ขออนุญาตรีวิว longchamp 2 ใบ ค่ะ^^
โดย NoIAnGzA
NoIAnGzA
ไม่เคยรีวิิวมาก่อนค่ะ นี่เป็นครั้งแรก..ปกติเคยชมแต่สมาชิกท่านอื่นๆรีวิวเพลินดีค่ะ ชอบ เลยขออยากลองดูบ้าง ..ขอฝากน้องเป๋าด้วยนะคะ^^
2 ใบนี้ได้มาจากคุณแฟนที่อยู่ franceซื้อส่งมาให้ค่ะ ไม่ได้ไปซื้อด้วยตัวเองก็อาศัยดูรุ่นทาง websiteแล้วก็บอก codeให้เค้าไปซื้อให้(และก็กำลังจะมีใบต่อๆไป แหะแหะ) คิดว่าเพื่อนหลายๆท่านก็คงจะมีกันคนละหลายสี หลายรุ่น หลายใบอยู่แล้วใช่มั้ยคะ
เปลี่ยนบรรยากาศมาชมของเราซักกะติ๊ด...ละกันนะคะ

ใบนี้ได้มาใบแรก...เป็นรุ่น LM สีเบจ made in tunisia ในภาพ ไม่ได้ใส่อะไรค่ะ

สะพายถนัดดีค่ะ เพราะเลือกหูยาว เบาด้วย จุดี เป็น every bagได้อย่างดี เวลาสะพายก็ไม่ค่อยซ้ำใครดีนะคะ
ข้อเสีย ต้องแอบกังวลว่าจะเปื้อนเพราะสีเค้าแหละค่ะ

มาดูใบที่ 2 กันต่อนะคะ...ใบนี้เป็นของขวัญวันวาเลนไทม์ที่ผ่านมาค่ะ (บ้าดีค่ะ ขอของขวัญวันแห่งความรักเป็นกระเป๋า555!!!)

ชอบสีค่ะ แล้วก็ตั้งใจเลือกใบเล็กเพราะปกติใช้แต่กระเป๋าใบใหญ่ๆ เลือกเองทาง website lc เหมือนเดิม สี lavender size เล็กจิ๋ว made in china (2 ใบจาก france แต่ไม่มี made in france เลยค่ะ)
น่ารักดีค่ะ แบบคล้องแขน เห็นเล็กอย่างนี้แต่ก็จุนะคะ เคยเอาไปfitness แล้วไม่ได้เอากระเป๋าfitnessไป ก็ใส่เสื้อผ้ากลับมา บวกด้วยกระเป๋าเครื่องสำอางค์ กระเป๋าตังค์ ก็ยังได้เลยค่ะ (แต่ว่ามีหนักนิดหน่อย)

ข้อเสีย เหมือนเดิมค่ะ เนื่องจากเลือกแต่สีอ่อนๆ เลยต้องแอบกังวลว่าจะเปื้อนเหมือนเคย และถ้าใส่ของเยอะ ปวดแขนเล็กน้อย ถึงมาก แล้วแต่น้ำหนักค่ะ
สรุปว่า..รักทั้งคู่ค่ะ(เพราะมาจากแฟนแหะ แหะ)
เพื่อนๆ ที่เข้ามาชมแล้วมีความเห็นอย่างไร ช่วยติชมด้วยนะคะ และขอบคุณที่เข้ามาชมค่ะ รอดูของเพื่อนๆ อยู่นะคร้าาาา...

thx a lots kaaaaaaaaa ^^
sunnyme
สวยทั้งสองใบค่ะ สี lavender สวยหวานจัง
london-fashion
สีม่วงสวยมากจ้า ว่าจะสอยมาใช้ม่าง แต่เป็นสี lilac รึป่าวค่ะ ไม่ใช่ลาเวนเดอร์

พอดีเค้าขายอยู่อ่ะจ้ะ แต่สี lilac เค้าเห็นแต่สีตัวอย่างเลยไม่แน่ใจ

เพราะสีลาเวนเดอร์มัน season ที่แล้ว ถ้าซื้อวาเลนไทนืนี้น่าจะเป็น lilac นะคะ

ปล.แอบอิจฉามีแฟนดี
NoIAnGzA
Originally Posted by london-fashion
สีม่วงสวยมากจ้า ว่าจะสอยมาใช้ม่าง แต่เป็นสี lilac รึป่าวค่ะ ไม่ใช่ลาเวนเดอร์

พอดีเค้าขายอยู่อ่ะจ้ะ แต่สี lilac เค้าเห็นแต่สีตัวอย่างเลยไม่แน่ใจ

เพราะสีลาเวนเดอร์มัน season ที่แล้ว ถ้าซื้อวาเลนไทนืนี้น่าจะเป็น lilac นะคะ

ปล.แอบอิจฉามีแฟนดี
ใช่ค่าใช่ สี lilacจ้า ขอบคุณนะคะ ที่แก้ให้ จำผิดเองค่า
sakay
สวยทั้งคู่เลยจ้า เราไม่กล้าซื้อสีอ่อนๆ มาใช้เลยอะค่ะ
กลัวเปื้อน แต่เวลาเห็นใครหิ้วสีหวานๆ เป็นแอบมองทุกที
PO
Originally Posted by sakay
สวยทั้งคู่เลยจ้า เราไม่กล้าซื้อสีอ่อนๆ มาใช้เลยอะค่ะ
กลัวเปื้อน แต่เวลาเห็นใครหิ้วสีหวานๆ เป็นแอบมองทุกที

