Longchamp für immer!
โดย modernmom
modernmom
Longchamp ใบนี้ ปรับทรงกระเป๋าได้ 2 แบบค่ะ ซื้อมาเกือบ 2 ปีแล้วค่ะ ใช้บ่อยกว่าน้องๆ LV ทุกใบรวมกันซะอีก ตอนนั้นซื้อลดราคา 40% ปรากฎว่าเซลล์ฤดูกาลที่ผ่านมา ลดตั้ง 60% แน่ะ และคิดว่าคราวหน้าอาจลดถึง 70% เลยเอามารีวิวให้เพื่อนๆ SBN ชม เผื่อใครสนใจซื้อกลางปีนี้คงเซลล์อีกแน่นอนค่ะ มี 4 สี ดำ น้ำตาลเข้ม สีส้ม และสีนี้(สีโอวัลตินมั้งคะ) ข้อดีคือเป็นหนังแท้ และทนทานมาก เราลากไปลากมา ตากฝน ลูกชายเอาไปลากเล่น 2 ปีแล้ว สภาพยังดีมากอยู่เลยค่ะ
เมื่อพับด้านข้างติดกระดุม กระเป๋าจะหน้าตาแบบนี้ค่ะ

ถ้าไม่ติดกระดุม หน้าตาจะเหมือน Le Pliage Tote Bag

ด้านข้าง

หูกระเป๋า และฝาปิด หูค่อนข้างสั้นเหมาะสำหรับถือมากกว่า แต่หากใครแขนเล็ก ก็สะพายติดรักแร้ได้ค่ะ

ด้านหน้ามีช่องเล็กๆ เหมือน Le Pliage Tote Bag

กระดุมแบบแม่เหล็กปิด-เปิดสะดวก

ขนาดพอเหมาะ จุของได้พอสมควร มีสายสำหรับพวงกุญแจ หรือห้อยกระเป๋าใบเล็ก

สายและหมุดติดสำหรับพับกระเป๋าด้านข้าง

ช่องซิปด้านใน สำหรับแยกของใช้ชิ้นเล็ก

ช่องนี้เราชอบมาก เอาไว้ใส่เอกสาร จดหมายที่ต้องหยิบใช้บ่อยๆ

แท็กด้านในกระเป๋า เป็นหนัง และมีแท็กพลาสติกด้านหลังเหมือน Le Pliage Tote Bag

ฐานกระเป๋า มีหมุด 5 จุด ตั้งได้ ไม่ล้ม แข็งแรง ใส่ของหนักก้นก็ไม่ย้อยค่ะ

งานปราณีต หนังหนาและนุ่มค่ะ

อ้อ...ลืมไปค่ะ มีถุงผ้ากันฝุ่นด้วยค่ะ ลืืมเอามาถ่ายรูปด้วย

สำหรับเพื่อนๆ ที่มองหากระเป๋าหนังแท้ที่ถือได้บ่อยๆ ไม่แพง ไม่ต้องระวังมาก เราแนะนำรุ่นนี้เลยค่ะ หาในเว็บไซต์ Longchamp ไม่เจอแล้ว แต่ในช็อปที่นี่ยังมีอยู่หลายใบหลายสีค่ะ คิดว่าที่ช็อปอื่นก็น่าจะมีเหมือนกัน รีวิวละเอียดไปมั้ยเนี่ยยยย
Tukta Janes
คุณเจ้าของกระทู้รีวิวน้องเป๋าน่าได้ใช้จริงๆ ค่ะ ชอบตรงที่ทนทาน ลากไปมาได้เนี่ยค่ะ (ใช้รุ่น La Pliage กับพวก lv แล้วต้องระวังเยอะ)
ราคาปกติกระเป๋าหนังของลองชอมแรงอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวเราไปเล็งมั่งดีกว่าตอน sumber sale
mon1610
น่าใช้จริงๆ ด้วยค่ะ อยากได้บ้าง ขอราคาคร่าว ๆ ได้หรือเปล่าเอ่ย
pachcha
อ่ะ ถ้ารุ่นนี้มีsaleเมื่อไหร่ เพื่อนๆบอกด้วยนะคะ ได้สอยมาแน่ๆ

