัพเดทคอลเลคชั่นใหม่ๆด้วย
http://www.facebook.com/pages/Longchamp-Thailand/112567952158725
ลิ้งค์นี้เลยคะ
victerrynk
ไปเกาหลีครั้งแรกหิ้วน้องหม่อน (mulberry)ไปเลยค่ะ เราใช้oversizeด้วย หนักมาก แต่คิดว่าถ่ายรูปออกมาคงจะสวยน่าดูเลยยอมหิ้วไป
ไปช่วงปลายหนาวต้นๆใบไหม้ผลิ คิดว่าไม่น่าจะเจอทั้งฝนทั้งหิมะ ผลปรากฎเจอมันทั้งสองอย่าง เล่นเอาน้องหม่อนโทรมไปเลย นึกสภาพกระเป๋าหนังกลางฝนและหิมะพร้อมๆกันสิค่ะ ฝันร้ายชัดๆเลยค่ะ
พอจะไปรอบสองเราคว้าเจ้า LC แบบไม่คิดเลยค่ะ เปียกเปื้อนยังไง ซักได้สบายมาก เป็นกระเป๋าที่ควรพาไปเที่ยวเป็นอันดับหนึ่งในใจเลยค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3