แจ้งปัญหา และเสนอแนะ แนวทางแก้ไขปรับปรุง ระบบ Blog
โดย Siambrandname Webmaster
Siambrandname Webmaster
ทีมงานได้ ปรับปรุงพัฒนา และ แนะนำ ระบบ บล๊อก เครื่องมือตัวใหม่ มาให้เพื่อนได้ใช้ไประยะเวลาหนึ่ง
จึงอยากรวบรวม ขอเสนอแนะ ความคิดเห็น ของเพื่อนสมาชิก เพื่อนำ มาปรับปรุงเครื่องมือ ชนิดนี้ต่อไปครับ

เพื่อนสมาชิก สามารถตั้งกระทู้เสนอแนะ แสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับ ระบบ บล๊ิอก ได้ในห้องนี้ครับ

ส่วนเพื่อนสมาชิก ที่อยากทดลองใช้ สามารถเข้าไปอ่านกระทู้แนะนำนี้ได้ครับ
ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

ขอบคุณ ทุกความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกครับ
nattarika
สวัสดีค่ะ คือมีปัญหาอยากถามว่า ถ้าเราพิมพ์ผิดหรือต้องการลบข้อความในบล๊อครวมไปถึงรูปบางรูปที่โพสต์
จะลบได้จากตรงไหนคะ เพราะลองเลือก inline mode แล้ว click select deleted posts แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ
ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ถ้าต้องการแก้ไข บล๊อกมีปุ่มที่เป็นรูปคล้ายๆ ดินสอ เวลาเราเลื่อนเม้าส์ไปหลังหัวข้อของบล๊อกที่เราเขียนในวันนั้นครับ
พอกดปุ่ม(รูปที่คล้ายๆ ดินสอ)นั้นก็จะให้เราสามารถแก้ไข บล๊อกนั้นได้ครับ มีปุ่มให้ลบด้วยครับ

ทดลองใช้ดูนะครับ ได้ผล ไม่ได้ผลอย่างไร เข้าแจ้งได้เลยไม่ต้องเกรงใจนะครับ

ขอบคุณมากครับ ที่เข้ามาใช้บล๊อกของชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน
และพูดคุย เพื่อหาขอแนะนำปรับปรุง ระบบของเราต่อไปครับ
nattarika
ลองทำแล้วได้ผลค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
อยากให้บล๊อคมีลูกเล่นมากขึ้นอย่าง
เช่นสามารถใส่เพลงในบล๊อคได้เหมือนกับ
บล๊อคในพันทิพนะคะ เวลาเราเปิดบล๊อคขึ้นมา
หรือเพื่อนๆคนอื่นเปิดบล๊อคเราจะได้ยินเพลง
น่ารักๆ ในบล๊อคของเรานะคะ :-)
ได้ครับ จะนำไปบอกทีมงานที่ พัฒนา ระบบ และเครื่องมือนะครับ ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อเสนอแนะครับ

ติดขัดอะไรแจ้งไว้ก่อนได้เลยนะครับ ถึงแม้ทีมงานเรามีน้อยแต่จะนำทุกข้อเสนอแนะของเพื่อนสมาชิกไปพิจารณาแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ
valentino
ชอบblog มากเลย จัดเก็บ you tube อันที่สนใจได้เยอะเลย
ขอบคุณครับ ทำให้ทีมงานที่ทำงานด้านระบบและเครื่องมือ ดีใจครับ ที่ได้รู้ว่า เครื่องมือที่นำมาให้ใช้เพื่อนสมาชิกพอใจครับ
shopaholic2gal
เวลาดู blog หรือกระทู้ ถ้าภาพที่เจ้าของเค้าอัพโหลดมันใหญ่ ภาพจะเลยกรอบออกไปเลยอะคะ มีวิธีแก้ไขไม๊ค่ะ...ขอบคุณค่ะ

เด็กใหม่...กำลังนั้งจิ้มนู้นเล่นนี้อยู่ เว็บนี้ลูกเล่นเยอะดีมากเลยค่ะ

เห็นถึงความตั้งใจของทีมงานสุดๆๆ ขอบคุณที่จัดหาพื้นที่ดีๆมาให้นะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3