ขอบคุณสำหรับreviewดีดีค่ะ มีประโยชน์(ในการเสียเงิน)มากๆค่ะ ...อิอิ^__^!
modernmom
ราคาเต็ม 350 ยูโรค่ะ ตอนซื้อลด 40% เหลือ 210 ยูโร ค่ะ แต่ Winter Sale เมื่อเดือนมกราคมที่ผ่านมาเห็นราคา 170 ยูโรค่ะ (ขอโทษนะคะตอนแรกเขียนผิดว่าลด 60% จริงๆ มันแค่ 50 กว่าๆ) เมื่อสุดสัปดาห์นี้ไป Wertheim Village Outlet ในเยอรมันมา ที่ช็อป Longchamp มีรุ่นนี้สีน้ำตาลเข้ม สีส้ม และสีฟ้า ราคา 210 ยูโรค่ะ ส่วนใครอยู่ปารีสลองแวะไป La Vallée Village ดูนะคะ น่าจะมีเหมือนกัน
makeberry
น่ารักมากค่ะ ขอบคุณรีวิวดีๆนะคะ ^^
mon1610
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ราคาน่าคบมากสำหรับกระเป๋าหนัง
craftsmanship
สวยจังเลยคะ ดูคลาสสิคมากคะ
shampoo
เพิ่งเคยเห็นรุ่นนี้ สวยมากๆเลยคะ...มีรุ่นอื่นๆมาโพสท์ให้ชมอีกไหมค่ะคุณ modernmom
Siambrandname Webmaster
ขอบคุณ คุณ modernmom ที่มาแบ่งปันความรู้ ประโยชน์ของสิ่งที่ตนมีและชื่นชอบครับ

และขออนุญาตใช้พื้นที่นี้ แนะนำเครื่องมือตัวใหม่ของชุมชนเราด้วยเลยนะครับ

เพื่อนสมาชิกที่มาแบ่งปันความรู้ สามารถจัดเก็บความรู้ที่ตนให้ไว้โดยการกดแค่คลิ๊กเดียว ก็จัดเก็บความรู้ที่แบ่งปันนี้ ไว้ในบล๊อกของตนเองได้ง่ายๆด้วยครับ
เพื่อประโยชน์ในการ บริหารจัดการความรู้ของตนเองได้ด้วยครับ รายละเอียดการจัดเก็บ ความรู้ของตนที่แบ่งปันในกระทู้ ลงบล๊อก อ่านได้ในกระทู้นี้ครับ

ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

เพื่อนสมาชิกทุกคน สามารถจัดเก็บความรู้ของตนเองด้วยวิธีการดังกล่าวได้เช่นกันครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่แบ่งปันความรู้

ขอบคุณครับ
aungsumc
ขอบคุณค่ะ ที่มารีวิวให้ดู แพงไหมค่ะ
deeva
สวยจังค่ะ คงต้องหาสักใบแล้วหล่ะค่ะ
ขอบคุณคุณเจ้าของกระทู้นะคะ
kim-juu
ดูแข็งแรงทนทานดีค่ะ น่าใช้จังเลยค่ะ
LovelyBijoux
น้องเป๋าสวยหรูดูดีมากค่า
cutiezee
กระเป๋าสวยทุกใบค่ะ
Savannah
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
kookhae
สวยคะ...เราก็ชอบใช้กระเป๋าหนังของยี่ห้อนี่เหมือนกันเวลาที่ต้องลุยๆ จะได้ไม่ต้องระวังมาก
Numb
รีวิวได้ละเอียดทุกซอกเลย เป๋าสวยนะคะ อยากใช้เป๋าหนังมั่งแต่กลัวว่าจะหนักไป
ไหล่กับข้อแขนไม่ค่อยดี..
Applepie99
เพิ่งเหนว่าตอนนี้ longchamp thailand เขามี facebook แล้วนะคะ เผื่อมาคำถามหรือข้อสงสัยอะไรก้สอบถามได้ มีอัพเดทคอลเลคชั่นใหม่ๆด้วย
http://www.facebook.com/pages/Longchamp-Thailand/112567952158725
ลิ้งค์นี้เลยคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3