เหมือนกันเลยค่ะ พวกสีหวานๆเนี่ยน่ารักจัง แต่เราใช้แปปเดียวมอม

ชอบใบแรกของจขกทค่ะ น่ารักๆๆ
greenpark
สีม่วงอ่อนสวยจังเลย แต่เราไม่กล้าใช้หรอก เพราะเราเป็นคนวางกระเป๋าไม่ค่อยระวัง ไม่รอดแน่นอน :D
NoIAnGzA
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นคร่าาาาาาาา^o^
craftsmanship
สวยทั้งสองใบเลย เหมาะกับเจ้าของเลยคะ ช่างเลือกจริงๆ
Siambrandname Webmaster
ขอบคุณ คุณ NoIAnGzA ที่มาแบ่งปันความรู้ ประโยชน์ของสิ่งที่ตนมีและชื่นชอบครับ

และขออนุญาตใช้พื้นที่นี้ แนะนำเครื่องมือตัวใหม่ของชุมชนเราด้วยเลยนะครับ

เพื่อนสมาชิกที่มาแบ่งปันความรู้ สามารถจัดเก็บความรู้ที่ตนให้ไว้โดยการกดแค่คลิ๊กเดียว ก็จัดเก็บความรู้ที่แบ่งปันนี้ ไว้ในบล๊อกของตนเองได้ง่ายๆด้วยครับ
เพื่อประโยชน์ในการ บริหารจัดการความรู้ของตนเองได้ด้วยครับ รายละเอียดการจัดเก็บ ความรู้ของตนที่แบ่งปันในกระทู้ ลงบล๊อก อ่านได้ในกระทู้นี้ครับ

ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

เพื่อนสมาชิกทุกคน สามารถจัดเก็บความรู้ของตนเองด้วยวิธีการดังกล่าวได้เช่นกันครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่แบ่งปันความรู้

ขอบคุณครับ
NoIAnGzA
Originally Posted by craftsmanship
สวยทั้งสองใบเลย เหมาะกับเจ้าของเลยคะ ช่างเลือกจริงๆ

ขอบคุณค่า^^
mcdreamystreamy
สีสวยจิงๆด้วยค่า

ตอนแรกดูๆว่าจะซื้อ lilac size L
แต่ด้วยความที่ตัวเองเป็นคนซุ่มซ่าม
เลยต้องเปลี่ยนเป็นสีน้ำเงินแทน

แต่สวยจิงๆ น้าึค้า ทั้ง2 ใบเลย : )
mookmik27
น้องเป๋าสีสวยทั้งสองใบเลยค่ะ
อิจฉาจังมีคุณแฟนซื้อให้ด้วยค่ะ
NoIAnGzA
Originally Posted by mookmik27
น้องเป๋าสีสวยทั้งสองใบเลยค่ะ
อิจฉาจังมีคุณแฟนซื้อให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่า...คุณมุก...กำลังจะได้ LC ใบใหม่อีกแล้วววววว!!!!!! ^^
hello_kitty
ใบเล็กเหมือนของเราเลยคะแต่คนละสีของเราสีฟ้า แนะนำให้ใส่ฐานนะคะ จะเป็นทรงสวยงามคะ :D
barbiiz
กระเป๋าน่ารักทั้ง 2 สีเลยค่ะ
ขอบคุณที่รีวิวมาให้ดูกันนะคะ :D
kim-juu
น้องเป๋างามทั้งสองใบเลยค่ะ ยินดีด้วยค่ะ
s
เป๋าน่ารักทั้ง 2 ใบค่ะ ^^

ตอนแรกๆไม่ค่อยชอบ แต่พอได้ลองใช้ ติดใจเลยค่ะ
มันเบาดี แล้วจะหิ้วจะวาง ยังไงก็ได้ ไม่ต้องกังวลนะคะ คิดว่าต้องซื้อเพิ่มอีกแน่นอน
ms.kloset
น่ารักมากมายค่า ^^
zaku
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
ืNooK_DW
แอบชอบสีเบจ น่ารักทั้งคู่เลยค่ะ
Applepie99
เพิ่งเหนว่าตอนนี้ longchamp thailand เขามี facebook แล้วนะคะ เผื่อมาคำถามหรือข้อสงสัยอะไรก้สอบถามได้ มีอัพเดทคอลเลคชั่นใหม่ๆด้วย
http://www.facebook.com/pages/Longchamp-Thailand/112567952158725
ลิ้งค์นี้เลยคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3